Xe Vinfast LUX SA2.0

Discussion in 'Chợ vỉa hè' started by valley, 11/9/19.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. Manh Nguyen

Manh Nguyen Advanced Members

haizz.....nói chuyện với người đa nghi thì mãi mãi không giải quyết được vấn đề. Ước gì em dc làm người của Vin để được mua xe với giá ưu đãi :D
    Thôi em nhường sân khấu cho bác. Còn ít vé số em tranh thủ bán cho xong :D
    Bác mua xe của Vin cũng dc, ko mua cũng dc...dù sao nó cũng chả ảnh hưởng đến em :D

2. dangkyhai

dangkyhai Advanced Member

Chúng ta đang nói về một chủ đề, cụ thể là về một sản phẩm. Đặt biệt nó là cái ôtô do người Việt Nam " sản xuất ". Hải đóng ngoặc từ này. Ai và Ai ko quan trọng, nhân viên ưu tú của bác Vịn cũng được, có hay không có xe cũng ngại chi. Tại sao cứ lên diễn đàn là lôi mấy phụ kiện này chi thế.
    Uh thì xe có rồi đó. Ừ thì giàu đó...giỏi đó...vài hôm sau nghe thành Củi. Hãy nghe nhiều phía và tự tay xem sờ và so sánh với xe ngoại nhập cùng mức giá.
    Việt Nam chỉ là vài môn có ưu điểm thôi còn liên quan kĩ thuật nhất là phức tạp thì đừng nên nghe pr, quảng cáo hay chém gió.

Phitran and ndhuynguyen like this.
  3. Wildbird

Wildbird Advanced Member

Bác lại làm em chết cười mất. Bác biết em ra sao chưa mà đánh giá em là người đa nghi? Nếu em là người đa nghi thì em đã không từng bị ăn quả lừa ngay trên vnav này rồi.

Nói vui thôi, mình không mua thì cũng chả nên bàn gì nữa, để cho người ta bán nhể. Em bay đây.

Truong27HD likes this.
  4. Manh Nguyen

bác chả năm lần bảy lượt kết luận em là người của Vin còn gì, chưng ra bằng chứng bác cũng ko tin thì chả gọi ...đa nghi :D

5. hangtoan

hangtoan Advanced Member

Đọc các bác bàn luận hay phết, vì mình cũng từng nghiên cứu xe này! Và mình đã không chọn nó...

Last edited: 12/9/19
  6. kodomo

kodomo Approved Member

Em đẩy cái anh Vanh Phét lên cho các bác đàm đạo tiếp.
    Riêng e, 1 tỏi 4 e xới Everest Titanium or San Diesel cho nó lành.

Wildbird likes this.
  7. Wildbird

Wildbird Advanced Member

Em tính bay rồi nhưng phải quay lại trả lời câu của bác kẻo vô phép
    Bác nên đọc lại bài viết của bác để xem mình đã viết gì để em dám nghi ngờ bác là dân Vingroup. Chỉ có những người hiểu biết rõ ràng tức là ở trong cuộc mới dám khẳng định những gì mình viết là đúng. Tức là, bác phải là dân Vingroup mới dám mạnh dạn dùng các từ ngữ mạnh mẽ, hùng hồn để xác định những thông tin mình đã viết vì mình biết nó là đúng. Còn không phải là người trong cuộc, tức là không phải dân Vingroup, thì thường dùng những từ nhẹ nhàng hơn, không khẳng định, không phủ định vì mình chỉ ước đoán hoặc nghe nói chứ có biết chắc 100% đâu mà nói.
    Do vậy, em cũng đâu khẳng định bác là dân Vingroup đâu vì chỉ dám nói tối đa 90% là dân Vingroup dựa theo các thông tin khẳng định mạnh mẽ mà bác biết rất rõ ràng về Vinroup như bác đã viết. Còn thiếu đến 10% còn lại nữa mới đủ tính xác định kết luận bác đúng là dân Vingroup hay không nên bác viết em khẳng định bác là dân Vingroup là chưa chuẩn. Em chả phải là người đa nghi như bác viết đâu.

Thôi, em bay nhé

8. Manh Nguyen

ok bác. fun thôi mà
    em cũng bay....
    Vé số ế quá, nãy giờ ko bán dc thêm tờ nào. Lo bán cho hết chứ ko ôm xô chiều nó xổ trúng lại nhiều tiền quá ko biết tiêu gì cho hết :D

9. anhtraichipheo

anhtraichipheo Approved Member

Em thì cái gì của Vin em cũng cạch..chắc do em nghèo
    Tầm tiền đó e mua Santafe 2019 cho lành mà lại còn tiết kiệm đc vài chục củ khoai cho vợ, haha

10. redsnake

redsnake Advanced Member

vnav có đẳng cấp của vnav, không thể lừa vịt trên forum này được!

TRANDAIARC and Wildbird like this.
  11. hhiepbi

hhiepbi Advanced Member

E thì sợ cái "lòng yêu nước" phải thể hiện dùng hàng Việt, bên trong thì toàn đồ china, giá thì ngang đồ nhập ngoại (đã + cái thuế vãi linh hồn của ... tài chính áp)! Do vậy e xin làm dân "không yêu nước, không tự hào dân tộc" thôi vậy. Bác nào yêu nước xin tự nhiên, e ủng hộ hết mình. :)

tycao39, Phitran and Wildbird like this.
  12. Kamla

Kamla Advanced Member

Giống như đồ audio sx trong nước, đồ Nhật, đồ châu Âu... Bác nào thích cái gì thì dùng cái đó thôi. Em thì hay ưa đồ dùng made in UK.

Dù thế nào đi nữa topic này đã góp phần Pr cho Vinfast. :D

13. dungtam25

dungtam25 Advanced Member

Vậy là suốt đời bác chỉ có Toyota thôi hở bác.
    Mec GLC khi cần bán cũng lỗ nhiều đấy bác,rồi còn bảo dưỡng mắc gấp đôi Toyota đấy bác.
    Thôi thì cứ xe hai bánh thì Honda,4 bánh thì Toyota cho nó lành bác nhẩy...

14. ntd1081

ntd1081 Advanced Member

Em ủng hộ Vinfast nhưng nếu lựa chọn em vẫn chọn sản phẩm nào đem lại lợi ích thiết thực cho mình nhất. Có yêu nước thì vẫn phải là người tiêu dùng sáng suốt cái đã, không thể mua theo cảm tính được :)

15. Pilkingtons

Pilkingtons Advanced Member

Người nhà của bác có bị " ép " phải mua điện thoại và xe của VF không ạ ?
    Bác có " người nhà " nên phải " bênh vực " VF đúng rồi . em chẳng yêu nước , nên có tiền củng chẳng mua hàng VF . con ốc vít còn làm không được , dám Nổ là làm xe hơi .

hoangnamlap likes this.
  16. music_lover

music_lover Advanced Member

Ai có tiền tỉ mua xe chắc cũng không thiếu hiểu biết đâu các bạc ạ. Để các bác ấy tự đánh giá và quyết định đi.

Anh V làm amplifier hay speaker thì mình tha hồ chém trên vnav này các bác nhỉ;)

17. datcom

datcom New Member

Các bác nào đã check hệ thống AUDIO trên Vinfast cho đánh giá đi thì hợp lý hơn đó ah

18. Kamla

Kamla Advanced Member

Có Vinpearl Airlines rồi. Hy vọng sớm có Vin Audio. :D

19. Wildbird

Wildbird Advanced Member

Em tính không bàn nữa nhưng bác hỏi nên phải trả lời: Bác nên đọc kỹ bài post của người khác viết gì trước khi quote bài để viết phản biện

Hãy từ từ và chậm chậm đọc cho kỹ nhiều bài trước đó để hiểu ý người ta viết như thế nào rồi hãy làm thánh phán nhé

Manh Nguyen likes this.
  20. cuncon071980

cuncon071980 New Member

Nghe nói là biết dân marketing rồi. Vin chưa bán xe và dt mà còn công bố doanh thu trên 2k tỉ là biết rồi.

21. pdthang

pdthang Advanced Member

nhiều bác bây giờ mình thấy không dám hưởng thụ, trải nghiệm nhưng phán như thánh như mình đang có. biết 1 nói 10, toàn nghe nói lại, mà càng nói ... càng không biết gì. mong các bác đừng chém mình

22. tycao39

tycao39 Advanced Member

Đồng tình với bác!
    Với cách định giá s.phẩm of VF mình nghỉ hơi khó chấp nhận! Mình chưa xem xe trực tiếp nhưng mình thấy qua 1 số c/trình truyền hình thì với thời buổi này xe còn s/dụng kính sau quay tay và lock cửa thì sử dụng cái chốt gịch lên và đè xuống( đồ lỗi thời của BMW cách nay hơn chục năm) thì còn bao nhiêu món và công nghệ lỗi thời bên trong nữa.mình lấy mẫu xe fadil ra ddể nói mấy bác chém em nhẹ tay ạh!
    Thân!

23. SunONE

SunONE Advanced Member

Haha, em thích nhất câu này!

24. SunONE

SunONE Advanced Member

Em đã xem qua cả 3 cái dòng xe của Vinfast trưng bày, em chưa thấy cái kính nào quay tay đâu ạ!

25. Tran Minh Cong

Tran Minh Cong Advanced Member

Các hãng lớn đã có kinh nghiệm sản xuất cả trăm năm khi nâng cấp một chiếc xe họ đã phải sx, chạy thử hàng năm trời và sau đó mang nó đi kiểm tra ở các tổ chức an toàn giao thông châu Âu hay Mỹ chẳng hạn mới cho ra thị trường mà nhiều sản phẩm còn ko có chỗ đứng. VF chắc sx xe bán cho phân khúc khách hàng thích trải nghiệm cái mới, ưa mạo hiểm và ko quan tâm đến tiền bạc!!!

Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page

Loading...