Hỗ trợ 24/24h cho các bạn đang làm ampli TDA-7294

Discussion in 'Bán dẫn' started by tuanhuy, 5/5/06.

1. garbolino

garbolino Advanced Member

Mất hết cả hứng. :mrgreen:
    Hôm bữa kêu đưa địa chỉ em tặng ít đồ chơi thì lại cành cao, giờ đợi dài cổ chưa có thì lại la lên.
    Cuối tuần này em gửi đồ cho một ông ở Bắc Ninh, em gửi biếu cụ nhá, bắc Ninh chắc cũng gần Bắc Kạn vì cùng ....... tên miền :lol:

2. dangdt

dangdt Approved Member

Sao bác lại nói vậy bác mà hỏi em cho từ lúc đấy luốn rồi. Em cũng chẳng biết bắc ninh nó ở chỗ nào cả. Bác giúp được em thì em càng mừng chứ cành cao gì đâu. Văn vẻ của em kém lắm, đi học văn toàn 4, thôi các bác thông cảm cho em.
    Bác giúp em được thì gửi cho em theo địa chỉ
    hà sỹ đẳng. Thôn nà bây. Xã bằng phúc. H.chợ đồn. T.bắc kạn
    cảm ơn bác

3. huyhoanghp96

huyhoanghp96 Advanced Member

Ấy chít, cụ Gar cụ chém vui thía thui , chứ cụ không để ý gì sất đâu anh .Chơi món nầy nó phải từ từ nhẹ nhàng thì mới dễ thành công ạ , chứ tộp một phát lên thẳng luôn rồi dễ ... hạ cánh lắm ạ :D Giống cụ Gar :mrgreen:

4. chanwa

chanwa New Member

các bác cho em xin lít linh kiện theo mạch mà anhbayxi đã post đi, cám ơn nhiều. Lần đầu tiên em làm, mong các bác chĩ em nhiều nhiều. Có bác nào ở Sài Gòn hông,gần khu công nghiệp Vĩnh Lộc (ngã tư Gò Mây). Có gì em qua nhờ vả :). Em ham lắm nhưng lại không biết gì cả :). Trình độ điện tử = 0. em xin lít lik, sơ đồ có gì đi mua 1 lần vì cũng không có thời gian :). ah cho cả linh kiện bo nguồn, bo công suất, và còn bo + linh kiện gì nữa mong các bác chỉ bảo thêm :)

5. chanwa

chanwa New Member

cho mình xin list linh kiện của mạch này đi các bạn. Lần đầu tiên mình làm,mong các bạn chỉ thêm :)
    download/file.php?id=398640

6. naichuoi

naichuoi Advanced Member

ý bác chắc là cái mạch này ạ.

Attached Files:

7. volume100

volume100 Approved Member

8. trungdng

trungdng Approved Member

TDA ver 1 của iem toàn chơi linh kiện khựa mà còn ko có tụ input, em đấu thẳng input vào chân 3 TDA mà vẫn hót hay mới buồn cưới chứ!
    Đang làm TDA ver 2 thay thế khá nhiều, tụ 1000uF thay tụ khựa bằng tụ Philips, các tụ bootraps và hồi tiếp là tụ nichicol, tụ input chơi tụ dầu của Nga ngố. Lô linh kiện vừa được bác hmo dày công sưu tầm từ Hà Nội chuyển vào Miền Trung.
    Hi vọng là nó sẽ hót tiếng đẹp với đôi loa cỏ hoang của em!

9. huyhoanghp96

huyhoanghp96 Advanced Member

Cái biến áp nầy giá xấp xỉ 1.4M tiền Việt chưa tính ship , với giá nầy anh có thể đặt quấn tại Việt Nam biến áp rất tốt có thể chơi sò công suất lớn chứ không chỉ 25V chơi TDA7294 ạ :D

10. hmo

hmo Advanced Member

Nghe nói tụ Paktron nối tầng TDA cho ra tiếng bass chắc và sâu hơn. Ko biết ở HN có chỗ bán hay trao đổi con tụ loại này ko anh em ơi. Đã xài thử tụ dầu của Nga ngố và tụ WIMA nhưng chưa mang lại tiếng bass có chiều sâu như ý muốn.

11. trungdng

trungdng Approved Member

Iem là iem kết Vitamin Cute thôi mà ko biết ở đâu có hic hic!

12. dangdt

dangdt Approved Member

Mọi người cho mình hỏi tí để quấn thứ cấp đôi 28V cần khoảng bao nhiêu gram dây đồng cỡ 0.8

13. mattroidem

mattroidem Advanced Member

Tùy cái lõi nữa bác.

14. dangdt

dangdt Approved Member

lõi sắt Thường hết khoảng bao nhiêu vậy bác. Em chỉ muốn biết hết khoảng bao nhiêu để đi mua thôi

15. minhthaibinh

minhthaibinh Advanced Member

bác có mạch in rồi ạ?bây giờ giá đồng cũng rẻ hơn 1 chút,bác cứ mua 5 lạng về dùng ạ:D

16. DThocviec

DThocviec Advanced Member

Re:

kính chào đại gia đình VNAV. em mới gia nhập vào diễn đàn. nay đang thử làm một DIY newbie. kính mong được sự giúp đở.
    em đã làm xong mạch theo sơ đồ bo mạch như bác sonduong3dao. nhưng không có tụ dầu 0.47mf, nen nghe tiếng bass chán òm. kính mong các bác ai ở thành phố, hay biên hòa đồng nai cáng tốt, có tụ dầu cho em đăng ký một cặp.
    em đánh mạch này cới con thùng loa như sau: bass pioneer 3 tấc coil lớn, 120w, 1 treble mid 1tac2, 1 treble dom, 1 tweeter 120w, không có ráp phân tần vì không biết ráp . kính mong sự giúp đỡ. xin chân thành cảm ơn.
    và sau con này em sẽ tập trung đầu tư con sub, sẽ tham khảo ý kiến các anh sau.

17. hoangamthanh

hoangamthanh Approved Member

Re:

bác vận động đồng bào cho em những linh kiện ấy được không!chỗ em chỉ kiếm được mấy cục biến thế thôi

18. hoangamthanh

hoangamthanh Approved Member

Re:

bác cho em đăng kí một bộ đê!em cảm ơn bác nhiều

19. anhkhois

anhkhois Advanced Member

18K/kg bác à, mua tại shop Fe của cô Chín đường Vĩnh Viễn, các bác ngoài Hà Nội chịu khó lội xuống Văn Môn, giá có khi cỏn rẻ hơn. Cho TDA nến 1 biến áp dùng cho 2 kênh có thể mua lõi tầm 2.5-3Kg là dư tải rồi.

20. horizonline

horizonline Advanced Member

Mà bác anhkhois có máy quấn không giúp e với. Em cũng đang định quấn 2 cái mà ko biết cách quấn.

21. anhkhois

anhkhois Advanced Member

Cái này em không có quấn giúp được, quấn Fe xuyến đuối lắm. Cách quấn mời bác qua topic viewtopic.php?f=19&t=16730 đã có hướng dẫn rất đầy đủ.

22. horizonline

horizonline Advanced Member

Em đọc mà cũng chưa hình dung ra quá trình quấn, hay bữa nào bác quấn cho em xem học rồi hoc hỏi với

23. minhthaibinh

Re: Re:

hic hic,cái này 6 năm trước rồi bác ạ,bo mạch phát hết rồi bác ơi :lol: :lol:

24. anhkhois

anhkhois Advanced Member

Bác chịu khó xem hình người ta quấn trước đi, chứ quấn 1 cái hết 3 ngày làm sao mà ngồi xem hết được, nói chung là đuối lắm. Lúc quấn bác phải luôn tưởng tượng đến hình ảnh của cục biến áp khi hoàn thành mới có động lực quấn, nói chung là quấn Fe xuyến rất là nản.

Bây giờ mà chơi lại LM3886 với TDA7294 cũng vui chứ, hay là anh em mình đào mồ cái topic này lên clone đợt 2, em lo PCB cho, gọi là "Chip-amp return" :lol: , đã qua rồi thời trên VNAV đua nhau lắp chip-amp với kiếm tụ dầu input. Bây giờ toàn mấy con bán dẫn linh kiện rời công suất khủng thôi. Làm xong đem đấu bắt xác Naim, GM3, THQ, Leach, F5 cho vui :lol: .

25. minhthaibinh

OK,chơi đi bác ui:D,kiếm họ IC nào hay hay rồi clone nhé:D

Share This Page

Loading...