Chuyên đề amply karaoke

Discussion in 'Bán dẫn' started by 3RuaDongNai, 28/1/15.

1. duyminh1984a

duyminh1984a Advanced Member

cái đó do alex mm DIY ah.....

2. 3RuaDongNai

3RuaDongNai Advanced Member

Miếng lót xò các loại nhật tảo bán đầy mà

3. vndiy

vndiy Advanced Member

Gọi là miếng lót sò luôn à bác Rùa?Bác mua chổ nào vậy ?

4. horizonline

horizonline Advanced Member

Xông điện chưa bác, quính giá cho e đu theo.

5. vs3242

vs3242 Approved Member

Bác chủ cho hỏi mạch RS200 dùng với nguồn 50-55vd đôi có được không. Tôi muốn nâng cấp phần công suất cho KOK chợ của tôi. Tôi đã ủi mạch aaron 1 mặt (tự vẽ) và lắp 100% linh kiện nhật (tảo) mới lắp 1 kênh nghe không hài lòng lắm ( tôi dùng nguồn 55v đôi hiện có)..Thấy mạch này có vẽ dể lắp hy vọng chạy được nguồn 50-55v.. tôi sẽ ủi lắp thử xem sao..có dịp tôi chụp hình bo aaron tự ủi 1 mặt và lắp chạy ngồn 55v cho các bác xem...(tôi chỉ là người ngoại đạo nhưng đam mê ..) thanks bác chủ..

6. vs3242

vs3242 Approved Member

Chào bác chủ! tôi thường vào đây xem các bác dy và rất đam mê dù là người ngoại đạo.. tôi đã vẽ lại mạch aaron và ủi 1 mặt lắp 100% lk nhật ( tảo) để nâng cấp KOK chợ nhưng chưa hài lòng ( có lẽ do lk nhật) aaron tôi cấp nguồn 55v đôi hiện có..Thấy mạch này có vẽ dể lắp thành công nên muốn ủi thừ..tôi chỉ lăn tăn nguồn của tôi chỉ giới hạn 50-55v liệu âm thanh có đạt không..Rất mong bác chủ tư vấn..Thanks

7. 3RuaDongNai

Gọi là miếng lót xò, mua ở chỗ bán xò :D

8. okasawa

okasawa New Member

Cụ rùa ơi.cho mình hỏi 2con ic1 va ic2 trên bo dùng ic ji thế bác?
    ae cug dam mê echo 3d gi gi đó muốn thử nhưng ko biết mua ic ji gắn vô hò hét cho đã
    bác nghiên cứu roài xin chia sẽ cho ae biết được ko ?

9. buidoi_44k

buidoi_44k Advanced Member

Bác 3rua cho em hỏi xxx xxx chút. Với các amp KOK hay bị hú thì ngoài nguyên nhân do mic ra thì nguyên nhân tiếp theo la bo mic hay là bo echo vậy?
    Thêm nữa, cái mạch pow của Bác nếu ráp bằng linh kiện Chị Na hết thì âm thanh có chấp nhận được không (đánh giá chủ quan của Bác). ngoài 2 con BC556 Bác khoanh đánh dấu cần mach sơ sơ thì những linh kiện nào ảnh hưởng rõ nhất đến chất âm?
    Mong Bác và các cao nhân đi ngang qua trả lời giúp em với. Có gì hỏi ngớ ngẩn quá thì các Bác đừng cười nhé :)
    Thanks All!

10. langbam

langbam Advanced Member

Hỏi "xxx" quá nên ko ai thèm giả nhời à Bụi :mrgreen:

11. duyminh1984a

duyminh1984a Advanced Member

Bác 3rua cho em hỏi xxx xxx chút. Với các amp KOK hay bị hú thì ngoài nguyên nhân do mic ra thì nguyên nhân tiếp theo la bo mic hay là bo echo vậy?

-KOK bị hú do nhiều nguyên nhân.nhưng chủ yếu vẫn là PCB công suất.còn pcb mic,echo,music,master,chỉnh đúng thì bớt hú đi 1 chút(pcb mic,echo,music,master xịn chỉnh ko đúng nó cũng hú như thường).lúc trước em có chơi pcb công xuất chợ và nguyên con KOK chợ từ a==>z hát ko hay nhưng rất ư là hú.từ khi em thay pcb cs SR200 vô giảm hú rỏ dệt và hót nhẹ hơn.nhiều người cho rằng hú do echo nhưng bác đẵ thử vặn min volum về 0 và thử xem có hú nữa không,em đảm bảo vẫn hú.

Thêm nữa, cái mạch pow của Bác nếu ráp bằng linh kiện Chị Na hết thì âm thanh có chấp nhận được không.
    -DIY là làm sao nghe vừa tai bác là ok,nhiều khi bác thấy nó không hay nhưng người khác thấy hay,bình thường.nhưng theo em linh kiện chị na thì mạch có hay mấy lắp vào cũng bình thường và mất công lắp bác ạ ........kính bác

12. Nguyenkimdang

Nguyenkimdang New Member

Em đọc vừa xong cái thớt này thấy có vài bác hỏi cái vụ này mà không thấy ai trả lời đặc biệt là bác chủ thấy vòng vo nhưng cũng k đề cập. Em nghĩ bác ấy biết nhưng sao bác ấy k trả lời nhỉ?bác đã mất công vẽ và chia sẽ cả cái layout hoành tráng thế mà còn 2 con ấy giấu tiệt cái số thì em đố cụ nào dám ủi mà lắp :D em nói có gì k phải bác chủ và các bác bỏ quá cho em nhé. Em có nghe 1 câu thế này ( 1 anh việt nam ta làm việc luôn hơn hẳn 1 anh tây nhưng 1 nhóm anh VN làm việc thì chưa qua 1 nhóm tây bao giờ. Từ đó cho thấy nước VN ta còn chậm phát triển và nghèo dài dài các bác ạ ! Vì ta có rất nhiều nghề gia truyền và có rất nhiều cái gọi là bí kiếp võ công gì ấy.)

13. vndiy

vndiy Advanced Member

Bác có thể chia sẽ A40 apex được không bác Rùa? :D hoặc là bác có link của nó không bác?thấy mạch rất nhiều linh kiện nên không biết làm phát ăn ngay được hay không,em còn đang hồi hôp chờ tin của bác.

14. obscurus

obscurus Advanced Member

Link trên diyaudio:

Schematic

http://www.diyaudio.com/forums/solid-st ... ost4173551

Layout (chưa test thì f)

http://www.diyaudio.com/forums/solid-st ... ost4174858

15. hola

hola Advanced Member

May quá em nhặt được cái board kok có con này

Và con này tra giống AN6884 nhưng chưa biết trong mạch nó có chức năng gì

Tòan cảnh nó thế này chẳng biết nhà sx nào?

Attached Files:

File size:
      112,3 KB
      Views:
      462
      File size:
      47,8 KB
      Views:
      459
      File size:
      59,1 KB
      Views:
      456
  16. nvkhoahcm

nvkhoahcm Advanced Member

Nhật Tảo có nhiều mà, chỗ rã xác máy nó bẻ sẵn em này luôn. Em cũng có, chẳng biết thật hay giả :lol: :lol:

Attached Files:

17. [M]issyou

[M]issyou Advanced Member

Bác rùa và các bác cho em hỏi. Trong mạch này thì con trở và tụ nào là con hồi tiếp. Để em biết lối thay linh kiện tốt cho em nó ạ

18. 3RuaDongNai

Trả lời phần màu đỏ

A40 tớ tính làm chứ chưa thực hiện, năm nay chắc mần em nó

Lúc nào có thời gian tớ dò lại mạch rồi báo bác nhé, ăn chơi tết quên hết rồi :D

19. [M]issyou

[M]issyou Advanced Member

Bác rùa cho em hỏi thêm là ko có zen 5v6 trong mạch, thay bằng zen 6v2 có đc ko, trong mạch thấy có 3 con 5v6 có 2 con dùng tạo nguồn nuôi con 071 và 1 con trong mạch lm 311, nếu thay thì thay cả 3 con đc ko?

20. vndiy

vndiy Advanced Member

Nhật tảo thẳng tiến khu b (chổ Anh Méo sạp số mấy em quên rồi.....có mấy chú BC 550,560b thôi không có chữ C,dùng tạm cũng được. em là em hết phân biệt được rồi,rẻ là khoái.

21. vndiy

vndiy Advanced Member

Cho em hỏi tý là ampli kok mình có thể là 1 cặp sò cho 1 kênh không ? tại vì em không cần công suất lớn lắm và nghe nhạc cũng được.Theo em săn lùng :mrgreen: thì em có thấy APEX AX14 là dễ làm nhưng về phân tích mạch thì thua chỉ biết căn bản thôi nên xin tham khảo ý kiến của các bác xem nó có thể hthành công hay không?vì chưa thấy ai làm hết.Em sẽ cập nhật PCB đầy đủ sau vì file lớn không up được.

Attached Files:

22. hola

hola Advanced Member

Em cho ..aaron chạy KOK mà thằng bạn nó đi lòng vòng hỏi cái..sub để chổ nào
    :mrgreen:

23. obscurus

obscurus Advanced Member

Vấn đề 1 cặp sò 1 kênh phụ thuộc vào nhiều thứ:
    - Độ nhạy loa, loa càng nhạy công suất yêu cầu càng bé.
    - Nguồn nuôi + sò out. Cái này quyết định công suất max của amp.

Phân tích mạch căn bản mình không biết, APEX thì được cái các loại amp ra hàng loạt, khó có thể nói được về độ ổn định. Vì vấn đề ổn định rất quan trọng, nó là tiêu chí của 1 design tốt. Bác chỉ có thể tự thử nghiệm với AX14. Na ná mạch của bác, mình thấy project P3A:

http://sound.westhost.com/project3a.htm

https://www.google.com/url?sa=t&rct...yYLAAQ&usg=AFQjCNGbI1CDVMGsb-9QSvMQS43tELwJiA

http://www.diyaudio.com/forums/solid-state/164756-p3a-comparison-table-long.html

cũng đáng để tham khảo, vì có từ rất lâu, nhiều người làm, độ ổn định cao, linh kiện không quá cầu kỳ.

24. vndiy

vndiy Advanced Member

Nó là APEX A14 em cắt ảnh nhỏ chút nên mất chữ apex đi vì không up ảnh lớn được.

25. 3RuaDongNai

Chọn cái nào?

Share This Page

Loading...