Hướng dẫn, hỏi đáp mod Airport Express từ A-Z!

Discussion in 'Thiết bị số' started by espadon_vn, 12/9/13.

1. espadon_vn

espadon_vn Advanced Member

KenKen /Xóm 4 - Lại Yên - Hoài Đức - Hà Nội/ Số 4
    Con AE thực sự là không cắm jack vào thì nó sẽ báo trên itunes là không có thiết bị cắm vào, không phải do dò tổng trở đâu bác, do trong đó có bố trí chân như "contact" đóng và nhả bác ạ. Em mod con nào giờ cũng nhổ bỏ cái jack đó ra hết :mrgreen:
    Thôi thì tùy duyên với em nó vậy !

2. vandk

vandk Advanced Member

Con AE của em mà không cắm cái đó vào là nó báo "anh ơi chưa cắm cái que của a vào cái lỗ của em sao em la cho được"!!, cắm vào cái là hét toán lên liền ấy mà! :lol: :mrgreen:

3. tinhdhmo

tinhdhmo Advanced Member

Các bác dùng kim sắc bẻ cái jack 3.5 câu cho đẹp , đỡ bị hỏi

4. PSman

PSman Advanced Member

Hì hì vậy mình đoán sai, vì chưa câu dây RCA, mới đến đoạn nhổ tụ nó đã ỏng ẹo rồi.

5. espadon_vn

Nếu bác câu dây phía dưới đưa ra loa thì dù hỏi mà mình chưa đáp nó vẫn hát mà, miễn là nối 2 chân phí phía trước vào nhau :)

6. VQ_audio

VQ_audio Advanced Member

Chú Cảm lúc nào rảnh ghé KL xem hộ a làm thế nào để con macbook của HD nó doi đc vs con AE class G nhé :mrgreen: Tks ,

7. espadon_vn

Hồi đầu MB của anh thợ săn cũng đá cặp với G mà cụ, coi chỗ nào tháy cho chọn mạng wifi thì chọn con AE là xong.
    P/s: à, mà khoe khéo là mới mượn đc hàng thuốc đây mà ... :mrgreen:

8. VQ_audio

VQ_audio Advanced Member

Hế hế , nó báo cái driver 5 hay 6 chấm jì đấy kô tương thích chứ chọn mạng wifi chọn con AE thì xong dồi vì xài wifi chùa phải đảo hót liên tọc mừ , con MB của HD hềnh như sét lại từ hồi anh Cảm úp G lên N

9. tinhdhmo

tinhdhmo Advanced Member

Cụ ko doi được hay không config được ạ

10. VQ_audio

VQ_audio Advanced Member

Hình như là kô cờn phịch đc vì khi play nhạc AE kô ra tiếng & một lát thì màn hình láp hiện ra cái băng gì nhiều chữ ing lịt đọc kô hỉu ạ :mrgreen:

11. PSman

PSman Advanced Member

Báo cáo các cụ lần nữa về sự cố AE nhà em mấy ngày qua,
    Tối qua em đã tìm ra ng nhân chính, lí so hết sức tào lao do thiếu hiểu biết. Khi dùng itune phát thì có thể nó bỏ qua mà vẫn cho xuất nhạc nhưng với pm trên Android nếu k cắm jack 3.5 vào thì logo Airplay hiện lên nhưng gạt qua k đc. Pm này nó thế chứ chả lỗi hay hết hạn gì, cả trên N và G đều như thế. Em đã câu jump chung nhưng k có tác dụng, ngồi đo cả buổi việc cắm với rút nó ăn nhả ra sao mà thua, k biết cái socket 3.5 nó làm kiểu gì mà đo k ra.

Do đó, nếu mod như bác Thọ Esp, dùng itune phát thì k vđ gì nhưng với pm android của em thì phải chọc 1 que 3.5 vào mồi để đó, tín hiệu thì lấy từ dây chích ra.

Một khi nó đã nhận và phát air rồi thì có rút jack 3.5 vẫn ok, nhưng kđ lại phần mềm hay AE là phải cắm vô.

2 con G và N em làm 2 kiểu khác nhau, G lần trước đưa nguyên mặt giao tiếp ra vỏ sau, dùng socket đổi 3.5-RCA nên hoàn toàn k bị gì, N lần này câu mới bị.

Bác nào làm sau dính như em thì biết đường mà xử lí.

12. tinhdhmo

tinhdhmo Advanced Member

Số bác lận đận quá cơ :)

13. PSman

PSman Advanced Member

Hình như mỗi mình em chơi e pờ lây ku trên Android nên mới độc tấu thế chứ ngồi cùng thuyền itune nhà các bác thì chắc chả có vđ gì rồi...

14. PSman

PSman Advanced Member

À thêm nữa, khi có lệnh kết nối airplay từ pm thì nó hơi xì với nhiễu e e ở loa, kết nối xong hay phát thì im, có đúng thế k các bác ? Cũng nghi riêng cái pm này nó thế, mà k kiếm đc pm khác bẻ khóa chạy ngon trên đt...

15. espadon_vn

Con nào cũng thế bác, như kiểu nó xì để báo ho người dùng biết là nó đang ... thở ạ :D

P/s: Nếu làm con N, khi bật, để max volum pre còn nghe ra cả tiếng rít nữa cơ ạ. Làm kỹ thì rít nhỏ, có khi không nghe ra, còn làm không kỹ thì... cả lúc có nhạc rồi vẫn rít :mrgreen:

16. PSman

PSman Advanced Member

Chuẩn luôn bác, k hiểu sao các bác câu dây trần mà nó k nhiễu cũng hay. Dây câu tụ nếu phần nhiễu là từ khi nó thòi ra khỏi hộp EMI shield nhưng khúc này xử lí hơi mất công, còn câu trần từ jack 3.5 ra RCA là nó e e ở loa luôn, phải bọc giáp thì mới nín.

Nắp che chống nhiễu còn có tác dụng giải nhiệt, cố gắng dùng dây nhỏ luồn vào, chứ bỏ nó đi mấy con công suất phát nóng k có pad tản sớm tèo hay treo.

Đúng là bị rít hoặc có tiếng ngắt khi chuyển bản, pause, stop. Hãng xử lí phần này chưa được ngon.

17. netnomas

netnomas Advanced Member

cần đặt mua cái ae G + nguồn mod sẵn (khuyến mãi câu sẵn 4 dây tụ .. nâng cấp sau) ai có xin rá :p

18. tinhdhmo

tinhdhmo Advanced Member

Em bỏ cái vỏ nhôm bên trên, mát hơn là ốp vào ý chứ kkkk :lol: :lol: :lol:

19. tinhdhmo

tinhdhmo Advanced Member

Em bỏ cái vỏ nhôm bên trên, mát hơn là ốp vào ý chứ kkkk :lol: :lol: :lol:

20. coitri

coitri Advanced Member

Em cũng e pờ lay trên Android. Dùng AirAudio trên Nexus 7 2012 Wifi Only.
    Sau rất nhiều lọ mọ thì cuối cùng em mới phát hiện ra, thằng tác giả nó dùng L nên nó tối ưu phần mềm trên L (ý là Android 5 ý)

Em nâng cấp con của em lên 5.0.2 L, nghe tốt nhất.

Bác PSMan thử xem sao.

P/s: em cũng là thằng code dạo nên khuyến khích các bác mua đê!!!

21. PSman

PSman Advanced Member

Ai bằng bác nữa ... :lol:
    Em chơi Double Twist với Magicplay, k cần crack. Phát với con G thì trơn mà N lâu lâu nó bị mất tiếng tích tắc rồi hát tiếp dù để nó sát con AE.
    Airaudio là chuẩn nhất, nghe online hay mọi source đều ok. 5$ k đắt nhưng phải nhờ mua mới có, em lại hay đổi máy k biết nó theo ID người dùng hay theo device.

Nhưng con AE kiểu gì nó cũng e e hay tạch nhẹ lúc có lệnh.

22. tinhdhmo

tinhdhmo Advanced Member

Số em nó may, lắp cả vài con chả con nào e e hay tạch tạch. Hý hý , hay do em hay ngồi thiền trước khi hàn :lol:

23. coitri

coitri Advanced Member

Mua đơn giản mà bác, nó theo account của Google Play, đổi máy khác thoải mái bác ạ. bác làm cặp đôi AirAudio và PowerAMP là ngon.

24. PSman

PSman Advanced Member

Vậy mua 1 lần active trên nhiều máy đc à bác, miễn cùng 1 acc. Vì em có thêm MTB cũng Android nốt. 100k là ok rồi. Bác mua rồi à ?

25. PSman

PSman Advanced Member

Em thì k ngồi mà chắc bác Esp cũng chả thiền nên dính rồi. Tạch nhẹ là ít thôi, chủ yếu khi đt air xong lần đầu.
    Còn pause hay next thì khoảng lặng nó e e... lẽ nào tai bác k nghe đc ở tần số này, cũng tầm 16-18Khz. :lol:

Share This Page

Loading...