VNAV FC - Chi Nhánh Hà Nội - Mùa Giải Mới

Discussion in 'Quán Cafe VNAV' started by PhanTran, 28/7/08.

1. Mission752

Mission752 Advanced Member

Re: VNAV Football Club - CN Hà Nội

Thứ 5 (26/07) đối tác mới TMF FC - Đội trưởng Mr Thăng 0988096848

Mời anh em xơi nhân ngày khai sân nhé !!

2. Ghost82

Ghost82 Approved Member

Trận này để em đá thòng đi, em hứa sẽ jwx sạch lưới. :mrgreen:
    Thank anh Toàn nhé! có thể trận khai sân em ko chơi đc :(

3. 0208_Audio

0208_Audio Advanced Member

lối chơi của mình là:

- đá thấp, khẩu độ cự ly ngắn: nghĩa là liên kết các vị trí chặt, khả năng bọc lót và bù vị trí tốt, chuyền bóng ở cự ly ngắn sai số sẽ thấp hơn chuyền dài khi mà chân anh em mình ko thật tốt
    - khi đá thấp tức là ít cầm bóng, chuyền ban đơn giản, các cầu thủ chọn vị trí tốt để người có bóng dễ triển khai và thoát bóng .
    - phòng ngự tập trung tức là bắt chặt "lắp vào đít đối phương" khi họ có bóng ở tấn công tại sân nhà,
    khi đối phương có bóng triển khai tại giữa sân và sân của họ mình bắt lùi nửa sân nhà và bắt đúng khu vực.

lối đá phòng ngự tập trung có ưu điểm ko mất quá nhiều sức, phù hợp với đội bóng ko có thể lực tốt và lớn tuổi.
    phòng ngự tập trung rất dễ gây ức chế cho đối phương, và tạo điều kiện phản công tốt.

tuy nhiên đá phòng ngự cũng có nhược điểm : rất dễ mất bóng trước của gôn khi các vị trí di chuyển thiếu hợp lý và làm lúng túng cho các vị trí quen cầm bóng rườm rà, khi đá như vậy anh em phải đá nhiệt đôi khi phải biết ăn khéo đối phương

phòng ngự tập trung cần có 2 biên có thể leo tốt, thủ môn ném bóng chính xác, tiền đạo sút tốt khi phản công, toàn đôi đá thật đơn giản ................

biên trái là alex :) đội hình ko có gì thay đổi so với trận trước, các vị trí cố gắng đá đơn giản tròn vai và tuyệt đối ko được mắc lỗi. anh em cố gắng di chuyển ko bóng hợp lý và bọc lót tốt. em tin mình sẽ thắng tiếp

tuyệt mật: với đối tác này mình ko cho họ có khoảng ko để họ dốc bóng............

4. Mission752

Cập nhật tình hình thời tiết.

Cơn bão Vicente đã đổ bộ vào Trung Quốc, tuy nhiên mấy ngày tới Miền Bắc sẽ có mưa to do hoành lưu của cơn bão. Hy vọng vào chiều tối mai và thứ 5 thời tiết sẽ đẹp để chúng ta có thể đá được

Attached Files:

5. Mission752

Đội mình chỉ đá hay khi anh em ít cầm bóng đâm và rườm rà vì kỹ thuật của anh em mình không tốt. Tốt nhất mỗi cầu thủ chỉ cầm 1-2 chạm là phải ban bóng ngay, càng ít chạm càng tốt vì lúc đó tư duy đá phối hợp anh em sẽ tốt lên.
    Khi mình đá thấp tức là đội bạn sẽ tấn công và sẽ có nhiều khoảng trống phía trên do đó thủ môn và hậu vệ chỉ cần ban bóng chính xác lên phía trên thì có rất nhiều cơ hội để ghi bàn.

Em nghĩ đội mình sẽ chơi tốt nếu có tinh thần tốt !!

6. 0208_Audio

0208_Audio Advanced Member

ngoài thông tin về cơn bão , anh em tham khảo thêm số đo các vòng để nâng cao kỹ chiến thuật
    http://vnexpress.net/gl/van-hoa/hoa-hau ... ng-bikini/

và đây - tiền đạo mép Trang Trân
    viewtopic.php?f=25&t=10270&start=1900

7. Mission752

Có một điều em không thích đó là vòng một của các em này bé quá, lớn nhất cũng chỉ 85 :shock:

Trông ảnh thì thấy em Lượm là khủng nhất trong khi số đo thì lại kém nhất (75). Em nghi ngờ rằng các chú này không đo thực tế bằng thước mà là đo bằng gang tay nên không chính xác. :lol:

Em cũng đưa ra một nghiên cứu khoa học rất đáng tin cậy này để các bác suy ngẫm. Nếu có cơ hội thì nên tập luyện chăm chỉ kẻo có ngày không có khả năng duy trì nòi giống vì .... quá yếu

http://vnexpress.net/gl/khoa-hoc/2008/11/3ba08809/

8. sorry

sorry Advanced Member

Theo ý kiến của cá nhân Anh thế này.
    Mình vẫn đá như đội hình tuần trước và điều chỉnh theo từng đối tác.Tiệp đá thòng khá chặt chẽ và rất tư duy,A nhìn thấy hình ảnh của Thạch trước khi nghỉ chấn thương . Tuấn đá hậu vệ trái ....2 tiền vệ đá giữa phải cơ động trong phản công cũng như co về tập trung phòng ngự từ xa,cụ thể là ( bàn thua thứ 2 tuần trước ) và mỗi cá nhân phải rút kinh nghiệm từ việc để 2 bàn thua.còn trong các trận đấu không thể nói là mỗi cá nhân cầu thủ không mắc lỗi... ( kể cả các cầu thủ đc ăn ăn tập chuyên nghiệp.) chính vì vậy cần phải có 1 tập thể đoàn kết tuân thủ sơ đồ chiến thuật luôn tập trung hỗ trợ tốt cho nhau để hoàn thiện 1 lối đá chắc chắn trong phòng ngự sắc bén khi phản công.
    1 ý nữa A muốn góp ý với đội trưởng.
    hô hào nhắc nhở làm sao mà không đc để mọi người mất tập trung. tạo điều kiện cho tiền vệ chủ động sút,dứt điểm ( tùy thuộc vào những tình huống trên sân ) hoặc không nhất thiết là phải ban chuyền 1 cách máy móc quá sẽ làm mất đi cơ hội phản công .

9. Mission752

Ôi, yêu quá !! chẳng khác gì tranh 3D và còn hơn cả chục cái nem mà hôm trước bác cầm ấy nhỉ :lol: :mrgreen:

10. tran_cuong_pc1

tran_cuong_pc1 Advanced Member

Trận tới có khi e nghỉ tiếp để đội mình duy trì mạch thắng :))

11. tran_cuong_pc1

tran_cuong_pc1 Advanced Member

Đừng hy vọng để rồi thất vọng, đêm nay mưa to tại miền Bắc đấy a ạ :)

12. Mission752

Theo dự báo (lởm) của mấy ông thời tiết thì chiều tối mai tâm bão sẽ đi qua biên giới Việt - Trung và hoành lưu của bão sẽ kéo dài hết cả miền bắc. Tuy nhiên em không tin vào mấy ông dự báo này lắm, như năm trước các ông dự báo lởm làm hàng trăm ngư dân chết oan vì chỉ đường tránh bão lại vào đúng tâm bão. Cơn bảo Vicent này cũng thế, hôm qua dự báo vào biển Đông đến hôm nay nó ngược lên TQ, mà không biết chừng nó tan rồi cũng nên.

À, mà dạo này có vẻ bi quan quá nhỉ, phải lấy lại tinh thần để cạnh tranh suất chính chứ. Ai lại xin nghỉ ở nhà uống trà đá bao giờ :lol:

13. mucmoc

mucmoc Advanced Member

Con Ma này nói hay nhỉ, câu sau lại sút vào câu trước thế? :lol:

14. havinhthuy

havinhthuy Advanced Member

Nắng mưa là chuyện của Trời
    " Chúng ta " dự báo tạm thời thế thôi

15. Audiodeaf

Audiodeaf Advanced Member

Anh cũng chưa hiểu nó nói gì nữa ... đúng là ma có khác ... :lol:

Tình hình là em vừa ngồi chốt lần cuối với ban quản lý sân bóng Viettel, lịch chính xác như đã thông báo thứ 5 hàng tuần từ 18h-20h, Giá 750k/tháng. Các bác có thể trọn giờ tùy thích, vì họ tạm thời chỉ cho thuê 1 ngày 1 trận, hôm qua mưa nhưng sân vẫn rất đẹp ...
    Các bác đi vào qua cổng cảnh vệ bảo đá sân anh Hùng béo Căng-tin đặt. Ông Hùng béo này là cung cấp các loại vịt tươi sống, tiết canh ... và bia chai (không có bia hơi), lúc nào thiếu đối thủ có thể nhờ ông này gọi hộ luôn ...

16. Mission752

Ngon bổ rẻ quá nhỉ :wink:

Bác Toàn bảo chọn giờ là thế nào ?? Anh em mình cứ chiến từ 18h00 - 20h00 luôn chứ cần gì phải chọn. Bên cạnh đó anh hỏi giúp vấn đề thanh toán như thế nào? Tháng, Quý hay năm ? Theo em thì nếu thứ 5 này ok thì mình sẽ nhường sân thứ 4 cho Alex luôn nhé. Đối tuần sau có thể huỷ hoặc nhường luôn cho Alex...

Một vấn đề nữa là bác hỏi ông Hùng béo xem căng tin của ông ấy ngồi được đến mấy giờ để anh em xin visa luôn nhé :mrgreen:

17. amateur76

amateur76 Advanced Member

Đá 2 tiếng cơ ah? Sao lại 750k/tháng rẻ thế?

18. Audiodeaf

Mọi thắc mắc của các bác mai gặp ông Hùng béo sẽ rõ, ông này là đội ăn nhậu của em ở cơ quan, ông ra đó kiếm thêm vì trước cũng ăn tập ở Thể Công. Thể công mà thua là có thể khóc ngay được, uống và chơi khuya thì khỏi bàn vì con lớn rồi mà lại chưa lấy vợ ... :lol:

Các bác vào trang này theo dõi thời tiết từ giờ đến chiều nhé: nhớ bấm F5 để update thường xuyên. Cũng khá chính xác. :)
    http://www.accuweather.com/en/vn/hanoi/ ... 12?hour=18

19. amateur76

amateur76 Advanced Member

Chắc là 750k / trận . Anh Toàn lại gọi hội rồi, chưa đá a đã nói thế làm a e sợ ko ra sân mới nữa giờ.
    E thấy đội mình bàn chiến thuật kinh quá.Thế các Bác đã bàn chiến thuật nếu trời mưa to thì đá thế nào chưa?

20. loa_khung

loa_khung Advanced Member

Thủy top làm thơ như k...ứt :evil:
    Trận hôm nay vắng ngôi sao Loa Khủng các bác tập trung phòng ngự chắc nhé, ghi bàn được thì tốt, ko được thì thủ hòa cũng ko sao, chờ ngày mai em trở lại :lol: :lol:
    Thế cái ông Chén Xong Rồi Phắn khi nào mới trở lại đội nhỉ, có nộp phạt đủ ko đấy :wink:

21. Mission752

Đúng là cha này không đá được chỉ nghĩ đến....... trời mưa. Mà đúng là nếu trời mưa thì anh em đá ra răng nhỉ? Trận hôm nay là cuối tháng 7 rồi đấy :wink: Từ hồi lão Cường bận việc riêng nên sao nhãng việc công và anh em chưa tổng kết quý II thì phải :mrgreen:

22. Mission752

Khung từ 18-20h: T-Storms :(

23. Audiodeaf

Đúng là em không rành về tiền bạc lắm nên có thể nhầm. 750K/trận thì có lẽ hợp lý hơn, chỗ anh em nên em cũng chẳng hỏi kỹ càng vấn đề tiền bạc, mai các bác ra sân mà hỏi hì hì . Xin lỗi tất cả các bác.

Ms update lại thời tiết đi nhé, vừa check xong 18h mưa, 19-20h mây... vẫn khả thi đó ... :) . Em ngồi nhà ngứa ngáy lắm rồi :lol:

24. Mission752

Bắn không được thì đền đạn. Bác mời anh em chầu bia là được

Thời tiết này chỉ những ông không đá được là mừng :lol: Còn anh em đá được thì như lửa đốt cả, ai chẳng giống nhau hả cụ :mrgreen:

25. Audiodeaf

Bia em không có, em có mỗi chai rượu 75,5 độ tối các bác dùng tạm ... :)

Share This Page

Loading...