YAMAHA'S FAN CLUB

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by Nacon, 31/7/07.

1. trocseo2101

trocseo2101 Approved Member

Nếu mình kết hợp vang số để hát kara thì amply mất tác dụng câc nút chỉnh nhưng nó có cho ra âm thanh hay ko bạn.

2. trocseo2101

Câu avc-50 chạy stk công suất nghĩ là gì mình không hiểu

3. dangkyhai

dangkyhai Advanced Member

Hiện nay các thiết bị loa và amply chỉ trừ khi có sự cố ( rè, tưng tưng bị nhiễu...tùm lum ) thì chả có chất âm nào là hay là dở cả. Mà cái quan trọng là mình nghe hết rồi tự chọn theo gu của mình.
    Tai mình cứ nghe nó trong trẻo rõ ràng là đuợc gọi là hay...Nhưng ở đây là amply có hiệu ứng dành cho xem phim...tạo cảm giác như trong rạp nên ngừoi ta dùng nhiều loa và tổng hợp các hiệu ứng. Nói thế để hiểu rằng bác phải vọc nó thì mới chọn ra chất tiếng mình "chịu". Còn trong truờng hợp làm biếng và từ từ cảm nhận thì bác cứ làm như cách 2 của tôi là đuợc. Chứ nói cách này hay cách kia dở thì ngừoi mới chơi rất khó hình dung và lúc nào mình cũng nghĩ rằng mình làm chưa Tới. Tâm lý này tôi đã trải qua.
    Như chú ý điểm này kẻo cháy loa.
    Do cắm trực tiếp vào cổng in nghĩa là không có volume nên khi bật phải để tâm chổ vang là mở ở vị trí thấp nhất rồi từ từ lên. Đừng bao giờ cắm rắc Av rồi lấy tay chọt chọt cho nó kiu. Mà thui cứ làm đi rồi rõ ah.

trocseo2101 likes this.
  4. dangkyhai

Amply là khuyếch đại tín hiệu và cho ra loa, hiện nay kỹ thuật có nhiều linh kiện để làm việc này bao gồm: bóng đèn, Sò, fet và Stk ( hay gọi là Ic công suất thật ra nó cũng là sò thôi nhưng dạng nhỏ và đóng gói, thuờng công suất thấp ).
    Tôi có amply Yamaha Ns AVC-50, đây là amply xem phim và công suất 118 w so với amply bác thì thua gấp 3. Nhưng tôi vẫn đánh karaoke thỏa mái mà dịch vụ kiếm tiền nhé.

trocseo2101 likes this.
  5. trocseo2101

Thank nhiều nha ok để mình tìm hiểu xem

6. bonbonvnn

bonbonvnn Advanced Member

Em đang tìm kiếm một âmpli yamaha, nhu cầu đánh chi tiết, không gian rộng để nghe cổ điển, xin các cụ cho gợi ý; công suất ko cần quá khỏe vì loa công suất nhỏ 40w, 4 ôm ạ.

7. dangkyhai

Ứng viên Amply Yamaha Ca-1000 trơn. Có class A. Đúng yêu cầu.
    Giá: 3-4 triệu tuỳ tình trạng máy.

8. bonbonvnn

Ca 1000 III có hơn ca1000 nhiều ko bác

9. bonbonvnn

Lúc nào có đkien, e kiếm quả unison mới đc. Thấy hôm nọ có chiếc shop đòi hơn 2 chục.

10. dangkyhai

Những khác biệt sau !
    1- CA-1000 III giống y chang CA-2000 nếu phân tích mạch thì mình không quan tâm nên chả buồn xem sơ đồ, coi như giống nhau, chỉ khác cái tên trên vỏ nên nhiều khi có tâm lý sở hữu CA-2000 thì hơn 1000 III
    2- Kích thuớc, cân nặng, công suất thì CA-1000 III ( CA-2000 ) đều hơn đứt CA-1000. Side 46 cm, 20kg và chạy 8 sò.
    3- Hình thức thì CA-1000 là em út và có vẻ như cô gái Quê e lệ so với sự vạm vỡ bên chàng 1000 III, với 2 ô cửa sổ tâm hồn vung vẩy khi chàng tán tỉnh và đặt biệt là Núm Vu to...
    4- Chất âm hay chất luợng khuyếch đại thì cứ xem datasheet Nsx công bố và mình miễn bàn. Cả 3 đều có class A và khi bật lên thì có thể sửoi ấm đêm đông giá rét, phù hợp khí hậu miền Bắc.
    5- Bệnh hay hư là pre và volume và chất luợng linh kiện thuộc dạng khá chứ không gấu.
    Vài nhận xét nếu thiếu sót các bác bổ sung nhé.
    Và cũng không nên bỏ qua dòng nhỏ hơn là CA-810, mình đang ngồi nghe nó hót đây, dòng xuất khẩu và sản xuất tại Mỹ ( mình xem trên tem chứ cũng chả biết lắm ). Hic

Last edited: 12/8/18
  11. bonbonvnn

Kaka, thank bác, quả bài này khí chất hoặc của nhà văn hoặc phê bình âm thanh đc đó. Cơ mà chất âm đám ca1000, ca1000III, ca2000 như nào bác. Biết là mang tính chủ quan nhưng xin bác điểm qua chút. Về không gian, âm sắc, giải mid?

12. dangkyhai

Tạm thời tôi chủ quan một chút và để khi nào rảnh tôi xem lại sơ đồ nhé để khẳng định thui.
    Còn bây giờ kết luận 2 mã hàng này là y chang nhau nên chất âm y nhau chỉ khách nhau cái tên.
    Theo tinh thần của Hãng thì luôn muốn ra một model mới để tự làm mới mình nhưng không có nghĩa là thay đổi kết cấu vì có nhiều lý do trong đó việc thay đổi sẽ dẫn đến tốn kém mà lại không cần thiết...
    Vì thế nếu có khác nhau thì Nsx chỉ thay đổi trị số linh kiện ở phần pre để khi nghe có vẻ khác tí.
    Nhưng hãng Yamaha luôn lấy tiêu chí tự nhiên như gốc - natural sound. Nên tôi tin rằng chắc chỉ thay tem thôi.
    Tóm lại 2 mã này như nhau.
    Thật tế thì Ca-1000 iii rẻ hơn 2000 nhưng để 2 cái thì tôi sẽ chọn cái nào còn chất hơn bất kể mã gì.
    Mà Ya thì dòng mặt nhôm trắng CA cũng lay hoay mấy mã này thôi chứ mã khác nhưng Ca 600 gì gì đó nhưng thấy bèo và tôi cũng không sưu tầm.
    Dòng Ca-2010 tôi cũng có nhưng nó cũ quá nên tôi cho lên đuờng sớm giờ cũng chả nhớ gì. Nó hàng xuất.
    Ah quên vụ 1000 thì tôi có amply này, nhưng giờ cố định loa không muốn cắm rút nữa rồi nên chỉ nhận xét theo trí nhớ nhé. Phần bass là đuối hơn so với 2000, phần Pre của nó thua 2000. Ghét nhất là cái Volume bèo chết bà. Mid-Treble cũng không hay bằng. Đúng vậy.

Last edited: 12/8/18
  13. bonbonvnn

Thank bác nhiều.
    Có cụ nào ở HN mấy quận Ba đình, Hoàn Kiếm, Tây Hồ, Bắc Từ liêm có ampli Ca1000III hoặc Ca 2000 ko, e vác loa em đến thử nhờ chút ạ.

14. Truong27HD

Truong27HD Advanced Member

Em đang muốn rinh em 1000M về trải nghiệm. Có bác nào thanh lý để lại em với ạ.

15. dangkyhai

Gởi 2 đồng chí để thêm động lực. Cực hay và chi tiết...thôi hổng nói kẻo kênh giá.

Attached Files:

16. Nhat Tan

Nhat Tan Advanced Member

Cái loa nhìn gấu thế bác chủ, loa nay đánh với amply đèn thì thôi rồi

17. Trinh khôi nguyen

Trinh khôi nguyen Advanced Member

Rạch thùng ông bạn gửi về cho 2 đôi 1000m và 1000x đôi 1000x mới o tưởng khoe thôi o bán nhé bạn nào biết cách đưa ảnh vào dạy cho mình 1 cái vì mình dốt công nghệ

18. dangkyhai

Ối!
    Bác ở đâu thế, không bán cũng được nhưng tính tôi là rất Mê nên cần phải Phê. Tôi ở Sài Gòn. Bác có thể có tôi ngắm phụ...
    Còn gởi anh thì dễ lắm, tại chổ bác viết đăng bài thì có tab tải file đính kèm...bác chọn nó và vào thư mục lưu ảnh ở máy tính hoặc di động. Nếu khó quá bác gởi ảnh qua zalo có gì tôi bót dùm aj.
    dangkyhai
    zalo 0933141973

19. Trinh khôi nguyen

Chú ý o lại thất vọng o phải đèn nào đánh nó cũng ra được tiếng nhé nó đòi hỏi đèn công suất khỏe thì tiếng bát nó mới phê được

20. Trinh khôi nguyen

Ok bạn tớ gửi ảnh cho bạn và bảo sư phụ là con gái nó dạy vậy

21. dangkyhai

Ôi !
    Bác làm tôi Phê quá, dạ chắc bác ở Ngoài Bắc aj.
    Các bác fan Ya xem nhé, đây là hình của bác @Trinh khôi nguyen nhờ đăng. Rất tuyệt.

22. bonbonvnn

1000x giá nhiêu vậy bác khôi....

23. Truong27HD

Bác Khôi có giao lưu ko ạ? Hôm trước có bác ơn Hà Đông có mà em mua trượt mất. Thấy loa trung treble còn xanh mướt, không biết có phải còn mới không. Dòng này em không dành lắm. Trước em nghe 1000M ghép với pi 1250 rất ổn. Hiện em có đèn KT88 PP ko biết tải nổi ko?

24. trocseo2101

Bạn ơi trưa nay tự nhiên con yamaha đỗ chứng. Bật lên vài giây lại tắt cứ bật lên vài giây lại tắt là bệnh gì z bạn

25. Truong27HD

Chú này chắc con rơ le đóng mạch nguồn có vấn đề rồi bác. Trước em cũng bị tương tự với chú Amply Pioneer A-9

Share This Page

Loading...