YAMAHA'S FAN CLUB

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by Nacon, 31/7/07.

1. trocseo2101

trocseo2101 Approved Member

Nhìn đã thế cho tôi đi kakaka

2. Phitran

Phitran Advanced Member

Xin hỏi những người đi trước là ca 2000 thường bị rắc rối gì? Thích nó mà sợ nó hành quá. Vì tánh của mình là cái nào thích là coi như con cưng chứ không cần biết giá trị nó bao nhiêu. Mà con cưng đỗ bệnh thì ba nó cũng hắt hơi theo.

3. dangkyhai

dangkyhai Advanced Member

Đây mới rinh một em. Mệt quá vì nâng hạ. Tối test xong mình khoe ngay. IMG_20180817_184441.jpg IMG_20180817_184416.jpg

trocseo2101 likes this.
  4. trocseo2101

5. dangkyhai

Để rảnh rỗi mình trả lời inbox nhé. Nói chung mình kiểm tra lại thông tin con amply của bác.
    Còn con này là Yamaha Ca -1000iii y chang 2000. 5,5T
    Chưa tét. Mới rinh về. IMG_20180815_194804.jpg IMG_20180815_194911.jpg

trocseo2101 likes this.
  6. trocseo2101

Nhìn đẹp nhỉ

7. trocseo2101

Ok để mình chụp thông số con mình qua cho bạn

8. Phitran

Phitran Advanced Member

Nó đẹp tàn khốc anh ui...........!

9. dangkyhai

Cái hình đó là do shop họ chụp mà họ chụp để bán hàng nên cũng chịu khó "đạo cụ" nên lung linh thế thui, chứ mình cầm cái Blackberry quất cái cho xong nên ảnh nó tối tối.
    Con này bữa có bác hỏi về so sánh nên tôi thấy vậy mua luôn, sưu tập, tới tuổi này mà nó còn zậy là tốt rồi. Hàng này siêu thị Nhật, dây nguồn khá to và có khắc chữ Yamaha. Tất cả còn nguyên bản. Nói chung 5.5 T thì chả còn gì để mà chê.
    Lúc nghe ở shop họ ghép căp Pioneer. Nghe Tốt. Thôi mình chỉ rì tới đó thôi.

10. dangkyhai

Tình hình nghe hài lòng không bác!?

11. Phitran

Phitran Advanced Member

Giá này mình lau chùi rồi để ngắm cũng sướng. Chúc mừng anh có đồ ngon.

12. nemesistan

nemesistan Advanced Member

Hài lòng bác ơi, em không nghe vàng xanh tím, không nghĩ là nó chơi với Katan cũng ổn vậy. Em nó quá hạp màu với Katan luôn ạ. Để class A thi thoảng sưởi ấm mùa đông. Đông Tây kim cổ mà phối nhau cũng không kém mấy em âu quần nhau.

13. dangkyhai

Hài lòng thật sự phải không bác chứ không phải là mình mua thì...Bởi vậy tôi trả học phí đấy bác ah, gì chớ mình mà khoe mua 3-5 triệu là có ngừoi chê "chất âm" ngay...Kiểu cứ nhiều tiền là Hay.
    Thui nói ít thui kẻo nó tăng giá. Nói vậy chứ bác cứ xem datasheet của nó thì rõ, chả thua ai đâu. NHưng dòng bác hay hỏng pre + volume...vì thế bác hết sức nhẹ nhàng có thể và có lần tôi quên cắm sang 130V ngâm rất lâu thế là dàn pre đi luôn. KHông sửa làm gì tôi mua ngay con Ca-810 nghe tạm tới giờ luôn.

14. nemesistan

Em thì ko có chuyện cắm nhầm hay gì, tụi này e cũng chưa có kinh nghiệm gì. Còn đồ em dùng thì hết sức là giữ gìn, con 1000mkII này cũng thi thoảng mới thấy, nhưng em ưng vì nó mới và đẹp quá, ko xước xát sứt sẹo, kể cả vỏ. Bác chơi sâu, cho em hỏi về cái class A, khi nào thì nghe nó vậy. Em bật 5 phút mà nó như cái lò ấy. Ko hiểu tuổi thọ linh kiện nó chịu đc bao lâu nữa

15. nemesistan

Lấy về là em mất 2 tiếng để vê sinh lau chùi, sạch như mới thì mới yên tâm dùng

Attached Files:

16. dangkyhai

Mình mới xong tất thì, nó hát rồi. Class A nghĩa là độ méo ít tức là ngừoi nghe muốn nó khuyếch đại ở chất luợng "gần gốc" nhất, kiểu giới gọi là Ngọt ngào, chất âm không đổi...đại loại vậy.
    Nếu vậy nó hợp với những bản nhạc tòan nghe nhạc cụ, toàn ca sỹ hát kiểu live ...Mà kiểu này tôi thấy hình như bác nào chơi đèn đều có đĩa này hết, bác tìm hiểu thêm vì đây không phải sở thích của tôi.
    Cá nhân tôi thì không qua tâm A hay B lắm vì gu nghe tôi là nhạc vàng, nghe sao miễn đừng "méo mó" quá là tốt rồi, thỉnh thỏang đá qua Nhạc Ngoại chút và cải luơng.
    Nếu nó nóng chứng tỏa amply này còn tốt đấy chứ có cái bật cả ngày chả nóng. Linh kiện Hãng tính hết rồi yên tâm vì mình dùng hơn mấy năm rồi có gì đâu. Nhưng vẫn khuyên bác nếu bác không cảm thụ đuợc A thì cứ để normal cho xong. Khi bật lên bác mở volume từ nhỏ đến lớn nghe loa có xì không nhé, con tôi im lắm chả nghe gì.
    Ah con này bác nói mới là mới sao bác có nội thất không và giá nhiu vậy bác. Tôi đóan tầm 3,5T

17. nemesistan

Bác đoán chuẩn giá nhỉ??? Em nghe classic, nhạc cụ, acoustic, vặn lên nó im ăng lắm bác. Không ù xì. Nội thất em chưa có tháo ra, nhưng bề ngoài nó không một vết trầy, kể cả cái vỏ gỗ ạ. Em không thích CA2000 hay 1000III chỉ vì cái Vu của nó nhìn không đẹp, cùng với cái máy hơi dầy. Hơi tiếc chút vì amp đời này dây nguồn liền.

18. nemesistan

Ruột gan nó đấy ạ, đaay là lúc chưa lau dọn vệ sinh, nên hơi bụi

Attached Files:

19. dangkyhai

Ah bổ sung thêm là cọc loa cũng cần chùi tý. Ya làm cọc loa nản vô địch. Lực ép yếu nên không đạt được việc truyền năng lượng sang loa. Đây là mình phòng hờ thôi.
    Rồi thì dây nguồn. Amply đời cổ chả có cái nào dây rời hết. Đừng nghe ai khoét lỗ nha. Như thích thì cứ bước. Có thay đổi báo Hải biết. Hải tôi dẹp Nghề luôn...đem ve chai hết. Giải tán. Hic,
    Con của bác giống như con cũ của tôi. Bên ngoài sáng sạch. Bên trong nản.
    Thôi bác cứ so với amply mới xem nhé, có gì chia sẽ cho ae.

Last edited: 18/8/18
    nemesistan likes this.
  20. nemesistan

Nghe test 1 buổi thì đã thấy Ya ghép với Katan rất ngọt rồi, mới là con đời cổ thôi, chứ mà là A-S1000 thì chắc sẽ còn hay hơn nữa.

21. dangkyhai

Đấy thấy chưa ! Người tiêu dùng sành điệu như bác và đã có so sánh với cái khác thì bác hiểu quan điểm của tôi là Đúng-Đủ. Còn thêm gì nữa là cái Gu.
    Hôm qua tôi không muốn khoe vì kiểu con hát mẹ khen...như sự thật tôi nghe tại shop nó ghép với loa Pioneer...trời bass xuống cực đã, tôi nói đã, đã lắm.
    Về ghép với Ya-1000M của mình thì chi tiết vô cùng còn bass thì Khô...Nhưng mà đó là nguồn nhạc 2 bên khác nên thôi chỉ là ghi nhận.
    Còn dây nguồn rời bác đừng lăng tăn, kỹ sư của Hãng Ya và hãng khác họ biết thêm cái gì và bớt cái gì cho hay thì họ làm rồi còn các phụ kiện thêm sau này đó chỉ là Cơ sở làm để ăn theo dựa vào niềm tin của người tiêu dùng. Hải nói thẳng...

Last edited: 18/8/18
    nemesistan likes this.
  22. nemesistan

:) mới chỉ là ghép tạm cái dây loa monster vì chưa mua đc cái cọc mỏ chim sang bắp chuối để đấu cái dây loa khác. Còn dây nguồn, em ko thay vì em thích original. Chỉ là tiếc vì đời cổ nó ko làm dây cắm rút. Trước mắt là đang rất hài lòng với bộ này, ko phải bỏ quá nhiều tiền để có đc thứ âm thanh mình yêu thích, em sẽ ghi lại clip (dù biết rằng nghe clip chẳng nói lên điều gì về âm sắc) chia sẻ với bác. Em ko thích tụi loa thùng vì hơi cồng kềnh, chỉ khoái bookshelf thôi. Loay hoay mãi mới kiếm đc em Katan, giờ là con 1000ii này. Đặt cạnh nhau nó mới hợp làm sao.

23. dangkyhai

Bác ở chổ nào vậy !
    Ý mình là bác cứ thẩm âm một thời gian đi, dây loa xịn càng tốt, cọc mỏ chìm gì đó...bác cứ tiến hành. Sau khoảng 1 tuần bác nghe lại với tâm trạng đang vui vẻ nhé...rồi được tôi gởi cho bác cặp dây với mỏ chim của tôi. He để bác cứ so sánh nhé. Ah cũng nên góp ý với bác là nên chơi loa lớn. Vì dù gì thì nó cũng chỉ là em bé nên không thể đảm đương được...

24. nemesistan

Em ở HN, nhà em nó bé nên chỉ chơi loa bé thôi bác, :) chứ em thích mấy con cột lắm. Dây loa em có rồi, vì cái cọc loa con này nó ko cắm đc nên phải dùng cái dây cũ

25. mvinhtoan

mvinhtoan Advanced Member

Xin chào các bác, trong hội mình có ai dư Pre Yamaha CX-2000 không xài thì nhượng lại cho em nhé.

Share This Page

Loading...