Xin tư vấn có nên dùng BCAL không

Discussion in 'Phụ kiện' started by xuanvinh1983, 28/9/11.

1. lenamvl

lenamvl Advanced Member

Đúng rồi , cứ phải xài lọc công suất lớn .Mình xài BACL công suất 4 kva nên rất ngon cơm . Hàng tháo từ máy y tế của Đức nên ngon , bổ , rẻ

2. AmaZa

AmaZa Advanced Members

Dạ, chân vàng nhìn là nghiền bác ạ. Chỉ có điều có vẻ hơi mỏng và nặng quá. Chắc em phải làm cho nó 4 cái bánh xe ạ.

3. nguyenlinh63

nguyenlinh63 Advanced Member

Tôi cũng vậy xài BACL 5k của Mỹ. Lọc thì xài lọc công nghiệp 600A .dây điện to .Nói chung mọi cái đều to .đều dư mà là đồ công nghiệp. Thiết bị y tế không liên quan gì đến đồ dùng audio .

4. thanh2htb

thanh2htb Advanced Member

Riêng về phần nguồn, e lại thích dùng của bên y tế hay quân sự, vừa rẻ vừa hiệu quả, còn dành cho audio thì hiểu quả ko biết có xứng đáng với giá tiền, hay chỉ gắn mác for audio để khè lấy tiền,

5. nguyenlinh63

Nhung chơi đồ công nghiệp sướng cái là lúc nào có tiền thì mua về ghép từ từ.mỗi ngày cái thiên thêm một it.khi hoàn chỉnh rồi chỉ cần tháo bỏ 1 trong những món thiết bị ra thì nghe không được

6. thai64

thai64 Advanced Member

Ac_Vna đã mở Shop, mình hỏi vậy, để về sau nếu mua hàng thì biết mà lượng.
    Thiết bị, đồ dùng...của Nhật Bản rất gần gũi và phổ biến trong nhiều gia đình Việt Nam.

AmaZa likes this.
  7. dangkyhai

dangkyhai Advanced Member

Bác sử dụng đồ gì Hải tôi đều đánh giá cao. Chất lắm.
    Bacl tại vnav thuộc dạng hiếm đấy. Tôi thấy nó chất hơn so với cái gì của Canada giá hơn 30-40 chai thì phải.
    Ah tôi tò mò tí. Nếu như về Sài Gòn thì hết bao bác.

AmaZa likes this.
  8. nguyenlinh63

Lọc công nghiệp của mình 600a dành cho lọc nguồn tổng .còn lọc 180 a mình dùng lọc cho đầu cdp.pre IMAG1599.jpeg IMAG1600.jpeg

9. nguyenlinh63

BACL của Mỹ công nghiệp hàng thảo máy. 5 k xài ngon lành IMAG1601.jpeg

10. AmaZa

AmaZa Advanced Members

Dạ. Thực ra thì em đi làm là chính. Am nhạc và đồ Audio là thú vui ạ. Nếu cần trao đổi gì bác cứ liên lạc em, em luôn sẵn sàng ạ. Cục BACL này em chưa đưa lên cân chính xác được ạ(em ướm khoảng 35kg) thì ship không theo đường Hàng Không khoảng hơn 8 triệu.
    Còn lại phụ thuộc vào thông số và cục biến áp mà mua của hãng ạ(với mỗi thông số, và công suất khác nhau giá của hãng báo lại khác nhau ạ).

Last edited: 27/10/18
    thai64 likes this.
  11. AmaZa

AmaZa Advanced Members

Bác định hỏi cục bao nhiêu KVA ạ.
    Nếu cục này của em, với thông số như hình em đặt. thì giá thành sản phẩm tương đối đắt rồi bác, thêm phí vận chuyển nữa về HN cũng đắt ạ(khoảng 43 triệu). Nói chung em không khuyến khích mua cái này ạ, vì nó nặng quá. Em cầu toàn, nên cứ làm một cái cho yên cái thân, để còn có thời gian nghe nhạc ạ.
    upload_2018-10-27_12-7-35.png upload_2018-10-27_12-16-37.png

Last edited: 27/10/18
  12. lenamvl

lenamvl Advanced Member

Mình nhớ hồi còn SV khi thực tập trong phòng thí nghiệm thì ông giáo có nói " Đồ quân sự và y tế mắc tiền nhất , chất lượng tốt nhất vì cả 2 đều liên quan đến mạng sống của con người " ..

Bây giờ mua BACL mình chỉ chú tâm tìm loại giống y như trong sách giáo khoa thôi . Nào ngờ mèo mù vớ được cá rán . Con biến áp của mình là gỡ từ thiết bị y tế . Ngon quá trời luôn

13. hoangtrong

hoangtrong Advanced Member

Không nên gắn cố định 4 cái bánh xe, nó ảnh hưởng đến chất âm. Nặng quá thì bác làm 1 tấm ván hay tấm kim loại vừa cái BACL này, gắn 4 bánh xe vào, khi cần di chuyển hay xê dịch nó thì nhấc lên tấm ván/tấm kim loại bánh xe kia mà đẩy. Trước đây mình làm 1 cái tương tự để di chuyển cái amp 845 nặng khoảng 35 kg.

AmaZa likes this.
  14. AmaZa

AmaZa Advanced Members

Dạ, Vậy là nên để trần ạ. nếu thế em chỉ cần làm một tấm gỗ vừa kheo kích thước đế chiều dày 12mm đỡ toàn bộ biến áp như của shop gửi là ok anh nhỉ.
    em để suốt từ tối qua đến sáng nay sờ chỉ hơi hơi ấm ạ.

15. meotomvn

meotomvn Advanced Member

Cụ có thể giải thích vì sao gắn 4 bánh xe lên BACL lại ảnh hưởng chất âm ko? Em hỏi thật vì trước giờ em ko xài BACL, do chuyển nghe amp đèn nên buộc phải xài để chuyển qua 100v, chứ nếu ko thì em cũng ko xài BACL luôn rồi.

AmaZa likes this.
  16. AmaZa

AmaZa Advanced Members

Nếu xác định ko thích sài bacl, sao bác ko chuyển luôn sang dùng biến áp vào 220V ạ.

17. hoangtrong

hoangtrong Advanced Member

Mình chỉ là người chơi, thực nghiệm và rút kinh nghiệm cho sự chơi, không phải là kỹ sư cao cấp nên không giải thích được. Audio cần nhiều trải nghiệm thực tế.

anhhdung and AmaZa like this.
  18. meotomvn

meotomvn Advanced Member

Kit Nhật chỉ thấy có 100v thôi bác ạ.

AmaZa likes this.
  19. meotomvn

meotomvn Advanced Member

Ok bác. Nếu em xài BACL thì em sẽ test xem nó thế nào.

20. thai64

thai64 Advanced Member

Đúng quá đi chứ, giống như chơi bóng bàn, tennis...lúc thì ve trái, quả thì giật phải vui là chính.
    Lúc nào có đạn lại điên lên...nhờ Ac_Vna đôi thứ nhé. o_O
    Nhìn BACL thấy khoái quá. :(

AmaZa likes this.
  21. thai64

thai64 Advanced Member

Lắp 4 bánh xe cho BACL...chất âm thanh đổi là cái chắc.o_O

Chuyện là thế này, vì bánh xe tiếp xúc với nền kém, do đó khi BACL có điện sự rung động của các lá thép dễ gây ra sự cộng hưởng về âm. Chính những âm thanh lạ do rung lắc hòa vào âm của bản nhạc gây ảnh hưởng đến chất âm là vậy.:(
    Tủ lạnh Caratov thời CCCP (những năm 80 của TK20) có bánh xe...sáng ngủ dậy thấy đứng giữa nhà luôn. :rolleyes:

Chuyện kể vậy đúng đến 50% thì cũng quý lắm rồi. :p

AmaZa and anhhdung like this.
  22. meotomvn

meotomvn Advanced Member

Em thấy BACL thì liên quan gì đến chất âm nhỉ, nó chỉ là cục đổi điện và an toàn điện mà. Cho dù BACL có rung nhưng nếu không rung mạnh đến nỗi phát ra cả tiếng lộp độp và các thành phần chính như cdp, dac, pre, amp, loa... được chống rung tốt thì sao lại có ảnh hưởng nhỉ.

Nhưng nói gì thì nói, giống như bác hoangtrong nói, nếu em xài thì em cũng phải test xem có tác động hay ko. Thực tế quyết định.

23. thanh2htb

Lưỡi ko xương thì nói kiểu gì mà ko dc, bạn có biết vì sao cái đầu video tape cho ko ai lấy, còn tape catsset, thì lại có giá trên trời, trong khi xuất xưởng video tape có giá trị hơn tape casset nhiều,

24. meotomvn

meotomvn Advanced Member

Bác nói gì em thấy ko liên quan vậy? Em thấy có vẻ bác hằn học nhỉ?

25. thanh2htb

Mình ko có khả năng diễn đạt nên mọi ng lại hiểu khác, âm thanh nó giống như thầy bói mù xem voi, nên ai nói gì phán gì cũng đúng cả, vì sao cái đầu video tape cho chả ai lấy vì ng ta nhìn thấy giá trị thật sự của nó, và tất cả mọi ng đều nhìn thấy đó là điều ko chối cãi,

Âm thanh nó vi diệu đến mức mình phản biện bảo BACL chả có tác dụng gì đối với chất âm thanh thì sao lại bảo mình hằn học, với một người học về kỹ thuật như mình thì bacl nó chỉ giúp bảo vệ an toàn cho ng và cho thiết bị, nói bacl làm thay đổi chất âm hay hơn thì giống như thầy bói xem voi thôi.

Share This Page

Loading...