Hỗ trợ 24/24h cho các bạn đang làm ampli TDA-7294

Discussion in 'Bán dẫn' started by tuanhuy, 5/5/06.

1. NewFlower

NewFlower Advanced Member

Kính báo: em đã xin được mạch, chân thành cảm ơn bác via đã giúp đỡ. Mời bác vtphuong68 ghé nhà em lấy board.
    @all newbies: mấy bác nào mà là newbie thực sự xin vui lòng không vào phòng nghe nhạc của bác via, nếu không sẽ bị sốc nặng (chính em đã bị khi tận mắt nhìn bộ giàn của bác via, có cảm giác như một phòng trưng bày í) :roll: lại được bác via ưu ái cho nghe thử. Biết nói sao nhỉ, wow tuyệt vời, nhất là bài Hotel California của Eagles, cây guitar làm em phê nổi da gà (lần đầu em được nghe đĩa than và cũng là lần đầu được nghe ampl đèn, hic). Nhìn bộ loa bác via xong về thấy đôi loa của em đìu hiu nằm trong góc mà thấy thương...

2. vtphuong68

vtphuong68 Approved Member

Ok thanks bác trước! Bác cho em cái địa chỉ nhà bác đi vài hôm nữa em lên mua linh kiện ghé nhà bác luôn. Thường thì mấy giờ bác ở nhà. Hay là gặp bác ở đâu tiện hơn. Em ở Bình Dương em thường đi xuống dưới buổi sáng. Nghe bác nói dàn nhà bác via vậy là em muốn té xỉu rồi nói chi được nghe thử như bác.

3. NewFlower

Nhà em gần bến xe miền tây. Bác ở Bình Dương mà tới nhà em xem như đi xuyên qua SG :roll:
    Thôi thì bác xem có bác nào ở BD hay hướng Bình Thạnh hay gần khu vực Nhật Tảo có board xin cho tiện, còn không thì PM cho em địa chỉ, em bỏ board vào bao thư gởi cho.
    @all: em không biết cho 2 board TDA-7294 vào bao thư gởi có được không, em thấy nó mỏng te à.

4. vtphuong68

vtphuong68 Approved Member

Bác cho em địa chỉ đi. Em có thằng bạn chạy xe ở bến xe miền Tây đó. Có gì em nhờ nó ghé lấy dùm cũng được. Mất công bác gởi tốn tiền bác nữa. Bác chuẩn bị tới đâu rồi.

5. NewFlower

Em vừa có board, hy vọng trong tuần sau cho em nó cất tiếng khóc chào đời :)
    Em đang sắp sếp bố cục, khi OK thì bắt tay khoan dùi đục đẽo cái vỏ rồi tiến hành sơn phết. Phần này là em sợ nhất, chưa biết khi nào xong để ráp hoàn chỉnh :roll:
    @vtphuong68: em PM dc cho bác rồi

6. conde

conde Advanced Member

Các bác ơi em đang cần mạch in tda7294 bác nào có xin làm ơn nhượng lại cho em ở GÒ VẤP
    SDT:0908572807 BÁC nào có làm ơn gọi cho em Cảm ơn các bác nhiều

7. havinhthuy

havinhthuy Advanced Member

chợ trời phía bên trái của bãi gửi xe , bác đi vào hết bãi gửi xe rồi đi tiếp khoản 15m nưa , bên tay trái có 1 sạp hàng to nhất (có 1 cái tủ kính và 1 bên là sạp hàng , cô chủ và nhân viên toàn nữ , của hàng lúc nào cũng đông khách ) , bác hơi TDA7294 bao nhiêu chẳng có . Nếu sáng nay đi được thì ới em , hôm nay em trên chợ cả ngày.
    Thân

8. al1412

al1412 Advanced Member

Tiếc thế :( Em mà đọc được bài post này sớm hơn thì sướng cho em rồi. Rồi sẽ có dịp em gạ gẩm bác đi chơi :wink:

9. havinhthuy

em thì lang thang trên chợ suốt mà ( công việc của em phải lên đó luôn mà ) có dịp tiện bác cứ call em. OK
    Thân

10. chungntdic

chungntdic Approved Member

Em cũng như bác Conan. Toàn chơi bằng tản nhiệt của máy tính thôi :D

11. conan4283

conan4283 Advanced Member

Em nhận được biến áp từ bác Via rồi. Của em 2, của bác quyen 2, còn một cái em để cơ quan. Bác nào lấy thì chuyển xiền cho bác Via và qua em lấy hàng nhé.

12. chikenlaem

chikenlaem Approved Member

em làm con TDA 7294 nó ko có Music co' tiếng ù to lắm giúp em với dò lại đúng hết rồi mà thật là khó hiểu

13. traivietnam

traivietnam Advanced Member

nếu có khi nào đi ngang qua Phan Huy Ích thì alô cho mình, mình tặng 2 board đã hàn linh kiện chỉ việc thêm IC là nó kêu.
    0918460048

14. Apcc1234

Apcc1234 Advanced Member

Chả là cái TDA của em ở nhà em vật ra nghịch nên bây giờ mạch nó hỏng bét hết rồi! Bác nào ở HN còn đôi board nào thì cho em xin! Cám ơn nhiều!

15. vtrung_khoa

vtrung_khoa Advanced Member

Bác check lại ở phần volume ạ, có thể đấu sai sao đó ở phần volume.

edit: em là 1413 đây, lão vtrung_khoa sử dụng máy mà quen log out nên em mượn ké luôn ^_^

16. havinhthuy

bác kiểm tra đường mass có chỗ nào sai kô

17. Hieppq71

Hieppq71 Advanced Member

Có bác nào ở Hà Nội còn dư PCB TDA7294 thì ới mọt tiếng nhé mình đang cần

18. conde

conde Advanced Member

Dù chưa lấy bo nhưng mình xin cam ơn bác traivn trước mình đã tự làm rồi Tình hinh rất tốt ko ù xì tiếng đề 3 dải bass có lực tép rỏ ràng nhưng đánh với cặp THE FISHER cưa minhthi2 hơi thiều lực Ko biếtla2m them pre thì cải thiện ko có cái pre nào dưới 500k thì giớ thiệu để mình làm với Cam ơn các bác
    Mình kiếm được 1 chổ bán tụ dầu nhiề lắm có ai cần ko 7294 mình chạy cặp 1M ra âm thanh rất tuyệt

19. traivietnam

ở đâu thế bác, cho em xin địa chỉ với, được thì cho xin cái "map" luôn nhé, hi hi hi.

20. billykid99

billykid99 Advanced Member

Các bác giúp em với !!!
    Gắn con TDA7294 vô rùi, thì mình chừa chân số bao nhiều ra không hàn vô board ah.
    Em có đọc qua 1 lần hướng dẫn rồi, lúc đóa chưa làm giờ gắn vô em quên mất.
    Lục tìm hoài ko bít hướng dẫn đó nằm chỗ nào.
    Các bác chỉ em lun, em hàn gần xong rùi, chờ gắn vô TEST thui ^^. em sợ hàn lộn chân quá *.*

21. traivietnam

bác thấy cái chân dư ra chứ ?
    em quên mất chỗ này, các bác thấy chỗ B+ B- có lỗ chứ ạ ? chỗ đó các bác gắn dùm em 2 con tụ kẹo 100nF(104) xuống mass nhé hay tụ hóa 1000mF cũng được nhưng phải chú ý cực của tụ nhé.

22. havinhthuy

cái chân nào kô nối với đâu thì là chân dư rồi , mà bác cứ hàn vào có sao đâu .

23. billykid99

Em dùng mạch này, mù màu ko bít chan nào ko hàn ^^.
    Chỉ dùm em với mù điện tử mờ :(

24. 1413

1413 Advanced Member

Bác cứ hàn ráo đi, cái chân nào không nối thì cơ bản bên trong con IC nó cũng chả nối vào đâu, nó để không dư thêm 1 cái chân để đúng tiêu chuẩn về chân cắm thôi (15 chân).

Đúng ra theo cái mạch bác là chân số 3. Nhưng track trên board của bác chạy track lên ngay chân đó để lấy mass cho 2 chân khác nên không cắt đường track đó đi được.

Mà em không lầm thì cái mạch của bác là mặt đồng đặt trên và không chơi khoan lỗ ạ ?

25. billykid99

Em chuyển nó xuống dưới rồi, để trên khó hàn quá. Vậy chừa chân Số 3 Ra ko hàn còn nhiêu hàn tất phải ko ???
    Em bụp ah nha, ko được thì có món sò nướng hahahahah

Share This Page

Loading...