Xe Vinfast LUX SA2.0

Discussion in 'Chợ vỉa hè' started by valley, 11/9/19.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. Wildbird

Wildbird Advanced Member

Cả thế giới đều biết chỉ có gần 100 triệu dân Việt thì không biết. Bán cho người Việt mà dân ta không biết hay không quan tâm thì cũng khó bán lắm đấy bác

Bác chắc cũng dân Vingroup nên chắc biết kết quả thế nào thì cho mọi người thông tin về các cuộc thử nghiệm này xem có thuyết phục được người ta mua không???

2. Manh Nguyen

Manh Nguyen Advanced Members

Em ko liên quan gì đến Vin cả :D em nói theo quan điểm của em.
    Các bác nên nhìn nhận vào thực tế, bất kỳ một hãng nào kinh doanh thì đều mong muốn mang về lợi nhuận. Những cái ABC khác vì cái này vì cái kia... chỉ để làm màu và thu hút người dùng mua sp mà thôi.
    Cuộc mua - bán là sòng phẳng, họ có lợi nhuận và khách hàng có sản phẩm xứng đáng với đồng tiền bỏ ra, nhà nước thu được thuế, hàng chục ngìn dân đen có việc làm, nền công nghiệp phụ trợ ở VN cũng có cơ hội phát triển.
    Tại sao bác nói ko dc gì?
    Việc một số khách hàng ko mua sản phẩm hay rời xa sản phẩm nó cũng là đương nhiên của bất kỳ hãng nào. Vì ko ai có thể đáp ứng dc 100% nhu cầu của 100% khách hàng cả, họ chỉ tập trung vào một số khách hàng tiềm năng mà thôi. Những người rời xa họ đã dc tính toán đến rồi, vì họ ko phải khách hàng tiềm năng.

Quangteo and hoang964 like this.
  3. Manh Nguyen

Bác có vẻ đa nghi và mất niềm tin vào người khác quá. Đâu phải cứ ai có quan điểm bảo vệ cho vin thì họ là người của vin đâu. Nực cười quá

4. Wildbird

Wildbird Advanced Member

Không có Vingroup thì cũng có người khác làm kinh tế đâu chỉ mình Vingroup mới có thể phát triển đất nước và tạo công ăn việc làm cho hàng ngàn người dân.

Mà sao bác không phải dân Vingroup mà rành rẽ chính sách của họ thế? Nếu không phải là họ thì đừng nên phán đoán bất cứ cái gì về họ vì ...... mọi chuyện không phải màu hồng như vậy đâu

5. Wildbird

Wildbird Advanced Member

Em sống đủ lâu và có người làm trong Vingroup nên cũng biết ít nhiều về họ.

6. Manh Nguyen

Em thấy bác buồn cười thật. Bác nêu quan điểm của bác thì em nêu quan điểm của em.
    Việc ko phải như màu hồng bác cũng đang phán đoán hay gì? Bác cũng phán đoán mà, sao cấm em phán đoán nhỉ?
    Bác đa nghi tào tháo là có thật đấy ạ.

hoang964 likes this.
  7. Wildbird

Wildbird Advanced Member

Bác đừng cười vội mà nên đọc kỹ câu văn lại vì em đâu có cấm bác phán đoán gì đâu? Bác nên đọc kỹ trước khi viết bài kẻo lại phản tác dụng.

Và em đã nói là có người nhà làm trong Vingroup nên thông tin về họ chắc sẽ biết nhiều hơn bác nếu bác không làm cho họ.

8. Manh Nguyen

Hồi còn chiến tranh, Mỹ tung ra khá nhiều tình báo cắm trong hàng ngũ quân đội VN, mà còn đưa tin sai tè le đấy bác. Và kết quả thì ai cũng thấy rồi.
    Người nhà bác trong Vin cũng phải xem họ làm lãnh đạo hay công nhân nữa thì mới có độ xác thực của thông tin ạ.

9. Wildbird

Wildbird Advanced Member

Lãnh đạo một bộ phận trong văn phòng thì có được nhiều thông tin không bác?

10. Manh Nguyen

Vậy thôi em.....nín ạ :)
    Mà bác cho em tham khảo thông tin bác có dc về Vin dc ko ạ?

11. Wildbird

Wildbird Advanced Member

Mà em nói thật là với cách viết này của bác thì chắc chả có ai muốn mua xe Vinfast cả, vì như bác viết:
    1. Người giàu chiếm khoảng 10% dân số thì đã có xe sang hơn nhiều, mua cái thứ lơ lỡ thế này làm gì?
    2. Người trung lưu và hạ lưu thì không phải là khách hàng của họ nên không thể mua được??? Vậy xe bán được cho ai đây???
    3. Bán hàng cho dân Việt mà chửi họ là có tính xấu, ném đá, đè bỉu không thương tiếc thì coi thường cả 100 triệu người dân quê ta????
    4. Mua xe Vinfast chả biết nhận được những tiện ích gì từ xe mà chỉ biết là giúp họ càng giàu thêm???
    5. Người Việt chả biết ủng hộ hàng Việt không như người Hàn hay Nhật vì nước họ có chính sách hỗ trợ cho người dân khi mua sản phẩm nội địa. Bác có biết điều này không???

Và còn nhiều lý do nữa mà bác càng viết ra thì mới đầu đọc thì có vẻ ủng hộ họ nhưng đọc kỹ thì càng đẩy người tiêu dùng xa lánh việc mua xe Vinfast. Hay là bác là đối thủ của Vingroup??? Nếu là vậy thì chơi quả này cũng hay đấy nhỉ???

ndhuynguyen and Vungocm1nh like this.
  12. dangkyhai

dangkyhai Advanced Member

Có vài bác nhìn "công cuộc..." Việt Nam màu hồng quá và nặng nề triết lý. Ở Việt Nam không thể dùng lý lẽ đó để áp dụng.
    Con ốc còn chưa sản xuất đuợc thì đừng có lên nói " sản phẩm " Việt Nam. Không biết làm sao cho người tiêu dùng Phê khi sử dụng sản phẩm do mình làm ra.
    Tư bản red có những chuyện chúng ta không nên ...tóm lại cần phải biết đánh giá.

ndhuynguyen, Phitran and Only Time like this.
  13. trungnt-hn

trungnt-hn Advanced Member

Mới mua trên giấy mà đã bỏ của chạy lấy người rồi ...

14. vothuong

vothuong Advanced Member

Mình xin nói rõ. Mình tự do,k thuộc ai quản lí(chỉ thuộc về gấu mẹ thôi). Hoạt động trong ngành kỹ thuật,mê thời sự(vtv) và thích sự công bằng. Bác Ưildbird ạ. Chẳng p ngẫu nhiên mà Vin lớn mạnh đc đâu và VF k vô cớ chọn audi để phát triển Vincar đâu bác, thân bác.

15. Only Time

Only Time Advanced Member

Làm con BMW đi cho lành, 1.3 tỏi chứ có phải 1 củ 3 đâu, tính mạng cả gia đình, mà giờ bọn bò đỏ ở đâu còn gắn việc mua xe VIN với lòng yêu nước, không mua xe VIN là không yêu nước? wtf? :D

Phitran and Vungocm1nh like this.
  16. valley

valley Approved Member

E nhờ Mod đóng giùm.

17. Manh Nguyen

Bác có người nhà trong Vin mà còn thắc mắc những cái này? Em giải thích thêm theo quan điểm của em nhé:
    1. Vinfast SX xe không chỉ để bán cho người Việt (nếu bác có người nhà trong Vin bác sẽ hiểu cái này rồi chứ). Lý do: Xây dựng nhà máy quy mô sản xuất 250.000 xe/ năm. Thì người Việt đâu ra để tiêu thụ cho hết nếu giá có rẻ?
    Ngoài ra Vin đã gửi xe đi ở nhiều quốc gia và châu lục để test xe với từng điều kiện địa hình, khí hậu, cách sử dụng của từng khu vực để có những điều chỉnh phù hợp. Mục đích là bán xe ở các khu vực đó. Với việc làm này, tầm nhìn của Vinfast là toàn cầu.
    2. Trung lưu và bình dân có xe của phân khúc bình dân, cụ thể là đã có chiếc Fadil. Các bác chê 2 chiếc Lux đắt thì mua Fadil giá rẻ ok nhé, hiện tại lượng xe Fadil đã được bán ra thị trường rất nhiều, xe đã có thể gặp nhan nhản chạy ngoài thị trường. Các bác muốn kiểm chứng có thể tham gia Group Vinfast Fadil trên facebook.
    3. Tính xấu như bè dỉu, ném đá...nó là thực tế gặp nhan nhản trên báo mạng. Ông nào ko chê, ko bè dỉu ném đá thì tôi chăm sóc và bán hàng cho ông ấy, ông nào chê cứ mua xe ngoại. Cái này là bình thường ko ai ép được ai cả.
    4. Người mua xe họ sẽ đủ thông minh để biết chiếc xe đó trang bị những tiện ích gì tốt, ko tốt, xứng đáng hay không xứng đáng rồi họ mới quyết định mua. Không ông nào dại đến mức mua cái xe mà ko biết gì về nó cả.
    5. Chính sách hỗ trợ cho dân sử dụng hàng nội địa không có nghĩa là nhà sản xuất phải bán mức giá rẻ mạt. Dân nghèo ko có tiền mua thì đừng đòi hỏi, có ít thì mua Fadil đi tạo sao ít tiền mà cứ đòi hít...Lux S với SA?

Thêm một ý nhỏ nữa: Bác Vượng là tỷ phú số 1 VN, và đứng thứ 200 toàn cầu nên cái đầu của bác ấy đủ thông minh để biết làm gì. Chúng ta cho dù có sống đủ lâu, đầu già hơn bác ấy nhưng vẫn chưa đủ "tuổi" để phán xét và dạy bác ấy cách làm?

Last edited: 12/9/19
    nguyenthangbt1 likes this.
  18. Minhkhue

Minhkhue Advanced Member

b chủ thớt chắc là sếp bên Vin, bị "cưỡng bức" mua xe nên giờ muốn giẫy ra thôi

Wildbird likes this.
  19. SunONE

SunONE Advanced Member

Để bàn cho xôm tụ bác, vui mà đóng chi. Anh em lâu lâu có dịp để bàn và bày tỏ quan điểm.

20. SunONE

SunONE Advanced Member

Em thấy thông tin là họ mua bản quyền BMW. Hay là thông tin em chưa được cập nhật?

21. Wildbird

Wildbird Advanced Member

Với thông tin bác đưa thì em cũng có thể đoan chắc 90% bác là dân Vingroup

Cũng chẳng dám khoe mẽ gì nhưng dù sao em cũng là người có xe hơi nên cũng đã từng quan tâm đến chiếc này nhưng chưa thấy nó hơn được các xe khác cùng tầm tiền nên cũng phân vân chưa quyết. Tuy nhiên, với cách viết của bác thì đã đẩy em qua xem xe hãng khác cùng phân khúc.

tycao39 and ndhuynguyen like this.
  22. Manh Nguyen

Bác làm em cười tí nữa chết sặc.
    Gửi bác mã số thuế của em: 0312311434
    Bác có thể tra cứu tại sở kế hoạch và đầu tư, hoặc google nhé!

23. Manh Nguyen

Bác cũng như em thôi, cùng quan tâm đến mẫu xe này. Nhưng có thể do mức độ quan tâm của bác nó chưa...tới.
    Chúc bác tìm được chiếc xe phù hợp với nhu cầu của bác và ngon hơn!

24. ndhuynguyen

ndhuynguyen Approved Member

Chưa kể có suất mua (có hay bị!?) mà bán lại coi chừng bị sa thải, còn public tên tuổi ra ngoài. Bị đóng cái mác gian thương, lợi dụng chính sách ưu đãi, ko yêu nước, blah, blah...

Wildbird likes this.
  25. Wildbird

Wildbird Advanced Member

Bác cũng làm em cười chết được vì nếu bác làm nơi khác thì làm sao có thể biết được bác Vượng nghĩ gì và làm gì mà viết các dòng đó

Note: Cái MST đó chả nói lên điều gì cả vì một người có thể tham gia thành lập nhiều công ty cũng như làm tại nhiều công ty khác nhau

Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page

Loading...