YAMAHA'S FAN CLUB

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by Nacon, 31/7/07.

1. Khaclong

Khaclong Advanced Member

Vỏ gỗ zin

2. dangkyhai

dangkyhai Advanced Member

???
    Vâng vỏ zin. Dòng này hay có chuyện ở phía pre. Nên con của tôi cũng dính mà cả 3 cái bị luôn mới đau chứ.

Last edited: 30/9/19
  3. Nguyễn Đức Trọng

Nguyễn Đức Trọng Approved Member

mình đã ngồi đọc hết 78 trang topic này mà sao không thấy pác nào làm 1 bài so sánh giữa ca-2000 vs a-1000 vs a-2000 vs a-2000a nhỉ?

Last edited: 30/9/19
  4. Nguyễn Đức Trọng

Bị phía pre. cụ thể là bị như thế nào vậy pác? Cái của pác nếu không gạc cần gạt tầng số trép lên 25Hz hoặc xuống 8Hz thì chỉnh volume trép nó có tăng giảm được không? của em thì phải gạt 1 trong 2 mới tăng giảm trép được. còn bass thì gạt hay không cũng được.

5. Khaclong

Khaclong Advanced Member

Bác là fan của zà mà ham à...
    Con này chắc không bị như máy của bác. Nhưng nó ở cách bác cũng trên ngàn km cơ bác...

6. dangkyhai

Nguyên lý mạch tăng giảm thấp - trung - cao của tín hiệu âm thanh là đơn giản, nhất là ở các máy cổ.
    Trang bị cho nhiều nút thì thật ra Yamaha muốn "chia ra, xé nhỏ " để dễ xử lý và làm cho mạch rối thêm.
    Khi tăng vặn volume bass lên hết cở mà cảm giác thiếu thì ta nhấn thêm công tắc bass tăng thêm. Thật ra nó cũng chỉ là volume "nối dài".
    Nếu cảm thấy không ép phê là do tín hiệu không đủ dải tầng nên chả có gì để tăng, hoặc linh kiện tụ đã khô nên tín hiệu qua không đủ. Thì có đâu mà khuếch đại.
    Yamaha ca-2000 linh kiện ko tốt lắm nên pre hay lọt chọt.
    Tôi cũng đang tính thấy hết dàn tụ bằng tụ Nhật Bản date mới. Nói không với tụ "thuốc".
    Phần chuyển kênh cũng cho trực tiếp luôn. Không qua công tắc. Chỗ này hay nhiễu.

7. dangkyhai

Ah. Mình có 3 cái.
    1 pre liệt hết nên giờ làm power.
    2 pre lọt chọt phần chuyển kênh, mỗi lần nghe phải qua lại vài cái. Giống như là phải nhắc nhở nó.
    3 volume có vấn đề, thích thì hát không thì nghỉ.
    Riêng con ca-10000 thì Balance có vấn đề.
    Còn em nữa... mà thôi mệt mỏi rồi.

8. Nguyễn Đức Trọng

Volume bass của mình bình thường. Chỉ có volume trép là phải gạt nút gạt lên 25Hz hoặc 8Hz thì tăng giảm nó mới áp phê.

9. Nguyễn Đức Trọng

Mấy cái này sửa đơn giản mà! Nó cũng già cả rồi, bác cũng phải cho đi viện để kiểm tra sức khoẻ chứ!

10. dangkyhai

Ah vâng, người ta thì tôi ko nói chứ tôi về mảng audio hình như chỉ có cháy loa là tôi đến shop nổi tiếng, có lần tôi tới thì họ chưa mở cửa, tôi nghĩ cái loa quấn cũng dễ việc gì phải tới shop xịn, thôi chọn chỗ khác cho nhanh. Đó là sai lầm của tôi trong năm 2018.
    Giờ mới hiểu tại sao shop đó được anh em tin dùng.
    Về amply hay món khác nếu hỏng tôi tự sửa truớc và nếu không được tôi mua cái y chang để Copy. Còn không bỏ để trưng bày hoặc giảm chức năng.
    Tại sao thì tham khảo YouTube thợ sửa mạch điện mà dùng mở hàn súng và thao tác thô bạo, ẩu...tóm lại với tôi là họ ko có ý thức về kỹ năng trong sữa chữa. Khác với trình độ tay nghề. Cái này tôi ko ý kiến. Đem ra và khi đem về thì chắc là...bán xác mà thui.

11. dangkyhai

Tôi sẽ xem coi của mình rồi mai mốt báo lại.

12. Nguyễn Đức Trọng

Cũng đồng cảm với bác vụ ẩu của thợ. Em thì hay đem lại 1 bác thợ ở nhật tảo, sửa rất đông và uy tính, làm nhanh đúng bệnh không vẻ vời. Bị cái hơi ẩu, hay dùng súng nên làm cho ốc vít bị trầy, có lúc làm sức mẻ con amply của mình. Nhưng chưa tìm được chổ nào tốt hơn nên đành chấp nhận. Nghe nói bên Bàu Bàng, Tân Bình có 1 bác nhưng chưa thử.

13. Nguyễn Đức Trọng

Thanks anh! Để ở giữa là vặn to nhỏ không áp phê nhé.

14. Nguyễn Đức Trọng

Có pác nào làm 1 bài so sánh giữa ca-2000 vs a-1000 vs a-2000 vs a-2000a giúp em với!
    Em đã có ca-2000 và a-1000. Định bán ca-2000 để tậu a-2000 hoặc a-2000a có nên không?

15. Nguyễn Đức Trọng

Pác xem giúp vụ này với!

16. dangkyhai

Mình đang lôi ra để nghe đây, hehehe do mình nhiều amp nên đâu phải lúc nào cũng nghe Ya, và cũng chả fan Hãng nào cả, mình là fan Ngon Bổ Rẻ.
    Đúng là ông nội Ya...vẫn bệnh cũ là mấy biến trở có vấn đề nên khi mình tăng giảm bên treble cảm thấy 2 kênh nó khác nhau, 1 kênh mất dải, kênh kia ok, tóm lại vậy thôi còn chức năng Tone defeat bên bass và treble của tôi đều hoạt động tốt và có ép phê. Nhưng cái chính vẫn là biến trở. Nếu về vị trí 7h thì công tắc tone defeat không ép phê lắm, nhưng khi về 5h thì ép phê cực. Tất nhiên khi test tôi chọn bản có đầy đủ dải.
    Tiện khoe cái, do deck Yamaha Tc-511B nó màu đen nên trưng không xứng lắm, hiện tại tôi đang về con màu trắng với nội dung là còn mới như chưa sử dụng. Nhưng cậu với mợ.

17. Nguyễn Đức Trọng

Bác vẫn chưa hiểu ý em. Ý em là cái nút tone trép nó có 3 vị trí: 25Hz, 8Hz và ở giữa. Thế cái của bác để ở giữa thì vặn biến trở trép to nhỏ nó có tăng giảm không?
    Bác nhiều amp thế? Có con nào ngon bổ rẻ không xài để lại em.

18. dangkyhai

Có bác nhé. Mình test rồi. Vị trí giữa vẫn tăng giảm tốt. Bass treble luôn.
    Hải đang tính hôm nay inbox hỏi riêng bác có bán ko nè. Trên vnav.vn có một bác bán. Tôi xem rồi nếu như không có thay đổi thì sang tuần tôi rước về.

19. Nguyễn Đức Trọng

Ủa? Mình tưởng bác dư con ca-2000 muốn bán chứ!
    Con của mình để ở giữa chỉnh ko áp phê mà phải gạt lên 25Hz hoặc gạt xuống 8Hz đối với tép. Còn bass thì bình thường. Nhưng theo cảm nhận của mình thì phải gạt lên hoặc xuống đối với cả bass và tép thì nghe mới hay!

20. dangkyhai

Bên bass thì ở tần 500 Hz nghe rền, còn 125 Hz lại mềm hơn...yếu hơn...ai thích thì cứ theo vị trí mình thích. Còn nghe pre 75, Hòang Oanh thì cứ ở vị trí giữa là êm. Theo lịch thì có thể chiều này con deck mới kinh cong của mình nó về...Mình sẽ gởi lên cho bác xem.
    Mình ít tiền thì chơi kiểu này chứ có bác trong fan chơi loa Ya toàn ship Nhật về mà mới bác đó mới chịu. Tinh sau, quyết tâm tìm rồi sẽ có.

21. Nguyễn Đức Trọng

Bác ở đâu thế? Mua hàng tận đâu mà phải chờ ship về lâu vậy?
    Em cũng chỉ đủ kinh phí để chơi hàng cỏ thôi!
    Em cũng đã thử qua nhiều hãng. Bến cuối cùng là yamaha và chắc sẽ neo đậu lâu.

22. dangkyhai

Oih. Hải lên Facebook và tìm mua thôi. Tìm hiểu shop nào có thể nhập hàng đẹp và cảm nhận tin tưởng.
    Kinh phí thì vẫn là vấn đề không của riêng ai. Nhưng mà có giá hơn nữa thì cái mình nhận về cũng chỉ vậy mà thôi. Tới giờ này vẫn ngồi hóng điện thoại. Chắc là mai.

23. emngheo

emngheo Advanced Member

Các bác có kinh nghiệm cho e hỏi: ns-1000m ghép ampli tube el-34 push pull 35w/ch có hợp ko ạ?

24. Nguyễn Đức Trọng

Bác chuyển tiền mấy ngày rồi! thường mình thấy mấy shop chuyển nhanh trong ngày, khoảng 1-2 ngày là nhận được hàng.

25. Nguyễn Đức Trọng

Pác đọc lại đoạn giữa topic này. Mình thấy 20wat là đánh tốt rồi, trong topic này.

Share This Page

Loading...