Dây USB hay giá rẻ (Heimdall 2 killer)

Discussion in 'Cables' started by truongv0ky, 20/11/22.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. truongv0ky

truongv0ky Advanced Member

Tên mặt hàng: dây USB 3 đầu Gia Huy
    Tình trạng, mô tả: used
    Giá bán: 1.5tr (mua mới 3.5tr)
    Khu vực: TQ
    Điện thoại: 09 không một 3 9 ba sáu 9 6

Thông tin thêm:

Dây này được mệnh danh là Heimdall 2 Killer (tạm dịch: sát thủ của Heimdall 2) vì hay không kém mà giá rẻ bằng 1/5. Nhiều bác đánh giá nó hoàn toàn ngang ngửa với nhiều dây trong tầm chục tr đổ lại.

Và cuối cùng trong tháng 6/2019 dây USB Giahuy đã ra đời , chất lượng dây USB 3 đầu của Giahuy nhiều Bác đánh giá vượt trội so với Nordost hemdall 2, Wire world platinium mắc gấp 4 5 lần ( 100 USD/600 USD)

Hãy Nghe Bác Quềnh Phở nhận xét

Em ấn tượng về sợi usb 3 đầu của bác GH khi so sánh cùng bản nhạc cũng như Vocal với Heimdle 2.
    Heimdle 2 nghe lúc đầu thay vào cảm thấy chặt chẽ, tĩnh, so với dây máy in thông thường thì thấy vậy là hay là chặt chẽ rồi. Nhưng đến khi thay dây GH vào thì âm nhạc nó bung ra đc, dải trên cũng như trầm đều bung hết, âm thanh nghe có độ cuốn hút, nhạc tính chứ không kiểu như Heimdle nghe lâu sẽ không đặc sắc vì cứ đều. Nếu các bác sở hữu dây nguồn Heimdle 2 cũng vậy, trung tính nhưng nghe kỹ sẽ thấy thiếu hiặc nghe lâu thấy nhàm.
    Hiện nay em mang sợi 2 đầu về nghe hệ thống ở nhà nghe cũng chi tiết, nhạc tính nhưng độ analog không bằng sợi 3 đầu. Để đợt anh GH đi nước ngoài 30.4 em cầm sợi 3 đầu về nghe trên HT nhà em rồi lại review câc bác tham khảo sau

( sau khi nghe ở nhà Bác ấy bác ấy viết )
    Đánh giá 2 sợi Usb Giahuy, bảo gồm sợi đỏ 2 đầu và sợi đen 3 đầu như sau :
    Thành viên thăm gia :
    1. Quyềnh phở
    2. Haolq
    3. Tuantqv
    4. Dungnt30.

Đánh giá chung: cả 2 sợi đều tĩnh, trong, thể hiện chiều sâu 3D tốt, vị trí ca sĩ, nhạc cụ đều rõ nét.
    Có sự góp mặt thêm của 3 sợi Usb như DIY dây bạc của anh Tuấn, sợi máy in thường và Furutech fomula 2 thì cả 2 đều thể hiện tốt hơn.
    Đánh giá riêng từng sợi như sau :

1. Sợi đỏ 2 đầu: nốt trung cao và cao tốt, căng dày, sân khấu tốt, 3D sâu. Tĩnh, như bác Haolq nhận xét thêm thì dây như có thêm bộ lọc vậy.
    Sợi này phù hợp với nhạc cụ, tiếng nhạc cụ căng, dày là ưu điểm nhưng cũng là nhược điểm khi thể hiện tiếng hát, nhất là hát Việt cũng căng theo, làm cho tiếng hát thiếu mượt mà, dịu dàng và truyền cảm.
    2. Sợi đen 3 đầu. : êm dịu, truyền cảm, mượt mà, sân khấu sâu lắng, chính xác, tĩnh lặng. Tiếng vocal dịu và truyền cảm, dải trung cao và cao đạt mà không gắt, không bị căng như sợi đỏ. Thể hiện cả vocal và nhạc cụ, bè giao huỏng đều êm dịu chính xác, nghe lâu khg bị nhàm hoặc có thể nói không mệt. Sợi đỏ mói nghe vocal chậm hoặc trio có thể thích nhưng chưa chắc đã nghe được lâu như sợi đen 3 đầu thể hiện. Sợi này khi so với mấy sợi khác thì bác Haolq cũng vẫn nhận xét như sợi đỏ là : giống như có bộ lọc vậy, do vậy hài âm cũng suy giảm hơn số với dây khác. Nhưng em thấy vậy là đủ và có vậy mới đủ tĩnh đủ chính xác 3D sân khấu.
    Hệ thống nhà em chơi điện, mass và chống rung đầy đủ nên khi dây tốt hay dở, độ chính xác nốt nhạc cụ, ca sĩ rất rõ, hay hoặc dở là lòi ra liền. Do vậy mấy ae đánh giá dựa trên HT và cảm nhận như trên, có thể trên HT khác sẽ khác.
    Vài cảm nhận và đánh giá như trên cung cấp để các bác thăm khảo, hoặc anh GH gia giảm thêm bớt nếu cần.
    Thk các bác!

Các bác có thể tham khảo thêm ở đây:
    https://vnav.vn/threads/dây-wireworld-starlight-8-coaxial-75-ohm-và-dây-usb-giahuy.90053/

2. truongv0ky

truongv0ky Advanced Member

Đã bay sau 5’ rao. Cảm ơn các bác.

Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page

Loading...