Hướng dẫn cân chỉnh, lắp ráp GM4 The best amp!

Discussion in 'Bán dẫn' started by diyampli, 4/12/14.

1. diyampli

diyampli Advanced Member

Re: Hướng dẫn cân chỉnh, rắp ráp GM4 The best amp!

Thứ nhất bác không phải là người theo nên đừng phát biểu linh tinh, còn nếu không có bass tại sao bác lại hỏi đặt bo thêm và bo font panel em làm gì?
    viewtopic.php?f=19&t=68014&start=10450
    Bác vui lòng đọc lại topic này, bộ bo của anh "bạn" bác cũng ở đây em không lạ, thiết nghĩ bác không cần đứng ra kêu để anh bạn bác hỏi thẳng em có hay không? :wink:
    Nhìn rõ hộ em là con đời bo của bác em đã dựng thành công nhưng với cục nguồn kia em không vào được chassis lúc bấy giờ bác nhé.
    @ Em không trả lời pm của bác nên bác nói những câu khó nghe chăng? Xin lỗi bác sẽ có người đang sở hữa GM4 ở trong đó review cho bác, cần thiết nghe thì nghe luôn đừng chém gió em vây!

2. doancancel

doancancel Advanced Member

Xin loi mos may em ko danh duoc tieng viet. Vu pcb minh chi hoi bac vu cong xuat va phan bao ve cua bac de minh dang ky thoi. Con nguon va nguon vas thi ko nhe, Minh lam ko thay co bass thi minh noi tren day de anh em co kinh nghiem chi bao chu ko phai noi moc bac nhe. Bac lam ma ko cho anh em len day hoi a. Vay vnav nay cua minh bac nheminh out day bb :mrgreen: cua bac hat hay ko thi minh bac biet xoan nhau lam gi. :p

3. Tun_audio

Tun_audio Advanced Member

Vui thật! Của em tụ BC bass rầm rầm! Chắc ăn may! Đội GM4 có bác nào bị vậy ko nhỉ? Diyampli ơi chống chỉ định cấp code bừa bãi nhé! Anh mới học code còn non lắm cấp bừa bãi lại bị chém mệt lắm!

4. Tun_audio

Mình làm mình chơi có phải kiếm chác gì đâu nên ai thích thì chơi! Ko thích thì thôi đi chỗ khác! Nói qua lại làm gì cho mệt! Thôi có gì PM, Viber cho nhau cùng làm để chơi thôi chú ah! Mình kiếm cơm ở chỗ khác rồi lên đây chơi tưởng người khác cũng thế ai dè động chạm đến nồi cơm của người khác ngại quá!
    @ em mới học được một chút flowcode bản 5.4, bác nào có nhu cầu thì em sẽ chia sẻ tất cả những gì em học được! Cao siêu thì em ko dám nói nhưng mấy vụ PGA, LCD, LED7, RC5... thì cũng không khó lắm đâu ah!

5. duchacisco

duchacisco Advanced Member

Hóa ra cao thủ đây rồi chắc bây giờ nội công thâm hậu lắm, mấy vụ dịch ngược từ File HEX sang File chương trình chắc ngon rồi.

6. Tun_audio

Hi hi ko biết ko có tội! Dân kinh tế qua học được một tý đâu dám tự nhận mình làm cao thủ! Đâu dám so bì gì với bác! Em cũng tưởng học hỏi được tý kỹ thuật nơi bác hoá ra học được cái khác nhiều hơn :lol: :lol: Cũng may mấy bác cao thủ bên kỹ thuật vietel chỉ dạy mấy đường cơ bản nên em cũng học hỏi được tý chút! Mà các bác ấy hoành tráng thật! Vài ba đồng lẻ ko thèm tính chứ đừng nói là nhặt nhạnh vớ vẩn!

7. duchacisco

duchacisco Advanced Member

.
    Bằng của Em học cũng hoàn toàn khác hẳn nói ra sự thật sợ các Bác cười cho. Không làm gì cho thuê cũng có xiền.

8. Tun_audio

Hi hi bác cứ nói thế làm em ngại! Bằng của em lởm quá, chỉ học được chút kiến thức trong trường để kiếm sống thôi, mà người ta chỉ thuê mỗi kiến thức trong đầu em chứ ko thèm thuê bằng của em mới chán chứ! Cho thuê bằng cũng có tiền thì em phục bác quá! Chắc bán cái bằng ấy thì nhiều tiền lắm nhỉ!

9. hien040180

hien040180 Advanced Member

trong đội gm4 này mới có một số người làm thôi, các bác làm thấy chỗ nào chưa ổn thì chia sẻ với anh em không nên nhờ người khác chém gió linh tinh làm sai lệch quan điểm.
    làm gm4 là một công trình đồ sộ, em làm mới thấy rằng mình rất non kiến thức với nó mặc dù đọc đi đọc lại diễn đàn, tài liệu mà có nhiều lúc hàn rồi, hôm sau thấy vẫn có sai lầm lại phải rỡ ra hàn lại. có lúc làm rất tập trung nhưng lúc rảnh nhìn lại thì ra bị nhầm cực cả con tụ đã có chỉ dẫn chuẩn xác. bài học đắt giá của một số lần đóng điện là cứ nghĩ rằng mình làm đã đúng, mình gắn lk đã chuẩn vậy mà sao đóng điện lại cháy nổ. Ông già Lê nin ông ấy bảo "Trước sự việc bất thường các bác hãy bình tĩnh để tìm nguyên nhân đừng đổ tại người khác vội".

10. Tun_audio

Hay quá! Bác trích dẫn cả Lê Nin vào audio làm em lại phải ngậm ngùi giấu cái bằng chính trị của em rồi!

11. hien040180

hien040180 Advanced Member

cụ tun_audio lúc nào hướng dẫn em ít code nhé, em còn đang tìm hiểu xem làm thế nào để là mạch thủ công nữa mà chưa biết làm, em say mê điện tử từ lâu rồi mà khôgn đc học nên cũng không biết làm code, chỉ biết cầm mỏ hàn và cùng lắm là tra mấy cái quyển sách cũ rích và lạc hậu. em cảm ơn cụ trước.

12. Tun_audio

Hì hì em cũng chỉ đi học mót thôi! Vụ giặt là em cũng muốn làm thử nhưng chưa có điều kiện. Lúc nào phải qua chố banlinhkien mua ít phíp với thuốc về thử phát! Flowcode dễ lắm, vào lấy mấy cái ví dụ rồi là một số code mẫu trên mạng về mò mẫm thêm là hiểu và làm được thôi chứ lập trình c... thì em pó tay! Flowcode nó làm hết hộ mình rồi, chỉ đơn giản là đưa yêu cầu vào thôi với lại tra và hiểu datasheet con pic mình muốn lập trình cho nó, PGA thì hiểu cơ chế nhận lệnh của nó mà thôi!

13. Tun_audio

Ruợu say tưởng nói nhiều thì phả hơi rượu ra đỡ say hoá ra gõ phím nhiều cũng đỡ say các bác ah :lol: :lol: :lol:

14. vuhoa155

vuhoa155 Advanced Member

Em đọc ý kiến các bác cũng có thấy.... tỉnh người.. :mrgreen:

15. diyampli

diyampli Advanced Member

Đi họp chống chộm về thấy các bác chém dữ quá, anh em chơi trên đây nên hỗ trợ nhau chứ đúng không các bác? :D
    Em rất thích tinh thần hợp tác chia sẻ để cùng diy vui, rất ngại vác Rao đi chém, nhưng cũng có lúc chém nhiệt tình :lol:

16. [M]issyou

[M]issyou Advanced Member

He he, cái vụ hoá chất làm mạch này thì em đầu tư cho bác đc. Nhà còn rất nhiều hoá chất, nước cảm quang, nước rửa mạch, hoá chất phủ xanh... Còn rất nhiều ko biết bao giờ mới dùng, cụ làm em gửi cho cụ mỗi thứ đôi lạng chắc nghiên cứu mấy chục cái dự án code kiếc này.

Top nhăm chính về kỹ thuật, tránh tình trạng chém gió, và gọi bão trên này đi các cụ

17. diyampli

diyampli Advanced Member

Em mới chuẩn bị sắm 1 con Cà non 2900 cụ dư thì gửi cho em ít để giặt giũ với, mịa cần cái socket mua mất 20K, chuyển tiền mất 22K gửi mất 40K chờ mất 3 ngày em vãi ra mất thôi. Thôi thì quay về thời decal, phíp đồng, FeCl3, HCl 40%, cồn công nghiệp như thời SV thôi :p

18. [M]issyou

[M]issyou Advanced Member

He he, cụ nhận thì gửi cụ trước, cụ tun mất phần. He he, hôm nào đi vm để em mang cho cụ, chứ mang tận yên bái chắc ko mang đc. Mà gửi hàng này bưu điện cấm :D

19. startburn

startburn Advanced Member

Sorry các bác, bác doancancel đã cùng e nghe 1 bộ gm 4 của 1 bác e ko tiện nêu tên, mà đối với bác này lắp gm trên diy bán dẫn khó có ai lắp nhiều như bác ấy. Sau khi lắp đã chạy ngon, ko cháy nổ gì. Tuy nhiên, nghe thiếu bass, dải cao thì rất chi tiết, độ động rất tốt, nhưng trung trầm, trầm chưa tốt.
    Các bác nói bác doancancel chém, chứ e thấy bác ấy hỏi thật tình, chia sẻ, anh em nào có kinh nghiệm hay còn tuyệt chiêu gì thì chia sẻ thui. Chứ theo gu e nghe thế chưa đạt, mà chỉnh sửa thật sự ko biết nguyên nhân ở đâu.

Vài dòng chia sẻ mong các bác hiểu và cùng nhau xây dựng cho sp tốt hơn.

20. Tun_audio

Ai chả biết cái ông ko tiện nêu tên ấy là ai! Lại còn có dịch vụ khóc thuê nữa cơ đấy!
    Lên chém hùng hồn là lắp giúp ông bạn, giờ thêm ông đi nghe ké he he! Thôi tạnh vở rồi đi chỗ khác chơi đi! Bảo chính chủ lên đây nói chứ mấy ông nghe ké với lắp giúp đi chỗ khác đi!

21. NDHien

NDHien Advanced Member

Chào các bác
    Vậy thôi đi , đừng hỏi thêm nữa làm gì các bác ạ, đi chỗ khác chơi đi :D , vừa nghe xong bản nhạc " Thôi " của Y Vân hay quá ... :mrgreen:

Thân

22. vuhoa155

vuhoa155 Advanced Member

Cái vụ này trước em cũng bị dính rồi, em cũng đc theo dõi mấy bác lắp em này, mỗi cấu hình một khác. Nhưng điểm khác biệt lớn nhất là việc sử dụng tụ nguồn. Riêng về tụ epcos em cảm nhận thấy tiếng tốt nhất (cho em GM 3 trước em lắp nhé :D ). Nipon thì có bass nhưng âm lùng bùng, ko gọn, BC hay philips tiếng có vẻ mỏng hơn và ...ít bass hơn cả. Bác thử thay tụ khác xem sao ạ.

23. Muihex

Muihex Advanced Member

Tập trung vào chiên môn thui các cụ

24. startburn

startburn Advanced Member

Chào thân ái và đoàn kết, tổ quốc sẽ ghi công các bác. Nhớ khi test gm này nhớ dùng bộ dàn tham chiếu tốt 1 tí, nếu ko sẽ ra bass ầm ầm như bác tủn nói đấy. :)

25. Tun_audio

Em chơi cá nhân thôi chứ đâu có quảng đại quần chúng được như bác đâu mà tổ quốc ghi công! Chắc bác đóng góp được nhiều cho tổ quốc lắm nhỉ nên mới nghĩ đến tổ quốc ghi công! Bộ dàn nhà em em chơi tai em nghe thấy bas là ổn rồi mà cũng chẳng cần người khóc thuê! Tai mình mình nghe đâu phải nghe bằng tai người khác he he

Share This Page

Loading...