VNAV NHA TRANG - GIAO LƯU 4 MÙA

Discussion in 'Bang hội / Câu lạc bộ' started by Phongpk, 17/5/09.

1. Phongpk

Phongpk Advanced Member

Nhìn chung là đẹp ..................

Attached Files:

2. Phongpk

Phongpk Advanced Member

Tape new, googoo mang về từ AV show.

Attached Files:

3. giangnt131

giangnt131 Advanced Member

Dàn máy nghe nhạc
    Khi nghe nhạc và đánh giá máy này hay, máy kia dở thì....rất là mơ hồ. Hay thì phải hay so với cái gì? và dở thì dở hơn cái gì? Dân audio hay nói so với tầm tiền thì cũng khó vì có biết được tầm tiền này thì nó hay ntn?
    Em thì thích đánh giá hay dở dựa trên loại loa và tầm tiền của loa. Loa như ca sĩ vậy, ví dụ như chọn loa Hồ ngọc Hà thì ta được cái nghe hơi dở, được phần nhìn bù lại. Chọn loa Mỹ Linh thì hay mọi thể loại, phần nhìn tạm được. Còn diễn ở sân khấu nào dàn nhạc nào chỉ mang tính thời điểm và hoa lá.
    Ví dụ đầu tư loa Tannoy 50-60t thì đầu tư trước nó 200-300t là cách chơi của mỗi người nhưng dàn máy được thẩm định hay hay dở là so với cặp loa 50-60t.
    Tannoy là hệ thống thông dụng nhất. Với tannoy memory 5-6ngàn cho tổng máy 25t, thì các bác thử thử chuyển qua Tannoy canterbury với nguồn phát tổng cộng 10-15ngàn thì đẳng cấp là khác xa.

4. JETLEE

JETLEE Advanced Member

Cụ nói rất chính xác, hay, chuẩn và súc tích, là quan điểm chung của người có kinh nhiệm chơi audio lâu năm...em đồng ý với quan điểm của cụ nhưng thật tình...đọc đi đọc lại...em vưỡn chưa hiểu lắm :( :roll: :cry:

5. giangnt131

Túm lại nếu cụ chọn đi xe đạp 20K usd thì cũng chả chạy nhanh hơn Jupiter yamaha của em, đại khái thế cụ à.

6. Phongpk

Phongpk Advanced Member

Túm lại ra đây ngồi là quên hết JBL, Tannoy ....đèn đóm ... :D

Attached Files:

7. chuongbv

chuongbv Advanced Member

Bác này mạnh miệng ghê nhỉ...chắc bác nghiên cứu đã nhiều, chơi đã nhiều?

8. giangnt131

Có chính kiến và không nặng đúng sai. Chơi là vậy.
    Phát biểu lờ lững như Bác: "Bác này mạnh miệng ghê nhỉ...chắc bác nghiên cứu đã nhiều, chơi đã nhiều?" , không biết rồi lềnh bềnh về đâu?

9. chuongbv

chuongbv Advanced Member

xin hỏi bác còn chơi loa La Scala? mời bác qua tannoy fan club giao lưu cho vui.

10. Phongpk

Phongpk Advanced Member

Mấy năm trước bác ý chơi dàn này, giờ thì giải tán hết rồi :D

Attached Files:

11. JETLEE

JETLEE Advanced Member

:D ...Cuối tuần xinh kính chúc các cụ trong làng những giây phút nghỉ ngơi thảnh thơi..thoải mái vui chơi...và thật nhiều thăng hoa sung sướng... :lol:
    Em xin mạn phép chia sẻ một điều mang tính...rất cá nhân..nên có đièu gì cũng mong được các cụ cây cả bóng cao bỏ quá cho em vì cái trình độ lem nhem...mắt mũi kèm nhèm ...và cả thèm chóng chán...
    Em thì thuộc cái thành phần không trẻ mà cũng chả già...kiểu như không la đà mà cũng gần hết hạn...mà đời em nó khốn nạn ở cái chỗ...cái gỉ gì gi..cái gì cũng thích...mà đã thích là nhích...đới đơn giản như cái tình yêu âm nhạc nghèo thì cũng ngang ngửa lão Hạc...dưng lại chả có nổi con vàng mà bán để mua cái xê đê...hay thích lượn lờ xàng xê cũng chả đủ xèng mà sắm được cái con La con bò cho ra trò ra trống...hay là nôn nóng sướng lắm cái món tạch tach thụt thò..cũng chả đủ tiền mà mua cái súng ra trò bắn cho nó ra cái phát đạn....Nhưng...hơ lại nhưng...trong cái mớ suy nghĩ bòng bong của em thì nó không giới hạn...làm gì thì làm...chơi gì thì chơi...mà cứ sướng là được...ôi thà một phút leo đồi rồi quỵ gối còn hơn tiếc nuối lúc lâm chung ...hhh...ờ mà làm quái giề phải phức tạp cuộc sống cũng như đam những mê nhể, hãy đơn giản nó đi hết mức có thể...nó như cái kiểu nhìn cặp chân miên man của nàng hoa hậu thì em có thể tưởng tượng ra tất tần tật những cái chuyện linh tinh tình phọc về sau...tức là tiền ư...không thành vấn đề mà vấn đề ở chỗ có tiền hay không mà thôi ... :mrgreen:
    Có một lần em bị đau bao tử...em nằm ở nhà...nó đau..nó buồn lắm...nó chán cũng lắm lắm nên sinh ra cáu gắt rồi tiêu cực, nằm ôm bụng mà chổng đít lên giời rồi than thở cái tình đời nó đen nó bạc, mà lúc ý mà còn gì là đam với mê, ngay cả tí còn máu dê nó cũng không bơm lên nổi...Và thế là... em phải tập...tập được tĩnh tâm, tập được thả hồn..tập được thảnh thơi..tập tành đi chơi...và tập tành hưởng thụ...
    Vì em sợ...mà nỗi sợ này lại đến từ âm nhạc...khi em đang nghe bài Còn Tuổi Nào Cho em của cụ Trịnh...'' Tuổi nào như chiếc lá úa chiều nay, Tuổi nào ngồi ngắm mây bay ngang trời...''...thế theo các cụ nghĩ tuổi nào là cái tuổi nào ạ...tuổi nào nhìn chiếc là vàng rụng mà nghĩ tới mình...tuổi nào chỉ ngồi một chỗ mà ngắm mây bay...chính xác là cái ..tuổi GIÀ...là cái đích mà ai cũng đến...sao ta cứ phải dành tiền để về già xây cái nhà to để lau cho sướng...về già mua cái oto to cho oai rồi nhờ con cháu chở đi...dành tiền về già để hưởng thụ thuốc men cho nó bổ..vv ..và vv..
    Mà phải nói chứ cụ Trịnh cụ ý thâm thuý và nhìn xa rộng rộng lắm cơ...đấy, cái cảnh già được con cháu nó bế ra sân phơi nắng, chút lãng mạn còn lại nhìn lá vàng rơi, nhưng khốn khổ thay lá vàng đâu rơi trong cái tiết tháng năm như đổ lủa...là tia máu là cục ghèn to tổ bố trong mắt đấy ạ ...nhìn nó đưa đi đưa lại mà ngỡ lá vàng rơi... :cry: ..Đấy..mây bay ngang trời...mây nào đâu mà bay sáng sớm...cũng tại cái mắt nó mờ ..nhìn cái gì nó cũng ao ảo sương sương bay bay...còn đôi tai già điếc đặc nghe cái gì cũng ùm ùm vo ve...hóng được mấy đứa trẻ nó oánh cãi nhau mà tưởng ra tiếng gió heo may....
    Ờ...mà sao khi đang trẻ đang trai, ngày gánh tạ hai tối xay ba cối...lại không biết đường biết lối tìm tới di vu nhỉ..
    Nhưng...lại vẫn là nhưng...chỉ là quan điểm cá nhân dở hơi cám hấp của em các cụ có coi qua cũng đừng ném đá...hay đợi tí em đang kiếm cái nồi cơm điện.. :)
    Xin chia sẻ với các cụ một chút cái tinh thần hoan lạc phi thời gian ở đây ạ...
    http://news.zing.vn/cu-ong-85-tuoi-o-sa ... 65604.html

12. giangnt131

Mỗi người là duy nhất. Chỉ cần:
    -Sống tử tế
    -Sống có đam mê
    -Sống không hối hận
    Mình có ông anh chỉ mê tiền và hạnh phúc với việc đó. Ok, sống đúng với mình là được!

13. JETLEE

JETLEE Advanced Member

Lâu ròi mới đuọc gặp lại cụ Mết trên buôn...gớm mà say nhoà cả mắt mũi :mrgreen:

Attached Files:

14. Phongpk

Phongpk Advanced Member

Nhậu chay.......................

Attached Files:

15. format

format Advanced Member

Dừng lại đi đái à Dép Lê :mrgreen:

16. JETLEE

JETLEE Advanced Member

Hôm ý vui quá nên cũng xém ngất ròi cụ ui, XX chi nổi, dát cái xe ghẻ còn tí bị đè...đua các cụ không nổi. quả là gừng cằng già càng cay ...hơn cả ớt :lol:

17. Phongpk

Phongpk Advanced Member

12h còn ngồi nghe Thái Thanh, uồng riệu ở nhà anh mừ :D

18. format

format Advanced Member

Anh em trên này về cứ khen cụ Chánh đi chợ khéo quá, ghẹ chắc nụi, cá mú ngọt lừ,... giá bữa nhậu lại quá rẻ :D Mà chai rượu nhà cụ ngon quá em lại say mịa nó mất. Vẫn tiếc không quất được hết :mrgreen:

19. Phongpk

Phongpk Advanced Member

Lần sau mời cụ mấy món này :D :D :D

Attached Files:

20. format

format Advanced Member

OHh! vậy Tết dương lịch hành quân xuống núi tiếp :mrgreen:

21. tranman

tranman Moderator

Thân mời các anh VNAV Nha Trang đăng ký tham dự tiệc VNAV Contest 2016 tổ chức tại TP.HCM đầu tháng 12/2016, xin xem thêm thông tin tại topic này viewtopic.php?f=60&t=88997

22. JETLEE

JETLEE Advanced Member

sốc lại đội hình tối t6 ngày 1/12 len đường đi Sì gềnh ăn chơi phát đê các cụ oai :D :D

23. Phongpk

Phongpk Advanced Member

Đi tối 1/12 hay chiều 2/12 :?: cuối tuần tụ lại rồi chốt nhé :D

24. JETLEE

JETLEE Advanced Member

Tối mai 23/11 có chương trình giao lưu với nhiếp ảnh gia Cannes - Thành Trần tại Tây Ninh quán cầu vượt. Thỉnh các cụ có nhã hứng ghé qua tửu đạo... thủ tán đằng vân cho trung tuần thêm hào sảng :D :D

25. Phongpk

Phongpk Advanced Member

Đến hôm nay đã có 4 vé đi SG ăn nhậu roài :D

Share This Page

Loading...