Dựng music sever từ main pc fanless và những phương án nguồn

Discussion in 'Thiết bị số' started by panzer90, 3/9/19.

1. oneclicklogin

oneclicklogin Advanced Member

Bí quyết là nằm ở phần PR. bất kỳ một nhà sx nào cũng vậy khâu PR được xem là cực kỳ quan trọng để đưa sản phẩm của họ làm ra đến với người tiêu dùng.

anhhung, tieuphi2006 and HNE like this.
  2. panzer90

panzer90 Advanced Member

E xài nối dài đây! Ko hề dở nếu xài dây tốt, còn dây lởm thì dở là đúng r :)) nên trải nghiệm thực tế bác ah.
    E đag xài dây mạ bạc của 3M mẽo :d

tieuphi2006 likes this.
  3. POCOLO

POCOLO Advanced Member

Nguồn pin nghe tưởng đơn giản dễ làm, chỉ 2 bộ pin là xong...nhưng nó quá mới mẻ nên phải giải quyết nhiều vấn đề về mạch nguồn, mạch sạc, khiển, phần mềm...
    Dùng nguồn pin cho dac hiện tại chưa thấy thay đổi lớn.
    Nguồn pin đem lên Music server là chuyện khác, nó giải quyết ngay lập tức vấn đề dùng máy tính làm nguồn phát, độ động cao, nền tĩnh cho chất âm cực kỳ cân bằng, cực kỳ vững và ổn định. nhờ vậy nó cũng giải quyết luôn vấn đề dây nhợ. Lọc điện, dây nguồn, dây tín hiệu không cần quá cầu kỳ... giờ chỉ cần mass điện, dây usb và dây mạng cực tốt là đủ.

4. oneclicklogin

sub85n03 là mosfet bác là dân kỹ thuật biết chắc nó làm nhiệm vụ gì rồi. góp ý với bác HNE tôi thấy sản phẩm của bác cũng tốt nhưng công tác PR chưa tốt nên ít người biết đến.

HNE likes this.
  5. panzer90

panzer90 Advanced Member

Mời bác tham khảo nối dài card pci từ chuyên môn trong lĩnh vực mod pc là riser.

6. oneclicklogin

sub85n03 là mosfet bác là dân kỹ thuật biết chắc nó làm nhiệm vụ gì rồi. góp ý với bác HNE tôi thấy sản phẩm của bác cũng tốt nhưng công tác PR chưa tốt nên ít người biết đến.

tieuphi2006, HNE and panzer90 like this.
  7. ko853

ko853 Advanced Member

Dù bác có mua dây 1 tỷ gắn vào nghe vẫn dở hơn là gắn trực tiếp. Điều này cơ bản trong audio rồi bác.

Tín hiệu điện khi đi qua vật trung gian sẽ bị suy hao ít hay nhiều. Chưa kể cpu, mobo phát ra rất nhiều nhiễu cao tần. Gắn thêm sợi cáp làm cái anten thu thêm bao nhiêu là nhiễu vào con card

tieuphi2006 and panzer90 like this.
  8. panzer90

panzer90 Advanced Member

Test đi bác, ko trải nghiệm ko biết đc. Cuộc đời chơi audio mà ko vọc thì chán lắm, ko khá nổi.

quocdat and jh50_cent like this.
  9. panzer90

panzer90 Advanced Member

Sản phảm hne pr chưa tốt thật mặc dù làm tốt :)) cần phải làm lại công tác pr [emoji23]

oneclicklogin and jh50_cent like this.
  10. jh50_cent

jh50_cent Advanced Member

xịn sò quá ko biết đâu bán sợi này bác nhể

panzer90 likes this.
  11. ko853

ko853 Advanced Member

Vọc nhiều rồi bác yên tâm. Bác cứ gắn nhiều cable vào nghe cho "hay" :rolleyes:

12. HNE

HNE Advanced Members

chắc chắn khâu Pr hay đơn giản dễ hiểu là bán hàng là một khâu rất quan trọng rồi ạ , làm ra dc sản phẩm mà ko tiếp cận ko bán dc hàng thì cũng ko để làm gì cả và cũng nên trên tinh thần là cần phải PR đúng với chất lượng thực tế .
    Em đã làm công tắc PR đâu mà cần ctac lại a , học nó trc đã a vì e chưa biết PR ah . chán vậy ấy a .

13. panzer90

panzer90 Advanced Member

Cứ làm tốt thì có khi ko cần pr ngta cũng sẽ biết đến mình. Dần dần sẽ khác. A tin tưởng chú sẽ làm tốt. Thấy sản phẩm của chú làm rất nghiêm chỉnh. Và đặc biệt ko lót nhựa vào pcb và gắn keo epoxy.

tieuphi2006 likes this.
  14. POCOLO

POCOLO Advanced Member

Các Bác đã mổ xẻ linh kiện thì đã trên tay con MS giahuy. Cái quan trọng nhất cần bàn là về kết quả nó mang lại, là chất âm. Không ai có thể nghe nhạc bằng linh kiện tốt, thiết kế đẹp, giải pháp kỹ thuật hay...
    Ms dùng nguồn linear cần linh kiện cao cấp + bí quyết công nghệ riêng trên thế giới chỉ có vài hãng làm được nên trước mắt khó có thay đổi lớn. Supper X chỉ là bản demo, còn nhiều lỗi kỹ thuật, nhưng chất âm đã tiến rất xa. Là hướng đi rẻ tiền và quá dễ dàng, vừa tầm hiểu biết của người Việt.
    E nghĩ MS là thiết bị hi-end duy nhất mà người Việt có thể làm đươc. Nếu Giahuy làm chưa tốt, các bác chắc chắn làm tốt hơn.

15. quocdat

quocdat Advanced Member

Việc kê và gắn bo mạch không đơn giản như bác tưởng tượng đâu ạ! :)
    Em không biết cách làm của Giahuy có tốt hay không vì cũng chưa nghe thử nhưng việc gắn bo lên bo không đơn giản như ghép hình đâu bác.

16. panzer90

panzer90 Advanced Member

Vậy ntn thì tốt bác share ae luôn.

e chưa thấy hãng nào lót nhựa gắn keo epoxy lem nhem vậy ?

17. Ngoc2

Ngoc2 Advanced Member

Hihi, cách đây khoảng 2 tháng tớ có viết trong topic này về bộ nguồn pin lièpo4 mà tớ làm cho main ATX và so sánh pin với siêu tụ sau khi tớ sử dụng 02 bộ nguồn này (mấy đoạn nay o còn). Tóm lại tớ thấy nhận xét của @HNE đúng:
    - Nguồn pin dùng cho musec server là “tít mù nó lại vòng quanh” lý do: trước đây macbock dùng nguồn pin ion đánh giá o hay Diy nguồn tuyến tính cho hay hơn. Nay main PC đang dùng nguồn tuyến tính ta quay lại dùng pin ion cũng hay (audio là thiên đường của sự ngộ nhận).

Tớ có y kiến @HNE nên bỏ y định dùng pin, tập trung vào giải pháp sieutu đi.
    Chúc bạn sớm có sản phẩm hay.:p

Last edited: 11/1/21
    panzer90 and HNE like this.
  18. panzer90

panzer90 Advanced Member

Ms, dac, amp, loa rồi dây nữa đều có thể hi-end đc chứ bác sao phải xoắn nhỉ. [emoji41]

19. HNE

HNE Advanced Members

và túm lại Pin hay siêu tụ e thấy chỉ phù hợp với main fanless , còn sài mấy main chip 10th thì vẫn cứ phải linear Power .

20. panzer90

panzer90 Advanced Member

A sợ pin hay siêu tụ còn chưa chắc phù hợp main fanless. Mà cpu cpu thì ngày càng ăn ít điện :d loanh quah 45w mấy năm nữa chắc còn 20w [emoji23]nhất là với cấu trúc e M1 của thằng táo thì bá luôn :d

chautranthanh likes this.
  21. mtbc

mtbc Advanced Member

Em không tin tưởng vô mấy cái mainboard PC xong đem đi làm MS. Chốt bùm.

22. Ngoc2

Ngoc2 Advanced Member

Tớ có ý kiến với @oneclicklogin & @HNE thế này: sau khi làm và sử dụng mạch nạp tuần hoàn của @oneclicklogin thiết kết tớ thấy mạch làm việc ổn định, dễ làm giá thành hợp lý, để tiết kiệm lao động quá khứ, nếu có thể đc @oneclicklogin cho @HNE sản xuất phát triển phần này với giá không có “sở hữu trí tuệ” (nói vui thôi nhé) @HNE tập trung mod Ram , mod clock full main , các card PCIe cho USB , ethernet , tối ưu hệ điều hành để sản phẩm sớm ra đời cho ae đc chơi sản phẩm của người Việt với giá của người Việt.
    Rất mong các bạn hỗ trợ nhau nhé.:D

23. panzer90

panzer90 Advanced Member

Rất hay bác ah ! Phải n ng cùng làm cùng nhau phát triển nthe sẽ phát triển rất tốt

anhhung, chautranthanh and Ngoc2 like this.
  24. chautranthanh

chautranthanh Advanced Member

Ở fb có bác nói M1 nghe nhạc hay lắm ah

25. ngô Tấn Phong

ngô Tấn Phong Advanced Member

MS này lên hết số roài>> Hôm nào làm Minishow đê..A góp 2 con ( All DIY). :p:p:p

panzer90 likes this.

Share This Page

Loading...