Điện thoại 115 - Phòng mạch VNAV

Discussion in 'Thư viện VNAV' started by Capricornus, 13/12/05.

1. khuehn

khuehn Advanced Member

Chắc bị lỏng chân jack cắm RCA hoặc linh kiện nào đó phần analogue ở vế bị

2. ThuanNV

ThuanNV Advanced Member

Jack của em chặt lắm, rút ra còn khó bác ạ. không biết nó bị sao nữa, bác có biết chỗ nào kiểm tra được không ạ
    Cảm ơn bác

3. khuehn

khuehn Advanced Member

Vấn đề là nó bị lỏng phía bên trong máy chỗ hàn với board mạch, kiểm tra lại đa số bị pan này

tntuyen likes this.
  4. Ong Tao 1102

Ong Tao 1102 New Member

hiện tại e có 1 con Amp Marantz Pm-8 gặp vấn đề là khi bật loa lên nghe nhạc đều được 2 loa nhưng chỉ thấy nóng 1 bên công suất, 1 phần nữa là hình như có bụi chui vào các núm chỉnh nên khi văn hay ấn bất cứ 1 nút nào nó cũng loẹt xoẹt rất khó chịu, có bác nào chỉ e chỗ sửa uy tín được không, e cám ơn các bác nhiều

5. Denon-pma2000IV

Denon-pma2000IV Advanced Member

các chuyên gia ơi cứu em với.!
    Em vừa mang về được đôi Dynaudio-Adience 82, và ghép tạm với con âm ly vốn có từ trước của em là con denon pma 2000 AC 100v, về cơ bản thì những cd nào có nhiều bass đều không nghe được. Em đã giảm hết bass xuống mà hai cái màng loa bass nó gõ trống không ra trống, cứ như lấy tay đấm vào đệm mút vậy...... em đang dùng AC 100v qua cái Lioa công suất 350w. CDP của em là Sony XE900. Em đang tính liệu là do denon pma 2000 khong đủ công xuất, hay là do cái ổn áp lioa cs bé quá. Nếu tại Lioa thì em tính mua cái biến thế nguồn cách ly cũng của Lioa, loại 3kw. Còn nếu tại âm ly thì em tính đổi sang Mark levinson No 27.5 hoặc là Accuphase 305. vi kt cũng chỉ có tầm đấy các bác ạ. Các bác cố giúp em nhé. Thank các bác nhiều

6. Denon-pma2000IV

Không tiền chẳng ai cứu mình đâu. Đành liều mình uống bừa thuốc thôi

7. audible

audible Advanced Member

Các chân tiếp điểm trong jack cái nó kết nối thẳng xuống board mạch, khi bác kết nối nó làm lung lay cái chân hàn xuống board, lâu ngày sinh ra hiện tượng tiếp xúc không tốt. Cơ bản hàn thì vẫn dùng được, nhưng rồi nó sẽ bị lại thôi.
    Bác mua hẳn 2 cái jack cái rời loại tốt và 1 đoạn dây tín hiệu cũng loại tốt. Ta nhổ hẳn 02 cái jack cũ ra khỏi board mạch quăng đi , rồi hàn các đoạn dây vào board ( chú ý ( - ) và ( + ) và 2 cái jack rời. Bây giờ thì bác có thể rút cắm vô tư, thậm chí dùng cái jack cái này để nong các đầu jack đực quá bót ( như Monster ) cũng vô tư . :D

Chúc vui !

8. coitri

coitri Advanced Member

Chào các bác,

Em có con AMP còi SS AU-D607 để nghe nhạc đỡ buồn. Con này là loại có 2 cục nguồn ấy ạ. Hiện tại nó đổ bệnh, em ko biết là gì chỉ thấy 2 hiện tượng sau:

1. Tự nhiên bây giờ em bật, đèn nguồn cứ nháy hoài, một lúc lâu mới "tạch" - đóng nguồn. Nghe đc 5-7 phút, đèn nguồn tự động nháy tiếp, ko có tín hiệu nữa và em phải tắt đi.
    2. Khi chưa bị hiện tượng 1. thỉnh thoảng nó bị mất tín hiệu 1 bên, em chỉ cần rút cáp AV từ player ra, cắm lại, lại bình thường, lâu lâu lại thế.

Vì em gà, thấy như trên nhưng ko biết em nó bị sao, kính nhờ các bác tư vấn chỉ bảo để em biết đường chạy chữa ạ

Em cám ơn các bác trước.
    (Em đã post 1 topic trước khi post bài này, các mod bỏ qua giúp em)

9. tungttv

tungttv Approved Member

Con CDP teac 10 nhà em bỗng dưng mở khay đĩa không thấy đĩa ra. Sờ vào trong, thấy đĩa dính vô nắp gang nhưng lấy ra không được (không biết cách lấy).

Xin Các bác hướng dẫn cách lấy đĩa ra với. :cry:
    Cám ơn các bác nhiều

10. thanhha1972

thanhha1972 Advanced Member

Theo e nguyên nhân từ cái ổn áp công suất quá bé của bác. Bác nên đổi cái biến thế cách ly loại 3 kw để dùng lâu dài. Sau này có nâng cấp lê Mar hay Acc cung ko phải lăn tăn về phần nguồn.

11. minhhp6365

minhhp6365 Advanced Member

Để khỏi đóng học phí bác khoan đổi bất cứ cái gì cả và hãy bình tĩnh xem lại các bài viết cũ trên này. Việc nên đi giao lưu với các thành viên trên VNAV là 1 điều rất bổ ích vì nhờ đó sẽ tìm ra nguyên nhân vì sao dàn âm thanh bị như vậy.
    Chúc bác thành công.

Attached Files:

12. Denon-pma2000IV

Thanks bác..! em đã liều mình táng cho em Dyn Audience 82 viên thuốc Mark Lê vĩnh sơn số 27.5L rồi. Em thấy nó tịt luôn bass ngọt lịm sâu hoắm chắc nịch.
    Lioa 350W em vẫn giữ lại để cấp nguồn cho cdp và pre, còn pow của em cắm đường riêng, không qua lioa
    Thanks các bác em đã chữa khỏi và thấy Mark Levinson No 27.5L rất hợp với Dyn audience 82. Hiện em rất hài lòng với hệ thống của mình
    .....Thân.......!

13. nguyensyanhduy

nguyensyanhduy Advanced Member

các bác sĩ giúp em với ạ em có bộ pre pow yamaha mx630 nếu đánh thẳng từ cdp xuống pow thì nghe hay mà đấu qua pre thi âm thanh nghe bí bí kg thoát được các bs chỉ em mod lại em pre với ạ em cám ơn cả nhà

14. minhhp6365

minhhp6365 Advanced Member

Đánh thẳng nghe hay thì để luôn chứ lăn tăn cái pre chi cho nó mệt !?
    Hình như có vài ông ô-zô-phi-lê xào chẻ đủ thứ pre rồi cuối cùng chốt lại chỉ là 1 cái volume đỉnh cao thôi !

15. nguyensyanhduy

nguyensyanhduy Advanced Member

em củng biết là như vậy nhưng mà kg lẻ mua một bộ về xài 1 cai híc híc :shock:

Attached Files:

16. qtuanns

qtuanns Advanced Member

Vứt, cho, biếu, tặng...v.v, có nhiều cách mà bác :mrgreen:

17. nghienaudio

nghienaudio Advanced Member

Các anh ơi cho em hỏi tý ạ, em có mua lại được cặp LOA TWEETER HORN PIONEER PT-6, 8ohm 20w, em gắn tụ 1,55F, 250v nối tiếp vào mà vẫn nghe thấy tiếng hát của ca sĩ tiếng cao, ra tiệm hỏi người ta tính mua tụ trị số nhỏ hơn nhưng người ta bảo phải tụ lớn thì mới có tiếng treble to, em không hiểu. Vậy là do loa này của em nó vậy hay là do mấy con tụ vậy ạ. Mong các bác chỉ dùm emm nên mắc với tụ nào cho phù hợp chỉ nghe treble thôi chứ ko nghe tiếng ạ. Cảm ơn các bác.

18. conheomap

conheomap Advanced Member

Giúp em với các bác ơi.
    Con amp của em bị đổ bệnh, thỉnh thoảng nó phát tiếng lụp bụp ở 2 loa (kô bật CDP vẫn bị), và lâu lâu nó không nhận tín hiệu vào,em phải vỗ mấy cái bên hông nó mới chịu hát. Và nó nóng có một bên, bên kia vẫn lạnh ngắt.

19. xichlo8

xichlo8 New Member

Nhờ các bác giúp với Em đang dùng Ampli đèn mỗi khi off dù đã vặn volum nhỏ hết cỡ mà vẫn có tiếng nổ bụppp ở loa. vậy làm thế nào cho hết tiếng nổ ạ, nếu để vạy có ảnh hưởng gì ko ạ. Thanks các bác

20. dongxanhvp

dongxanhvp Advanced Member

Vì giọng cao của ca sĩ và một số tiếng treble cùng ở một dải tần nên chuyện bác chỉ lọc lấy tiếng treble không thôi, mà lại phải kêu to là chuyện không tưởng. Bác có thể lọc hết tiếng cao của ca sĩ nhưng đó là loa siêu treble rồi, nó hoạt động ở dải tần cỡ 18KHz - 20 KHz trờ lên. Lúc đó 99% tiếng treble cũng không xuất hiện ở đó đâu :)

21. thanhyk

thanhyk Advanced Member

Em mong các bác tư vấn giúp: có người quen bên Mỹ giới thiệu có shop đang thanh lý trọn gói mấy sản phẩm sau:
    1. Loa McIntosh XRT28 floorstanding speaker: 3.900usd
    2. AUDIO RESEARCH SP 11 - SP 11PS REFERENCE TUBE PRE AMP: 1.700usd
    3. Pair of Fantastic Neve 2254/A Compressor: 1.600usd
    4. ORBAN OPTIMOD 8100A FM.BROADCAST AUDIO PROCESSOR: 1.600usd (cái này hình như dùng cho phòng ghi âm)
    5. Đầu đĩa than Pink Triangle LP Turntable, Naim ARO,GENE RUBIN AUDIO MINT: 3.200usd

(Very Rare, Yet One Of The Very Best Turntables Ever! Pink Triangle Anniversary Turntable With Naim ARO Tonearm Made in Great Britain, the Pink Triangle company is known for having made some of the very most neutral sounding turntables ever. This turntable is a second owner unit. I had sold it to the original owner as well as the second owner. The Pink Triangle Anniversary uses a hanging sub-chassis made of Aerolam with a superb quality DC motor. The bearing is an inverted tool steel with a sapphire thrust. The platter is a translucent material with the very same resonant properties as an LP record. The Pink's power supply is unique in the audio world in that it is basically a very high quality, quiet, battery charger that keeps a large DC battery charged, which, in turn drives the motor. This way the current to the motor is completely isolated from the AC variations. The really cool power supply switch glows red for 33, green for 45. In fact, if your power goes out, this table will still run for over four hours! The cosmetic condition is very good. There is some dust and a few cat hairs but there is no damage to the wood or mirrored top plate. The dust cover has only a few minor marks. My client used the dust cover as a lift off cover, he has misplaced the hinges. Turntable comes with manual, packing, belt, little pink string, oil, everything except the hinges for the cover. Original Price Was $5500.00)

Tất cả là hàng đã qua sử dụng, các món số (3) và (4) em chả biết là gì hết, giá trên là ước chừng đã tính chi phí khi nhờ dịch vụ trên Vnav ship về. Em thấy giá loa thì khá tốt còn không biết các mặt hàng còn lại như thế nào mà họ muốn thanh lý hết chứ có thể không chọn món được. Điều em quan tâm là các món đồ trên trị giá tầm 10.500usd thì có 2-3 món mình không có nhu cầu cần thanh lý có bị thiệt nhiều không ạ (hay nói cách khác hơn mua mão như trên có lợi không). Bác nào biết về các món trên giúp em với.
    Cảm ơn các bác nhiều.

22. gzelka

gzelka Advanced Member

Com amp Maentz PM66SE có bệnh lạ là chỉ nghe được 1 bên loa (hoặc trái, hoặc phải). Cứ nối 2 loa vào là nó im. Tai nghe vẫn ngon bình thường. Đó là cái điềm gì các bác.

23. media-md

media-md Advanced Member

Tôi đang cần tìm một con giải mã TDA 1541a s1, để mod lại cho cái CD Nec cỏ, bác nào có hoặc biết ai bán chỉ giúp tôi với nhé.

Thanks các bác.

24. hieutt

hieutt Advanced Member

Khiển của cái amply nhà em mỗi lần chỉnh to nhỏ thì nó thì volum chạy rất nhiều ,muốn to hơn chút xíu ko đựoc mà cứ ấn 1 cái là nó ầm ầm lên. Có cách nào điều chỉnh không các bác.

25. VQ_audio

VQ_audio Advanced Member

Arirang SPA-203III cỏ úa nhà em tự dưng hú ầm lên như cái còi 115 í ạ :( em mới mò ra được chỗ "hú" là từ cái Delay board - vặn volume ở cái hàng nút ECO là tiếng hú to nhỏ tức thì :mrgreen: các kụ có kinh nghiệm về món này làm ơn chỉ giúp em với ! Tks

Share This Page

Loading...