Hỗ trợ 24/24h cho các bạn đang làm ampli TDA-7294

Discussion in 'Bán dẫn' started by tuanhuy, 5/5/06.

1. anhdt

anhdt Advanced Member

Sắp được 4 chú mạch ra lò rồi. Tinh thần là sáng mai bác nào cần mạch thì contact với em nhé!

2. cutun1217

cutun1217 Advanced Member

@anhdt: tối nay mưa quá, kô em cũng qua giúp anh làm nốt . mai em qua anh nhé . chắc sáng mai là có mạch làm rồi :D

3. thanhgamo

thanhgamo Advanced Member

Chúc mừng, bác anhdt cho em đăng ký 1 bộ nhé.
    còn board LM 3886 nữa, bác tiện tay thì làm luôn thể, em phải lấy bằng được chất âm của con này vì nghe nói nó rất hay mà cái LM 3886 em đang dùng thi nghe chưa hay lắm. Làm lại thui. :)

4. Aries

Aries Advanced Member

5. h3tq_qn2002

h3tq_qn2002 Advanced Member

hay wa. vậy là sắp cps mạch để làm roài. Bác anhdt cho em đăng ký một bộ nhé. em liên lạc với bác bằng cách nào đây. bác có thể cho em số đt để tiện liên lạc được không.

6. anhdt

anhdt Advanced Member

Híc, cả tối qua em hì hục :( nhưng mới được 4 chú TDA (kép) và 4 chú LM (đơn) thôi (LM em không vẽ và kô làm đề cal mà do bác bidanh đi xin được đê cal). Các mạch TDA đều là dạng hàn linh kiện trên mạch và không khoan lỗ vì khoan lỗ cả tấm lâu lắm, chắc mất 20 phút đến 45 phút mới xong 1 chiếc và phải 2 người làm. Chỉ có mấy chú LM là do đecal in để làm mạch khoan lỗ nên bắt buộc phải khoan thôi (nhưng không được đẹp lắm).
    Do vậy: lần này sẽ chỉ có 4 người nhận mạch TDA để làm (trừ em) và 2 bác có mạch LM để làm. Em sẽ ưu tiên cho bác nào chưa làm, chưa có mạch và đăng ký trước. :lol:
    Danh sách các bác nhận mạch TDA:
    1. cuntun...
    2. h3tq_qn2002
    3. tranchien
    4. dự phòng
    Danh sách các bác nhận mạch LM:
    1. bidanh
    2. tạm thời là em
    Các bác contact với em nhé!

Attached Files:

7. bidanh2002

bidanh2002 Advanced Member

Trông ngon lành rồi đấy anhdt. Mạch LM thì chắc ít người có nhu cầu hơn vì mua ở HN không có LM3886.

8. thanhgamo

Gua, Quá bro, chúc mừng bác Anhdt, em đăng ký 1 bộ nguồn và CS của LM 3886 từ hôm qua đấy nhé.
    Thấn

9. anhdt

anhdt Advanced Member

Hê hê, cái LM này chỉ có 3 bộ thôi bác ạ, còn 1 bộ chưa rửa vì em hết phíp đồng (cũng hết ngân sách để mua roài :cry: ). Thế nên nếu bác thích cả bộ này thì về em đưa nốt đê cal để bác có cơ hội luyện công phu rửa mạch, hô hô. Em ngâm mất 30 - 45 phút nó mới tan hết mà bác ngâm có 1 - 2 phút, nhanh quá! Bác mà luyện thêm món này vài bữa nữa thì chắc ngâm mạch chỉ cần 10s. :D

10. thanhgamo

Hu hu, tính em lười bác biết rùi mà, chỉ thích ăn sẵn thôi, bác mà bắt em pha thuốc rửa nữa thì chít em à....
    Thôi, có đề can rồi cũng được, hôm nào bác quăng qua em em rửa nốt.

11. anhdt

anhdt Advanced Member

Hế, bác cứ lo không có! Bác nào cần thì contact em, em seller lại cho (trừ bác bidanh). Nhưng giá thì hơi mắc đấy vì mất công vận chuyển bằng máy bay mà mỗi lần ra vào chỉ có 5 - 10 cặp. Vậy nên giá LM3886 sẽ là ................................................................................................................................................................................................................. 32k - 35k/1 chú. Thôi tính 35k/1 chú để dễ tính tiền và còn có kinh phí uống trà đá chứ 32k thì lãi có 1k không bõ công đóng gói.
    @Chít rồi! Em quên không tính cước vận chuyển bằng BOEING 777 :cry:

12. anhdt

anhdt Advanced Member

He he, hôm nào qua em rửa luôn một thể. Chắc em lại chuẩn bị phải vẽ pcb để đi cắt roài!

13. cutun1217

@anhdt: nhìn mạch đẹp quá :D. mà đang trong giờ làm việc sao anh lên mạng hay thế, hôm nay anh có mang mạch kô? nếu có thì trưa em qua nhé, ko thì chiều tối em qua nhà a.

14. h3tq_qn2002

hiiii nhin trên bản vẽ thấy bình thường mà khi lên bo nhìn đẹp thật đấy. Chiều tầm 6h anh đã đi làm về chưa. chiều tối wa lấy về lắp luôn thui.

15. nothing_boy81

nothing_boy81 Advanced Member

bác anhdt cho em đăng ký 1 cặp LM3886 + mạch nhá

16. thanhgamo

EM nghĩ bác anhdt còn một công đoạn nữa chưa hoàn thành, đó là quét nhựa thông để bảo vệ mạch ...he he

17. anhdt

anhdt Advanced Member

@cutun: anh có mang mạch đấy! chiều qua luôn chỗ anh làm anh đưa cho. Anh gần như ol 12/12.
    @nothing_boy81: em tha ra có 2 cặp LM thôi, bác bí danh một cặp và một bác nữa cũng đăng ký rồi. Em còn một căp LM3876 thôi. Nếu bác cần thì nhắn luôn cho bác thanhgamo mua.
    @thanhgamo: em không quên công đoạn này đâu mà em lười và định hàn xong linh kiện mới quét.
    Chiều 6h là em ở nhà rồi. Các bác cần thì cứ qua.

18. h3tq_qn2002

Rất cảm ơn bác anhdt. Tối nay vừa wa nhà bác ấy lấy mạch in và thưởng thức TDA 7924. hay wa cơ, làm thằng bé ra về mà phải giả vờ wen chìa khóa đề way lại ngó em TDA lần nữa rùi mới về được :).

Em đang tiếp hành lắp ráp linh kiện. lần này phải cẩn thận không lại toạch như em TDA hôm nọ thì chít :(

19. leminhfsc

leminhfsc Advanced Member

Bác anhdt cắt làm mạch đẹp quá, làm xong bác nhớ quét nhựa thông ngay không thì mạch đồng nó xỉn đi nhanh lắm bác ạ em đã bị dính vụ này rùi, mà các bá cho em hỏi cái vụ mua tụ dầu hình như em mua nhầm tụ hay sao ấy, bà bán hàng bảo là tụ dầu của nhật mà sao em lại thấy trên tụ nó ghi 400VAC 60Hz 0.30A có ảnh đay nhưng mờ quá các bác tư vấn giùm em

Attached Files:

20. cutun1217

em vừa từ nhà bác anhdt về . 2 anh em hì hục cưa , dũa, khoan, tẩy 2 tiếng đồng hồ mới xong . mấy bản mạch này được bác anhdt chăm chút rất kĩ, em nhìn mà thấy bùi ngùi.
    giờ em bắt đầu công đoạn hàn đây. cảm ơn các bác và anh anhdt rất nhiều. mai em còn qua anh tiếp :D

@h3tq_qn2002 : bác vừa thửa được đôi tụ ngon lắm đúng kô ? mai em qua bác lấy mấy tấm tản nhiệt nhé .

21. thanhgamo

Phong trào TDA 7294 đang tái nở rộ, chúng ta sẽ cũng lắp và xin Ban Quản Trị cho tổ chức TDA Contest lần 2 các bác nhỉ. :) Nếu không được thì đấu tay đôi từng cặp và loại dần như bóng đá ấy.
    @leminhfsc: Chắc đúng là tụ dầu 2uF 400V rồi, trị số 2 uF là nhiều bass đấy, lắp thử xem kết quả thế nào.

22. cutun1217

@thanhgamo : lần trước cũng đã có 7294 contest rồi hả bác ? chán quá, đêm qua đang háo hức định làm thì bị mẹ em bắt đi ngủ, tịch thu hết cả tụ tị, mỏ hàn rồi .
    các bác có âm ly vô địch quản, nhưng cũng còn dễ thở hơn em :( . tối nay qua nhà bác anhdt làm tiếp vậy . anh anhdt cho em tạm trú nhé :D

23. anhdt

anhdt Advanced Member

@leminhfsc: cái tụ đấy bác cứ dùng thử xem sao, nhưng có khi bác nên mua thêm tụ sắt vuông vuông của Nga nữa để so sánh! Ở Hà Nội tụ dầu chủ yếu chỉ có của Nga thôi.
    @cutun1217: OK, ban ngày cứ ráp đi, tối đem qua mình xem tiếp cho.
    @nothing_boy81: Bác có lắp LM thì đến em để lại cho, nhanh kẻo hết.
    @h3tq_qn2002: bác đủ đồ rồi thì chiến nhanh đi rồi báo cáo kết quả cho anh em biết, xem thế nào?

24. h3tq_qn2002

Dạ vâng đêm wa em đã lắp song mạch roài ah, lắp song nhìn thấy đẹp wa. giờ em đang làm nốt tấm tản nhiệt cho em nó nữa. Cái tản nhiệt trước em mua ngắn wa lên chưa lắp được. Dự định tối nay em sẽ cho em nó cất tiếng khóc trào đời. :)

@cutun: Dạ vâng ah. Tối wa đến nhà bác anhdt thấy nhà bác nhiều Tụ chiến wa thế nà mần luôn 1 cặp :). bác cứ wa em đi. em cầm theo 4 tấm lót và 4 lỗ cách ly cho ốc roài đây. bác vào hỏi gặp Quyết nhé.

25. anhdt

anhdt Advanced Member

Cái tản nhiệt các bác phải chọn cái to to nhé! Bé quá là em TDA nóng lắm đấy! Nếu mua người ta chưa khoan lỗ thì mang đến em khoan cho.
    Loại 20 đến 25k bán ở chợ trời là vừa đẹp.

Share This Page

Loading...