Em diy cặp loa horn kiểu Magico Ultimate 3

Discussion in 'DIY Gallery' started by vansannguyen112, 24/1/18.

1. vansannguyen112

vansannguyen112 Shop

Em lại được gặp các cụ trong phần Diy loa, làm những điều mình thích và tận dụng được công nghệ và thiết bị cũng như tay nghề của các cộng sự của em,không gì tuyệt vời hơn là hiện thực những ước mơ mà gần như mình k thể với tới,nên em lại chia sẻ với các cụ những hình ảnh cặp loa em đang thi công,làm theo mẫu của hãng Magico ,tên series Ultimate 3, cặp loa đầu bảng của hãng loa Hiend có giá rất cao,gần như ngoài tầm với của em ,nó có giá sách là hơn 600.000$.
    Trước mắt em vẫn làm phần khoai nhất,đó là họng và thân treble horn,vì là làm song song với cây kèn Western Electric 16a,nên theo quy định diễn đàn em vẫn phải lập topic này,cảm ơn các bác đã ghé thăm.

Attached Files:

Tags:
  2. vansannguyen112

vansannguyen112 Shop

Các cụ có thể vào link này nghe em nó hát và ngắm vẻ hoành tráng của cặp loa đỉnh nhất của Magico ah.

3. Haolq

Haolq Advanced Member

Cặp này về design rất đẹp , về âm thanh loa horn chắc thua acapella nhiều bậc . Dân chơi hiếm thấy show cặp này. Em nghĩ ko phải giá loa đắt mà là dân chơi ko chuộng. Cặp này hình như hãng nó chỉ bán loa; Cross và amp tự người mua phải lo và cân chỉnh lấy ?

vansannguyen112 likes this.
  4. Elegant

Elegant Advanced Member

Magico em thấy hầu hết nó làm toàn bằng nhôm khối CNC, em đoán kèn này của magico cũng làm bằng nhôm. Cá nhân em đã nghe vài lần đôi loa magico em thấy âm thanh mọi thứ đều không thiếu không thừa nhưng ảo tung chảo mà người chơi thường hay nói là thiếu tự nhiên:)

vansannguyen112 likes this.
  5. vansannguyen112

vansannguyen112 Shop

Em không dám mong ra được chất âm của Magico đâu ah,chỉ clone theo design của hãng vì lỡ yêu vẻ hoành tráng khỏe khoắn nhưng rất chất của cặp loa kèn này ,phần âm thanh có thể điều chỉnh phân tần theo driver được chọn sau ah.

6. Haolq

Haolq Advanced Member

Chính xác đó. Web của nó chụp ảnh khi gia công kèn này tại xưởng toàn là nhôm khối hình trụ tròn to như cái cột nhà.

7. Fxvie

Fxvie Advanced Member

Phân tầng k thể sửa sai cho cái còi đc bác ơi

8. vansannguyen112

vansannguyen112 Shop

Em có làm gì sai đâu mà sửa bác ơi

9. vansannguyen112

vansannguyen112 Shop

Đánh vật với em loa kèn tiếp ah.

Attached Files:

tai-to and sxct like this.
Tags: