Chuyên đề amply karaoke

Discussion in 'Bán dẫn' started by 3RuaDongNai, 28/1/15.

1. NguyenLabs

NguyenLabs Advanced Member

@ Vietcuong:
    Cái list kẻ thù đó không bao giờ nên dùng, chém gió trên đây tuy có những ý kiến trái chiều, khó nghe, nhưng cũng nên biết vì hãy biết cách lắng nghe, chỉ vậy thì mới biết được thiếu sót mà khá lên.
    Với lại tôi không nghĩ chú có đủ năng lực làm ''kẻ thù'' với tôi.
    Chú chỉ mới 9x, khả năng suy nghĩ có giới hạn - bằng chứng là khi được nhắc nhở cái hình avatar thì lồng lộn lên là cho là ''có tật giật mình''?! Sự liên quan gì ở đây mà cho là thế?!

2. vietcuong9x

vietcuong9x Advanced Member

Cám ơn cụ đã hiểu cho!
    Xin thưa với cụ đó chỉ là cái Avatar (hình đại diện), chứ không phải em chèn nó vào bài viết để nói ai cả! Em xin nhắc lại mạng xã hội nói chung người ta tương tác với nhau bằng bài viết, comment!!!
    So sánh ra trong cuộc sống cũng đơn giản như chuyện xăm mình vậy (có người xăm vì nó đơn giản là 1 nghệ thuật, có người vì đua đòi), người thích nó thì thấy thích, hay người trung lập chả thích chả ghét thì thấy bình thường. Còn người ghét thì lại bảo vô học, vô văn hóa! Hay có những người bình thường với nhau thì không sao nhưng khi xích mích từ chuyện nọ sang chuyện kia lại đi nói xấu là thằng đó ăn chơi xăm mình thế nọ thế kia!
    Người ta xăm mình ví dụ chữ: "I love you", để kỉ niệm 1 sự kiện liên quan gì đó chả hạn, chứ không phải show ra là để cho người nhìn thấy là người ta muốn nói với người khác là: "I love you" mà nhảy vào vơ vào mình đâu ạ, như vậy nó kệch cỡm lăm! . Mà thể hiện ra nó phải bằng hành động hoặc lời nói cơ ạ! (viết ra bài viết, bình luận, comment trực tiếp!)
    Còn nếu cụ không ưa cái Avatar đó, không ưa cái người dùng cái ảnh đó thì cụ có thể chặn nick như em đã hướng dẫn ở trên! Em sẽ không thay cái ảnh Avatar đó trước khi có quyết định của BQT và nhất là lời đề nghị khiếm nhã! Cũng ví như cụ tham gia vào câu lạc bộ Guitar, nếu CLB đó không cấm người tham gia xăm mình thì chả có lí do gì mà đòi người ta xóa hình xăm hay rời khỏi CLB được vậy!
    Thanks!!!

3. vietcuong9x

Cái list Bạn thân & Kẻ thù đó chỉ đơn giản là chỉ chặn hay không chặn những người mà mình quan tâm, hay theo dõi sâu những người có những bài viết mình muốn quan tâm thôi! Nói đơn giản nó là: Theo dõi & Không theo dõi. "Bạn thân & Kẻ thù" nó đc dịch vậy chỉ đơn giản do ngôn ngữ, văn hóa Tây với Ta khác nhau nên dịch không chuẩn xác, nên đừng lên tầm quan trọng hóa cái chữ "kẻ thù " làm gì!
    Mạng xã hội Online nên ông đừng quan trọng hóa tuổi tác và trình độ vội! Điều 1 trong nội quy của VNAV cũng có đề cập đó! Tôi xin được trích lại:
    Tôi nói chuyện rất bình thường nên đừng bảo tôi "lồng lộn" cái gì cả nếu ông chưa hiểu nghĩa của nó nhé!
    Trích nghĩa tại 1 từ điển online cũng có tiếng thì: "lồng lộn" là:
    http://tratu.soha.vn/dict/vn_vn/L%E1%BB ... %E1%BB%99n
    Vì vậy người "lồng lộn" chính là ông khi có những câu từ thiếu tôn trọng người khác khi thấy cái ảnh Avatar đó, cũng như những comment trên Facebook đó!
    Tôn trọng người khác thể hiện ở lời ăn, tiếng nói (bài viết, comment) chứ không phải là cái nhìn bên ngoài!
    Trích lại bình luận trên Facebook cho các cụ thấy cách nói chuyện và cư xử của "không phải 9x":

Thanks!!!

Attached Files:

4. lamthoi

lamthoi Advanced Member

5. hoanthiendng

hoanthiendng Advanced Member

mổi cái avatar mà chém nhau loạn xị
    cụ vietcuong cứ làm nhửng gì cụ thích ko ko vi phạm
    nội qui 4rum là dc rồi :mrgreen:

6. vietcuong9x

Em chưa rõ cụ lamthoi có đọc kĩ bài viết của em hay không hay cụ có vấn đề đọc hiểu! Nên em xin nhắc lại: Mạng xã hội người ta tương tác với nhau bằng bài viết, comment chứ không phải cái ảnh đại diện. Cái ảnh đại diện của em xấu hay đẹp là tùy ở mỗi góc nhìn của mỗi người, người khác nhìn vào xấu, có quyền chặn nick lại, người trung lập thì bỏ qua, người thích thì ủng hộ. Và việc tương tác bằng bài viết, comment nên ở đây em không có chèn cái ảnh đó vào bài viết, comment để trỏ vào người khác nên đừng có vơ vào là người khác đang nói mình!
    Thanks!
    P/s: Còn việc cụ so sánh xăm chữ "Kill chinese" nó mới là khập khiễng vì đang ở bên nhà người ta theo phong tục, tập quán người ta. Cụ chửi trực tiếp nó tất nhiên nó sẽ coi thường hay căm ghét rồi! Còn em đang nói "you" nó có nhiều kiểu "you" lắm chứ không phải ai nhìn vào cũng nhận mình là "you" mà vơ vào nhé! :)
    Còn cái ảnh em đặt ở Avatar, nó nằm trong diễn đàn vnav.vn (trực thuộc 1 diễn đàn của Việt Nam) theo đúng nội quy vnav không phải là ảnh trái thuần phong mỹ tục,...., nó chỉ đơn thuần là 1 cái ảnh 1 đứa bé giơ ngón tay lên nên các cụ đừng suy diễn nó đi lệch lạc!
    Thanks!!!

7. vietcuong9x

Cám ơn cụ đã nghĩ thoáng!
    Có những người chưa tôn trọng người khác nhưng đã ta đây nhiều tuổi hiểu biết rồi đòi hỏi người khác tôn trọng, với lịch sự nọ kia nhưng thực chất sáo rỗng lắm ạ! :wink:

8. lamthoi

lamthoi Advanced Member

Cũng có những người bị chửi riết thành quen, còn tớ rất khó chịu với cái Avatar tục tằn này, có người vô tình nhưng cũng có người sử dụng Avatar như một thông điệp hàm ý gởi đến cho người xem, cũng có người bị đánh giá thấp chỉ vì cái hình đại diện xem thường người khác.

9. NguyenLabs

@ Vietcuong:

01. Cái gì trên đời này cũng có lí do của nó,
    Tại sao tôi lại dùng ''mày, tao'' để gọi chú mà ko xưng bác, em... etc... như thường lệ ở đây.
    Là vì đập vào mắt tôi cái ảnh đại diện tục tĩu đó, khiến tôi cảm thấy không vui như đang bị chửi, tôi bắt đầu xem người dùng cái ảnh này chả ra cái ôn gì và tôi tìm ngôn từ nhân xưng cho phù hợp. Đó là điều cũng xảy ra ở fb.
    Ngoác mồm ra đòi hỏi tôn trọng, nhưng chính mình không tôn trọng thì cớ gì người khác phải tôn trọng?! Nên trong mắt người khác mình như ở cái hình kia cũng hiển nhiên.

02. Về vấn đề trên fb.
    Việc tôi nói chú trên fb thì liên quan gì ở đây??? Sao phải la làng trên này, để chứng minh gì?! Chứng minh tôi không đạo đức à? Trên fb tôi chém mấy thằng láo nháo rất mạnh tay. Nhưng ở đây, tôi cư xử bình thường, tham gia chém về các vấn đề kỹ thuật ổn. Tôi không lừa ai, thế nên đạo đức có liên quan gì không nhỉ?! Đây đâu phải là chỗ report fb. May là nick fb tôi chưa bị ha ck, lỡ nó bị h ack post sêch tùm lum chắc chú còn lôi nó lên đây và chứng minh đạo đức của tôi xuống cấp trầm trọng quá. :wink:

Đã thấy hình ảnh đại diện nó ảnh hưởng đến mình thế nào chưa?! Dùng một bức tường toàn chữ để nói về đạo đức và ví dụ. Vui lòng tập trung vô vấn đề chính là cái avatar đi nhé.

10. lamthoi

lamthoi Advanced Member

Hình đại diện Avatar của Vietcuong9x chỉa ngón tay tay thối ra = FUCK YOU = Đ.M mày , ai thích nghe câu này thì cứ ủng hộ Bác ấy.

11. NguyenLabs

:lol:
    Xin lỗi MOD và mọi người vì đã chiếm dụng tài nguyên và OT.

12. vietcuong9x

Nếu chỉ vì cái ảnh đại diện mà tôi không đáng đc tôn trọng thì cái người không tôn trọng đó cũng tự dìm mình xuống bằng với tôi thôi nhé!

Cứ cho rằng tôi không đáng đc tôn trọng đi. Nhưng xem lại cái ảnh kia xem, có 1 bác cũng chỉ thấy cách cư xử ko đc hợp lí nên bác đó comment lại 1 câu đầy chủ ngữ, vị ngữ và rất tôn trọng đó nhận đc cái Reply của ông như nào? Ông thử đọc lại xem có giống mấy ông dân xã hội hỏi hay chèn ép người dân lương thiện không? :wink:
    - FB hay VNAV đều là mạng xã hội cả, thế nên tôi muốn cho các cụ khác biết cách ông cư xử với người khác như nào nên tôi post lên đây! Để các cụ khác biết phép lịch sự tối thiểu mà ông bảo người khác phải có trên 4rum nhưng trên FB ông lại cư xử như nào! Ông nói ông chém mấy thằng láo nháo rất mạnh tay, vậy tôi hỏi trong cuộc thảo luận đó tôi và bác kia bình luận có tôn trọng ông hay không mà là "láo nháo"? Hay chỉ vì bị bắt bẻ cái hãng sx transistor mà đâm ra cay cú mới không có cái gì vặn vẹo lôi cái ảnh đại diện ra nói???
    Kia là nội dung cuộc thảo luận về transistor đừng so sánh với việc bị h@ck nick rồi post nọ post kia nó khập khiễng!!!
    - Còn vấn đề là cái hình avatar tôi đã nói đi nói lại rồi: mạng xã hội người ta tương tác với nhau bằng bài viết, comment chứ không phải cái hình ảnh đại diện đó thế nên đừng quy chụp là người khác có ý muốn nói mình!
    Tôi cảm thấy cái ảnh đó không vi phạm nội quy của VNAV đặt ra thì tôi sử dụng, ông chỉ là thành viên chưa đủ tư cách để lôi tôi ra đánh giá nhân cách và thái độ coi thường. Vì tất cả các bài viết, comment tôi post lên mxh nói chung chưa lúc nào là thiếu tôn trọng người khác cả!
    Trích điều số 5 từ bài viết giải thích nghĩa và thực hiện nội quy:
    Tôi cảm thấy ảnh tôi sử dụng đơn thuần là ảnh "một đứa bé giơ ngón tay" chả gợi dục, cũng không vi phạm thuần phong mỹ tục, cũng chả đả kích ai hay phản cảm gì cả. Tôi ở Việt Nam nên tôi chỉ biết nó là cái ảnh bình thường, văn hóa, tín ngưỡng,... của bức ảnh đó bên nước ngoài nó có là thế nào thì tôi chả quan tâm!
    Nhập gia tùy tục mà, tôi đang sử dụng nó ở VNAV chứ không phải diyaudio.com hay các diễn đàn nước ngoài khác coi nó là thô tục. Và cứ cho rằng nó là thô tục thì việc nhắc nhở sẽ có BQT diễn dàn hay bất cứ thành viên nào thấy nó không nên xuất hiện thì báo cho BQT chứ không phải đùng đùng xưng hô, cư xử kiểu "xã hội đen".

Trích điều số 8 từ bài viết giải thích nghĩa và thực hiện nội quy:
    Ông đang nói người khác là thế hệ 9x, khả năng suy nghĩ có giới hạn nhưng mà ông xem lại mình xem đã cư xử đúng đắn với nội quy diễn đàn đưa ra chưa mà đòi "dạy đời" người khác phải có "phép lịch sự tối thiểu" nọ kia....!!!??? :wink:

Attached Files:

13. vietcuong9x

Đã nói rồi xăm mình nó cũng có vài 3 kiểu xăm (đặt ảnh đại diện cũng có vài 3 kiểu vậy), chưa rõ thì xin vui lòng đọc lại mấy bài ở phía trước!
    Đang nói về cách đối nhân xử thế bình thường nên đừng lôi tư cách của mấy ông xã hội vào tù làm trưởng buồng nọ kia vào đây! Nói trắng là đã vào tù lại làm trưởng buồng nọ kia hay nạt sát người khác cũng không phải là dạng vừa...!!! Thế nên so sánh vậy nó khập khiễng, tôi là người dân bình thường chứ không phải đàn anh đàn chị, dân xã hội đen nọ kia...!!!
    Thanks!!!

14. lamthoi

lamthoi Advanced Member

Cứ đọc bài báo này thì đủ hiểu người ta lên án cử chỉ này đến mức nào :

http://ngoisao.net/tin-tuc/ben-le/cau-t ... 33390.html

Avatar là gì , Avatar theo định nghĩa là ảnh đại diện của chủ nick trên các diễn đàn xã hội hoặc mạng chat như facebook, yahoo mesenger, skype...
    Nó là nơi bạn có thể lực chọn MỘT BỨc ẢNH CÓ Ý NGHĨA NHẤT ĐẠI DIÊN CHO CHÍNH MÌNH, thông thường là ảnh chụp của bản thân hoặc của con cái, đôi khi đó là ảnh của một người bạn ngưỡng mộ...

Như vậy ở đây Viêtcuong9x đã chọn một hành động tục tằn nhất để làm ảnh đại diện hay hoá thân cho chính mình như thế cũng đủ để đánh giá Bác ấy là người như thế nào rồi

15. phuchnd

phuchnd Advanced Member

E cũng như bác nhưng em nhát hơn :mrgreen: . Không phải người thân quen e chả nói, vì biết nói chả ích gì.

Cứ để vài năm nữa bác ấy đằm tính nó khác. Thời xa xưa nổi loại em cũng na ná thế em hiểu mà :mrgreen: .

Thanks.

16. tuankiet99

tuankiet99 Advanced Member

Tôi đang buồn vì cục biến áp Minh Quang 35v 15A đây. Đánh 1 hồi mà AC ra loa có 25V à. Các bác chỉ em làm sao cho nó ra cao hơn 1 tí với. :D

17. quangviet

quangviet Advanced Member

Em nghĩ biến áp bị chập vongf dây rồi bác chủ ạ!Biến áp MQ cắm ko tải,sờ tay còn thấy nóng thì làm sao dùng cho dự án này dc. :(

18. tuankiet99

Em cám ơn bác. Tối về em sẽ kiểm tra nó lại lần nữa xem sao.

19. phuchnd

phuchnd Advanced Member

AC ra loa nó phụ thuộc vào nhiều thứ cụ ạ: điện áp vào, gain của mạch, tải, trở kháng ra của mạch... ít phụ thuộc vào điện áp nguồn (trừ trường hợp clip).

Cụ tăng mức tín hiệu in xem nó có tăng lên nữa không. Mức out thế là khá lớn rồi chứ đâu ít gì (chừng 80W cho tải 8ohm).

Thanks

20. truong_tran_van

truong_tran_van Advanced Member

KROK mức đó vẫn còn khá bé vì em theo ea lắp đặt phòng KROK em biết họ dùng thiết bị và fix công suất như thế nào. Điện áp nguồn hát tạm được ở khoảng +- 65V DC cho tín hiệu đạng Aux. Còn thấp hơn chỉ nghe nhạc. hát ko hay tiếng không thoát

21. phuchnd

phuchnd Advanced Member

Em cũng vọc rất nhiều amp KOK tích hợp và pow rời công suất vừa vừa toàn thấy điện áp 35-42,5V AC thôi bác, trừ mấy cái pow khủng kéo loa hội trường thì dùng áp ~ 75VAC.

25V out, 2 kênh đạt công suất 160W out, cỡ này mở cửa là đuổi hàng xóm được rồi :lol: , trong khi cái cục biến áp 15A của bác chủ chắc được tối đa 200-250VA, chạy cỡ đó nóng phỏng tay luôn. Muốn chạy ngon phải thay biến áp thôi.

PS: E không nghĩ cụ ấy đo lúc KOK đâu, chắc đang nghe nhạc thôi (KOK thì đâu có rảnh mà đo nữa :lol:)

Thanks.

22. truong_tran_van

Đấy là krok của gia đình đánh loại boss thôi bác a. Còn phòng krok chuyên nghiệp đánh chừng đó công suất em e rằng chủ ôm đồ đi đổi ngay tức khắc vì khách nó chê hát bé quá và mệt quá. Phòng krok hiện giờ phải đánh tới 3 cái power 250-350 W/ 1 kênh bác ạ. Còn ít cũng phải 2 cái power rồi. Hát yếu là khách chê liền à.
    Mấy cái loa boss bây giờ ko chịu nổi vào phòng chắc chịu chưa thấu 1 bài. Riêng em đi hát ko chịu nổi với kiểu fix đó

23. tuankiet99

Em mở cả ngày cũng chẳng có hàng xóm để mà đuổi tại nhà em ở nông thôn bác ạ. :D

Với AC 35V sau khi nắn được 49VDC, sụt áp nửa volume còn 45VDC, sụt áp hết volume còn 40VDC.

Em đang sài 10 con tụ Fusheng thần thánh 10000uf/ 63WV, cho em hỏi có sài nguồn 40AC cho nó có ổn định không ạ.

24. truong_tran_van

Cái biến áp nguồn quá ẹ, một phần nó quấn hệ số cao, chắc là dây nhôm nữa thì chẳng ra gì. Làm cái biến áp khác đi bác tốt nhất nên dùng biến áp xuyến 500VA. AC 40 -45 V mới ổn. Tìm tụ tốt môt tý bác an tụ Fuseng thần thánh ko ăn thua

25. NguyenLabs

Đến là khổ,
    Về ăn uống thêm đi rồi hẵng chém ở đây.

Mấy cục nguồn Nhật Tảo ảo lắm bác, mua của Thủy Hoàng đỡ hơn.

Attached Files:

Share This Page

Loading...