Chơi loa toàn dải hay nhiều dải

Discussion in 'Loa' started by vinasoft, 31/3/13.

1. khuehn

khuehn Advanced Member

Loa này nhẹ đánh có thể chơi với EL84 SE, hoặc chơi với chipamp KA6210 :lol: không có cái amp bé thì ghép Amp 6L6 SE/PP đều được, hiện tại mình đang ghép với chipamp KA6210 viewtopic.php?f=19&t=50679&start=2025 do thời tiết nóng và tiết kiệm điện :lol:

2. avlove

avlove Advanced Member

Em chưa có loa toàn giải nào, nhà có amply đèn se mà toàn ghép với loa cột 5 đường tiếng, các dải tuyệt vời trừ mỗi dải trầm có vẻ không được uy lực lắm. Với lại Volume toàn phải để cỡ 1-2h :lol:

3. khuehn

khuehn Advanced Member

Có vẻ bạn phối ghép amp và loa chưa ổn :roll: bây giờ xem xét nâng cấp 1 trong 2 em ra đi , nếu không thì thêm vào 1 em loa nữa có vẻ đỡ tốn $ nhất , bạn tiếc loa thì kiếm em 6L6 PP mới ghép được :idea:

4. vanthang

vanthang Approved Member

Vâng . Số DT của em : 0986.663.870 , em tên Thắng . Cám ơn Bác chủ nhiều...!

5. vanthang

vanthang Approved Member

Có bác nào đang chơi Loa Toàn dải Nga-CCCP không ...??? cho em hỏi chút kinh nghiệm phối ghép đồ với ah... Em có mấy đôi mới sưu tầm được.. Thanks...!!!

Attached Files:

6. vanthang

vanthang Approved Member

Bác Chủ qua em em cho mượn Loa Toàn Dải về nghe cho đã....!!!

7. Trọng Khánh

Trọng Khánh New Member

Em chơi cặp Lowther Ex 4 dây bạc nghe rất sướng.

8. laiviethl

laiviethl Approved Member

Đẹp quá mê mẩn làm tốn kém không tổng chi phí chia sẻ anh em.

9. vanthang

vanthang Approved Member

Em chơi thế này....kkk.... Vừa chơi vừa bán cho các Bác Cung Văn.......... :D :D :D

Attached Files:

10. laiviethl

laiviethl Approved Member

Loa này chỉ để hát chầu văn thôi còn anh em mình muốn nghe nhạc tây, giao hưởng, Jazz thì ???? .......!!!!..... ba, hai đường tiếng thôi. nếu k thiếu bass thiếu cao trầm trọng.... vài chia sẻ...

11. tronghien

tronghien Advanced Member

lại 1 anh hùng bàn phím xuất hiện ...... :lol:

12. thanh0610

thanh0610 Advanced Member

Các bác bàn luận khá sôi nổi về loa toàn rải nên tớ cũng xin góp ý: Nói chung các bác đã chơi nhiều thể loại loa, 2,3 và 4 kênh một thời gian thì đâm ra ...rối và chán, phát hiện ra âm thanh các loại đều chưa đạt nên muốn quay về điểm xuất phát, muốn nghe âm thanh có vẻ thuần chất từ 1 kênh có dải tần càng rộng càng tốt để khỏi phải phân tân chi cho lắm phân vân, thế là quay về loa toàn rải thôi. Cái này là hiện tượng chán cỏi trần tục lắm tiếng đục trong nên qui y cho nó lành. Thế cho nên bác nào nghe chưa thấy rối vẫn tung tăng với các loại loa đa kênh, chứ nếu nghe loa toàn rải lại thấy thiêu thiếu làm sao ấy. Con đường trần ai lắm nẻo, tuỳ người chơi cảm nhận thôi, thấy hay là...OK.

13. vanthang

vanthang Approved Member

Em thích câu nói Bác Tronghien.... Nhiều người chưa hề chơi . có khi còn chưa thực tế nghe mà chỉ có nghe mọi người kể....... ! Như vậy thì làm sao đánh giá được chứ nhỉ... Rất nhiều bản Nhạc dải cao chỉ lên 14-16kHz... Em có cả kèn treable của CCCP . Những bản giao hưởng mạnh , nhanh có thêm em nó cũng không bị đuối lắm các bác ah...! Còn nghe Jazz , Acoustic , Volcal , Nhạc Trữ Tình.... Với em như vậy là quá ổn... ! :wink: :wink: :wink:

14. tronghien

tronghien Advanced Member

Củng chẳng có gì đâu , ai thích chơi món nào thì cứ việc chơi chứ đừng chê bai món khác mà thậm chí mình chưa thấy chưa nghe chưa biết . Nói thật có những ng chơi toàn dải rất lâu mà còn chưa có dịp nghe ... thấy ...sờ vào những cặp loa đắt tiền vậy mà còn phán lung tung nửa là ......

15. nongdanfo

nongdanfo Advanced Member

Kết mỗi đôi loa HOM đằng sau .. chứ em đồ rằng mấy đôi chồng lên nhau nghe.. phình phường .. trông cứ như loa sân khấu ý.. đóng thế ... phí cả loa ra.. :(

16. hoang964

hoang964 Advanced Member

17. vanthang

vanthang Approved Member

Hi... Em ở Chợ Đường cái - Văn Lâm - Hưng Yên.. Em tên Thắng ĐT: 0986.663.870 . Em rất vui khi được giao lưu cùng các bác...!

18. vanthang

vanthang Approved Member

Bác chưa tìm hiểu kĩ mà lại nhận xét vậy rồi.... kkk . Thùng Loa này em đóng để các Bác Hát Văn thử Loa , bác nào thích thì lấy luôn cả thùng mà . Mấy cái thùng đó đâu phải là tiêu chuẩn của thùng Loa nghe nhạc...! Em có đôi horn lắp củ Loa 25 nhưng khách mua rồi nên em đang phải lắp tạm con Loa 20 8 xương vào nghe.... Lắp con 20 em nghe thấy thích hơn con 25... :)

19. nongdanfo

nongdanfo Advanced Member

Hưng yên nhãn lồng, gà hồ đông cảo, quê em cũng ở đó. Đợt tháng 5 vừa rồj em vừa về quê xong. Bjết bác sớm thì có khj đc nge toàn dải rồi

20. thaibala

thaibala New Member

Em tai Trâu nhưng thích nhạc Vàng, hôm rồi đi mua đồ, ngồi với một người sưu tầm âm thanh, ông ấy mở đĩa Thanh Tuyền từ hồi xửa hồi xưa, nghe bằng đôi loa toàn dải Sony gì đó và cái ampli có đồng hồ kim. Trời ạ! Từ hồi xưa toàn nghe Thanh Tuyền bằng Casette và băng lởm, bi giờ nghe đồ hịn thấy hay té ghế luôn. Thực sự là nghe xong em mới biết chất giọng thật của Thanh Tuyền. Quá đã!

21. hoang964

hoang964 Advanced Member

Vậy là em khg có cơ hội qua nhà bác nghe ké rồi.E ở Bình Dương

22. vanthang

vanthang Approved Member

Khoe các bác em mới sưu tập thêm được 2 đôi Loa Toàn dải USSR Bass 30 nam châm alnico.... Nhìn quá đã các bác ah...!

Attached Files:

23. dragous

dragous Advanced Member

Bác ơi loa này có thông số củ loa ko ạ. Vd: Fs, Qts, BL, ...

24. vanthang

vanthang Approved Member

Bác ah.. Em thì không có chuyên môn bên điện tử . Em chỉ biết nó là Loa Lomo Knap 4A32B trở kháng 16Ohm , Dải Tần 40-16.000 Hz , Công suất thường 25W , Độ nhạy hơn 95dB thôi bác . Thông tin này em đọc tài liệu thấy ghi như vậy ...

25. nghialuu

nghialuu New Member

Đầu tiên em xin kính chào các bác,em là thành viên mới không có tạo topic được. Sẵn tiện đọc từ đầu topic đến đây nên xin phép thớt cho em được ké một chút. Chả là em có đặt 1 ampli Dayton class T 15w/c và đôi driver toàn dải TangBand W5 5" trên amazon, tầm 15 tháng này em sẽ nhận được hàng. Em muốn xin vài chỉ dẫn của các tiền bối đi trước (em còn nhỏ tuổi):
    -em muốn xin mẫu thùng phù hợp với củ loa này ạ, mid và high thì hay rồi nên giờ em muốn các bác tư vấn giúp em mẫu thùng nào âm trầm sâu chút,em thích nghe vocal và hòa tấu, đặc biệt thích bộ gõ, thích nghe tiếng dùi trên mặt snare,tiếng leng keng của symbal hay tiếng dậm pedal nên em đang tính làm sao âm trầm tốt chút thì nghe đỡ bị hụt hẫng.
    - về kiểu dáng thì khó em cũng không ngại vì em có xưởng mộc riêng nhưng vấn đề của em là phòng nghe của em khá nhỏ và chật chội nên chỉ có thể mẫu nhỏ gọn.
    -em băn khoăn không biết mấy mẫu thùng cho loa tòan dải này mẫu nào lót mút và mẫu nào ko,lót thì lót ở vị trí nào vì e thấy lót bông,mút khá quan trọng. Vừa hôm qua e và ông chú diy cặp bookshelf xong,thử thấy bass gọn nhưng nông và thiếu lực, mở ra lấy bớt đi có miếng mút nhỏ xíu phía mặt lưng thôi mà tiếng khác hẳn. Bass sâu, đánh có lực nhưng lại ù ù, có đuôi. Vậy nên mong các bác chỉ giáo cách làm đúng giúp e với.
    -theo các bác thì cái ampli mini này đánh loa tòan giải có được ko?Có bác nào xài rồi cho em xin tí cảm nhận về chất âm với. Mặc dù giá khá hạt dẻ 53$ đang giảm giá còn 38$ nhưng em thấy trên các diễn đàn tụi tây đánh giá rất tốt về em này nên em mới mua. Nếu không được thì em nên chơi ampli gì trong tầm giá đôi loa? (2 cái driver có 50$ mà mua cái amp 500$ thì không đáng chút nào)
    Vì mới tập tọe nên mong các bác chỉ giáo giúp. Cảm ơn tấm thịnh tình của các bác!

Share This Page

Loading...