Điện thoại 115 - Phòng mạch VNAV

Discussion in 'Thư viện VNAV' started by Capricornus, 13/12/05.

1. fortheking

fortheking Advanced Member

Vâng, đúng đây là nghi vấn hàng đầu vì trong manual nó cũng đề cập mà em thấy rờ mốt của em hỏng có phần này. Em đang tập trung thôi miên cái rờ mốt.
    Cảm ơn cụ xì nhép.
    SOLVED - may mà nhờ cái REMOTE, thằng này đúng thiệt kỹ tính, cổng OPT & COAXIAL phải vào menu khởi động mới chơi được.

2. quocuy

quocuy Approved Member

Các bác cho hỏi bịnh thế này thì điều trị ra sao:

---Hôm qua
    1. H/K PM665vxi ghép với Jamo D590 (của thằng em) âm thanh tốt, chi tiết, quá trời hay.
    2. ----------------ghép với Celestion SL gì đó quên rồi (cũng của thằng em) âm thanh tốt, chi tiết, cũng quá trời hay.

---Hôm nay
    3. Nhưng khi ghép với Mordaunt Short HT 50 của mình thì có vấn đề. Thỉnh thoảng bị mất tiếng một bên loa, lúc trái, lúc phải. Hoặc lúc mất treble, lúc mất mid, lúc mất bass (chỉ một bên loa, lúc thì bên trái lúc thì bên phải). Nghe cùng một bài vài lần lúc thì được cả bài lúc thì bị chỗ này lần sau bị chỗ khác...nói chung là không có qui luật.

Đáng chú ý là khi bị mất tiếng ở đâu thì xuất hiện tiếng rột roẹt lẹ xẹt thay vào ở đó... (he he vậy là huề)

Cặp loa này đang chơi với Onkyo A 925 rất OK, chỉ vì Bass kjho6ng có lực nên muốn đổi qua H/K PM665vxi

Mong các cao thủ giúp đỡ.

3. TRANDAIARC

TRANDAIARC Advanced Member

Dấu hiệu đầu tiên là không thấy ánh sáng màu đỏ ở cổng optical, nếu sáng mà vẫn không thấy tín hiệu thì xem lại setting audio trong đầu máy. Còn 1 trường hợp nữa là bản hãng gắn thêm 2 cổng đó cho hoành tráng chứ k để làm gì. :p

4. thipro

thipro Approved Member

bác ah!em có vấn đề này hỏi y kiên bác:
    em lắp cặp loa 25cm hát thì ngon lành lắm nhưng nó bị xè xè khi chưa có tín hiệu vào,em đấu mass rồi mà nó vẫn bị.em hết cách nhờ bác tư vấn giúp em
    em cảm ơn bác !

5. ntvdeneb

ntvdeneb Advanced Member

Em chào các bác!
    Em là gà chính hiệu, có cái ampli sansui auv-7500b (5.1) và cái yamaha dsp-a1092 (7.1), hôm giờ nghe nhạc bang 2 loa( onkyo m55) .Thú thật là em cắm vào nghe thôi chứ chẳng biết là mình cắm đúng hay sai nữa. (tại ampli có nhìu ngõ ra loa quá) .Bác nào rảnh rỗi giúp em vài chữ đấu nghe cho nó đúng với. Cảm ơn trước ah!

6. leenguyen

leenguyen Advanced Member

các bác cứu e với,
    e dùng amply của B&) điện 120V, lóng ngóng thế nào hnay e cắm nhầm sang 220V, nghe phụt 1 cái tắt luôn, e rút ra cắm lại 120V thì k có điện nữa, hic...
    các bác giúp e cho nó sống lại hoặc cho chỉ cho e bác thợ nào xử lý đc vụ này ạ

Cảm ơn rất nhiều,
    Lee

7. khuehn

khuehn Advanced Member

Trước hết kiểm tra các loại cầu chì ngoài máy nếu đứt thay thử, chưa được tháo nắp máy kiểm tra các cầu chì AC, DC có trong mạch cái nào tèo thì thay, hy vọng là các cầu chì này đứt đúng trong các trường hợp mà nhà sản xuất đã lường trước, chúc bạn may mắn cứu được bộ audio đắt tiền 8)

8. godinhn

godinhn Advanced Member

Các bác tư vấn giúp...hu..hu..hic..hic.. em am kenwood ka 7050r cua em đang hát tự nhiên ngừng cất tiếng, đèn báo nguồn cứ chớp đỏ liên tục, em phải làm gì, đến bệnh viện nào, em đang ở saigon. tk các bác!

9. khuehn

khuehn Advanced Member

Loa bạn nhạy quá trong khi đó amp và dây loa lại chưa ngon (chủ yếu là do amp có tạp âm nền quá lớn) để nghe được tốt mà không có tiếng xè xè khi chưa có tín hiệu vào thì nên kiếm amp khác ngon hơn !

10. beozone

beozone Advanced Member

em có con beocenter 2500, bỏ đĩa CD vào nó chỉ đọc dc 15s rồi sau đó im lặng luôn, nhờ các bác chuẩn bệnh dùm em với, liệu có phải nó bị hư mắt đọc ko

11. hhd777

hhd777 Advanced Member

Chào các bác,
    Em có đầu băng cối: Pioneer RT-1020H
    Bệnh:1. sôi lớn khi ở chế độ chờ; 2.tiếng chói; 3.mở băng lớn khúc đầu bị méo tiếng;4.rút một rắc bông sen ra tiếng vẫn phát ở hai loa (1 rắc bị rè)...
    Nếu mang sửa thì sửa ở đâu la tốt, em ở Gò Vấp - HCM
    Thanks các bác.

12. viethung888

viethung888 Advanced Member

Chào các bác! Mình sắp tới đi Nhật nên nảy ra ý định mua củ loa + phân tần về tự ráp 1 đôi loa. Về phần thùng loa mình xin được 1 đôi thùng JBL fake 2 bass, 1 trung, 1 tép. Nhờ các bác sỹ tư vấn hộ nên mua củ loa loại gì của hãng nào +phân tần... về ráp để nghe nhạc nhẹ, nhạc vàng. Thank ...!

13. omertavn

omertavn Advanced Member

Chào các bác!
    Em mới mua đc cái amp đèn cổ EL84se. Máy rất mới nhưng bật lên thì có hiện tượng tiếng ù ở cả 2 loa, e sờ vào amp thì cũng thấy hơi rung rung nhẹ như sờ ổn áp. Như vậy amp của e bị bệnh gì và cách khắc phục thế nào ạ? Bác nào có kinh nghiệm chỉ giùm em với ạ.
    Thanks!

14. langthang123

langthang123 Advanced Member

Các bác sỹ giúp em với.
    Ampli bị thay biến trở nguồn thì có bị ảnh hưởng nhiều đến chất âm và tuổi thọ không?
    Nói chung là thay biến trở là bệnh nặng hay nhẹ vậy.
    Em cảm ơn các bác.

15. songoku1918

songoku1918 Advanced Member

Các bác cho em hỏi gà tí, dán chân đế cao su bằng keo nào tốt vậy? Chúc các bác sức khỏe

16. dongxanhvp

dongxanhvp Advanced Member

Em hay dùng keo "con chó" để dán các đồ bằng cao su, da, vải...

17. songoku1918

songoku1918 Advanced Member

Cám ơn bác nhiều.

18. tuanhaitin

tuanhaitin Advanced Member

Amly của bác bị phần nguồn kêu (BA kêu)nên ảnh hưởng đến phần tín hiệu bên trong. Nếu như bác có điều kiện thì ngâm vacni các cục BA cho BA đỡ rung thì tiếng ù sẽ giảm chút it, sau đó sẽ tính tới các tụ tỵ bên trong cần thay. Chút năm mới vui vẻ.

19. lehuulinh

lehuulinh Advanced Member

Các bác giúp em với: Em đang xài Power PS audio HCA2, không biết cắm rút chạm thế nào mà bây giờ chỉ nghe được với âm lượng nhỏ thôi, nếu mở volume của pre lớn một tí là âm thanh bị rè và tiếng nhỏ hơn nửa.
    Xin các bác giúp chẫn đoán nguyên nhân và nếu hư nặng thì xin giúp tư vấn chổ sửa amply ở SG.

Xin chân thành cám ơn.

20. tumin20023101

tumin20023101 Approved Member

Các Bác cho E hỏi? E có con TEAC 7 khi có đĩa bấm nut opan cửa đĩa chạy ra bình thường, khi ko có đĩa bấm opan chạy vào ko ra được nữa. Nó bị làm sao vậy các Bác? cách chữa thế nào? Các Bác giúp E với. E xin cảm ơn.

21. fuzzylogic

fuzzylogic New Member

Em mới mua 1 em CDP cỏ (Pioneer - PD7050) đọc đĩa tốt, nhưng khi nghe nhạc nếu có nhịp trống thì nó bị kêu "tẹt" như là mình quẹt qua bằng Pin vậy. E đã thử cả tai nghe chạy thẳng từ đầu đĩa, và thử nhiều đĩa, đều bị bệnh như vậy. Bác nào biết cho em hướng giải quyết với ah! Em xin trân thành cảm ơn.

22. khuehn

khuehn Advanced Member

Khả năng CD bị lỏng chân linh kiện mạch nguồn 12V rồi, kiểm tra lại toàn bộ các mối nối, Jack cắm trong bo mạch

23. fuzzylogic

fuzzylogic New Member

Dạ, em kiểm tra lại rồi, nó chỉ bị một vế bên phải, em nghe bằng tai nghe cũng bị như vậy, chứ ko phải đánh loa mà nó rung nên bị. Chắc em phải vác ra thợ roài...hix...Bác chủ thớt cho e xin địa chỉ sửa đầu đĩa uy tin với ah. E ở ngay Cầu Giấy thôi.

24. HBO

HBO Advanced Member

em có đọc đâu đó trên diễn đàn một số đầu cd có sẵn nguồn 220v nhưng vì xuất Nhật nên để 100v . nếu mình mở máy ra câu dây lại sài 220v vẫn ok.

vậy cho em hỏi con cd của em là Denon S10 có câu lại thành 220v được không.
    thanks các bác.

25. ThuanNV

ThuanNV Advanced Member

Chào các bác,

Nhờ các bác tư vấn con CDP của em nó thỉnh thoảng bị bệnh một loa không kêu, lúc bị lúc lại không bị ạ
    Các bác bắt bệnh giúp em nó bị sao với ạ và sửa ở đâu , em ở cầu giấy.

Cảm ơn các bác nhiều !

Share This Page

Loading...