Chơi loa toàn dải hay nhiều dải

Discussion in 'Loa' started by vinasoft, 31/3/13.

1. bn362

bn362 Advanced Member

đôi loa của mình mới đổi sang ghép bằng ampli luxman 5l15 tép siêu cao lung linh

2. tronghien

tronghien Advanced Member

Nhìn chung các cặp loa ở nhà đang nghe đều hay cả ....... :lol:

3. blessng78

blessng78 Advanced Member

Hội BLH yên ắng quá nhỉ, em xin phép được xới lên cho nó xôm :)
    Chỉ còn 3 bác nữa là hội ta có thể hoạt động 1 cách chính thức..cố lên các bác nhé...

4. syen

syen Advanced Member

Kính mời các Bác hội toàn dải tham dự Festival loa DIY chp vui ạ. Đợt này có 1 cặp toàn dải đóng thùng transmission line cũng tham dự đấy ạ

5. Wanderer Cowboy

Wanderer Cowboy Advanced Member

Có vẻ như sau 1 thời gian nghe loa vịt cổ dài các bác trong hội đã cảm thấy cần mắm gừng ròi...

6. dragous

dragous Advanced Member

Không phải đâu bác ơi. Đôi loa đó to quá, chở ra HN dự thi festival chắc phải cần loại xe 18 bánh đấy :mrgreen: mà nội thành nó ko cho vào.

7. tongngochong

tongngochong New Member

Mạo muội xin thỉnh giáo các bác đôi chút về thùng loa toàn dải ạ. Chả là thế này em có đôi loa toàn dải fostex dải tần 45 đến 20k. Em tính tự làm một cái thùng hết sức đơn giản thôi. Nhà em chật quá nên tính ghép 2 loa bass vào 1 thùng cho tiện, mà em xem yêu cầu của nó cần khoảng 35 lít thể tích thùng 1 loa, có một số người khuyên em khi lắp 2 loa vào chung một thùng cần thể tích lớn hơn, vì 2 loa cùng chạy chung một thùng, theo lời khuyên thì nên để thể tích khoảng 40 đến 45 lít, em đang phân vân, ý em cần biết nếu 2 loa thể tích để bao nhiêu là được, bác nào có kinh nghiệm về dạng này cho em đôi lời khuyên. Em cám ơn nhiều.

8. Hai-KHCN

Hai-KHCN Advanced Member

Bác lên hỏi anh google xem, các loa fostex thường có thiết kế đầy đủ cả đấy (em thấy bọn tây nó hay dùng fostex cho thùng back loaded horn đó bác), chắc đáp ứng được yêu cầu của bác. Còn chuyện thi công thì không có gì phiền phức lắm đâu bác ơi.

9. LUU LINH LANH

LUU LINH LANH Advanced Member

10. bn362

bn362 Advanced Member

ông cháu đã chứng kiến bác mới cử đôi cỏ của em bác đã chiếm giải nhì rổi.driver 4tr vn đ chỉ thua duy nhất đôi có driver 4000 usd thôi.

11. bn362

bn362 Advanced Member

giải nhì Loa thùng DIY Festival - Kenken Open 2013 là loa toàn dải có số tiền đầu tư bằng 1/20 tiền đầu tư của giải nhất:khoảng 4tr vnđ/4000 usd.đôi này là của chú em mình. cũng ở bắc ninh. điều này phần nào minh chứng cho những bài viết trước của mình về loa toàn dải và thùng backloaded horn.viewtopic.php?f=60&t=81935&start=675

12. blessng78

Chuẩn....:)
    Em đã được thực mục sở thị (nghe, sờ, ngắm) cặp loa của bác "thuymybn". Phải nói dải trầm sâu, dứt khoát, nhẹ nhàng không bạo lực, hợp với sở trường nghe nhạc của em sau thời gian dài tìm kiếm, tuy dải cao vẫn chưa thể hiện hết được cái hồn của bản nhạc nhưng em nghĩ cái này cũng dễ khắc phục. Quả này em phải khăn gói lên đường tầm sư học đạo cố kiếm cho mình 1 cặp BLH ưng ý theo tiêu chí ngon bổ rẻ, ko dám chạy đua vũ trang theo các bác đại gia hihi...
    @bn362: em pm cho bác mà bác chẳng chịu đọc gì sất...em hỏi khí không phải, bác có thâu nạp đệ tử không để em đến bái kiến :mrgreen:

13. dragous

dragous Advanced Member

Dạ, bây giờ thì đã biết cặp loa khủng của tiền bối rồi ạ.
    Hôm festival nghe bài H' Zen lên rẫy của Thanh Lam, nếu nghe kỹ thì bass rất sâu, nhưng chưa đủ lực. có lẽ do thùng đóng chưa chuẩn bác ạ.

14. bn362

bn362 Advanced Member

đôi này không thể so sánh với đôi của bác được .đúng là thùng đóng còn lỗi.

15. bn362

bn362 Advanced Member

xin lỗi vì đã không đọc tin nhắn của bạn .rất hân hạnh được chào đón bạn và anh em bên đó về bắc ninh chơi.anh em mình cùng chia sẻ và học hỏi lẫn nhau.còn về đôi loa của thuymybn đúng là dải cao chưa tốt do thùng đóng còn bị lỗi. mình đã góp ý nhiều nhưng chú ấy bận làm nhà gần năm nay nên chưa sửa được.nghe tôi nói có giao lưu loa tự đóng thế là chú ấy đòi nhờ tôi đăng ký diễn đàn và tham gia ngay với tiêu chí vui là chính.và rấtvui vì được giao wu với những người cùngcos đam mê như mình.

16. bn362

bn362 Advanced Member

cho bạn thêm một thông tin về nelson pass:"Nelson Pass -

"PassLab là một công ty chuyên về sản xuất các sản phẩm high-end audio được thành lập bởi Nelson Pass, một người được coi là thần tượng trong giới audio"

17. dragous

dragous Advanced Member

Chào bác, hôm đó quên không hỏi xem bác là ai, có khi ngồi nhậu rồi nhưng ko biết tên :mrgreen:

18. syen

syen Advanced Member

Bác cặp loa của bác Thuymybn hiện vẫn đang trưng bày ở testlab HN. Bác ấy sẽ bố trí một buổi đem đồ đánh bình dân đên thử xem sao. Ngày giờ em chưa rõ. Các bác quan tâm thì bố trí qua xem lại.

19. blessng78

Ôi, em đánh du kích đi muộn về sớm nên ko tham gia cái khoản off chai :mrgreen:

20. bn362

bn362 Advanced Member

Chào cháu.Ờ,hôm đó mải nhậu bác cháu mình quên cả hỏi tên mhau. Tên bác là San bữa đó bác cháu mình nói chuyện với nhau rồi mà.

21. espadon_vn

espadon_vn Advanced Member

KenKen /Xóm 4 - Lại Yên - Hoài Đức - Hà Nội/ Số 4
    Hì, có phải bác là người bị ContructionHP bắt nạt buổi đó không nhỉ !?

22. dragous

dragous Advanced Member

Dạ không ạ, chẳng qua ít tuổi nhất nên thấp cổ bé họng tí thôi. :mrgreen: cãi lại bác ý lại vã cho vài cốc thì chỉ có nằm :lol:

23. espadon_vn

espadon_vn Advanced Member

KenKen /Xóm 4 - Lại Yên - Hoài Đức - Hà Nội/ Số 4
    Bác nói thế hóa ra che em già !?
    Em còn kém tay Xậy Dựng ấy 3 tuổi cơ đấy ạ, câu ít tuổi nhất hôm đó phải để em :mrgreen:

24. dragous

dragous Advanced Member

Bác tranh ít tuổi nhất với làm gì ạ, em còn kém bác ý 7 tuổi cơ mà. :lol: Hay là bác nhầm sang cụ khác?

25. chimtroi

chimtroi Advanced Member

mấy loa toàn giải như JBL Hay Altec cổ thường set up trung với còi hay trép cùng hãng . bass mid mạnh mẽ mà. lục lại hồ sơ các đời gấu của JBL sẽ thấy. heheh

Share This Page

Loading...