Hỗ trợ 24/24h cho các bạn đang làm ampli TDA-7294

Discussion in 'Bán dẫn' started by tuanhuy, 5/5/06.

1. hodaihai

hodaihai Advanced Member

các bro cho mình hỏi nguỗn xuyến ngoài nhật tảo minh kiếm mà không co cái nao cấp nguồn ra la 28-0-28 cả>>> người ta bảo la chi có nguồn vuông mới ra được thôi>>. các bác rọi sáng cho cái đầu em một tí với

2. huylongxuyen

huylongxuyen Approved Member

cứ mua vế đem ra thợ quấn biến áp đó, nói người ta tháo bớt vòng ra cho dc 28-0-28

3. huylongxuyen

Đây là cái mạch bảo vệ loa em mua

mặt sau của nó :

4 chân phía trên có 2 in và 2 out bác cho dây loa vô in . xog nối từ out ra cọc loa
    2 chân ở góc dưới là nguồn nuôi mạch là AC bác lấy trực tiêp từ chân ra biến áp (trước cầu diot nhe)
    Còn đây là cái amly của em....

thế này tản nhiệt k tốt đâu.dây nhợ gọn lại chút xíu.càng ngắn càng tốt.

4. hodaihai

hodaihai Advanced Member

tối hum wa xuống bác huylongxuyen được nghe thử con tda của bác ấy >> thế là tối về lại lọ mọ suốt đêm không hiểu sao không cất tiếng được >> mạch thì bác huy bảo ráp đúng hết rồi không hiếu do cai gì ma nó cứ ù ù không thành tiếng>>> trong khi xuong bác huylongxuyen thì no đánh ầm ầm >> các bác cho em lời khuyên nhá

5. nongdanfo

nongdanfo Advanced Member

Tình hình là em đã quấn lại nguồn cho nó cân nhau rùi. Hic... mất toi 1 ngày trời.. hic..( em quấn thêm dây thôi ại ( 26-0 26 ) ..
    EM đã hàn lại các mối hàn cho ngấu + hàn lại cái tụ nguồn rồi.. Vẫn kêu lục bục 1 bên loa. Áp ra loa rất nhỏ. Một bên hầu như kho có . :shock: .. THế mà vẫn lục bục.. bác nào tư vấn hội em nhá.. :mrgreen: Hình hơi mờ à

Attached Files:

6. hodaihai

hodaihai Advanced Member

tối hôm wa đã xong >> em nó đã cất tiếng >> xin chân thành cảm ơn các bác đã tận tình giúp đỡ em hoàn thành > nhất là bác huylongxuyen hihihi

7. vantuan8485

vantuan8485 Advanced Member

Trước hết bác ngắt 1 con đi chi chạy 1 con thôi em nghi nó sẽ chạy tốt, nếu nó chạy tốt là có thể bị tự kích hoặc nguòn bàn không đủ dòng gây tụt áp nhung mình vẫn nghĩ là do tự kích nhiều hơn.

8. anhtuanhpqn

anhtuanhpqn Advanced Member

Giúp em với!
    Cả ngày chủ nhật đi lòng vòng mà chỉ tìm được con tụ dầu này
    Dùng nối tầng cho TDA có ổn không các bác
    trị số 0,5micofara. 400V
    Vừa mua xong bị cơ quan gọi không kịp lắp vào nghe thử, không có gì bực bằng chờ đợi phải không các bác

Attached Files:

9. anhbayxi

anhbayxi Advanced Member

Dùng ngon lành mà bác ơi. Bác cứ yên tâm mà dùng đi nhé.
    Thân mến

10. anhtuanhpqn

anhtuanhpqn Advanced Member

Biết là ngon em mới mua, nhưng mà các bác toàn xúi dùng loại 1Mi, mà em chỉ có 0,5mi. Chất tiếng có khác gì không vậy
    Thân

11. audiofind

audiofind Advanced Member

Bác cứ dùng đi, vitamin Q cũng chẳng hơn anh CCCP này đâu. Theo Datasheet nó dùng có 0.47 thôi mà.

12. huylongxuyen

tui nghĩ nguồn bác lớn quá ic chết là phải rồi. tui làm xog cái nữa rồi nè.bữa nào rãnh xuống tôi đi .đem biến áp ra cho người ta làm lại còn 26-0-26 là an toàn .
    làm 4 cái rồi giờ đag kiếm vốn học hỏi làm đèn , ghiền wa rồi

Attached Files:

13. nongdanfo

nongdanfo Advanced Member

Vâng. Thank bác đã nhiệt tình với em. Hic híc..
    Em nghe với nguồn âm từ máy tính thì ko thấy gì ?? nguồn âm từ đầu chảo DTH thì cũng ko thấy gì ??
    Em thấy nó lục bục khi nghe với nguồn âm từ đầu DVD = 500K. HÍch .. Hôm trước em mượn được 1 em Vi tếch ( karaoke ) ... nghe chẳng thấy lục bục gì cả.. híc.. hóa ra là tại cái đầu đĩa cùi quá.. :oops:
    Em mở ra thì nó toàn dùng IC dán. Loại 4558.. Hic.. Đầu caliHVT.. híc.. làm gì với cái đầu đĩa này nhỉ ?? có sửa chữa đựoc gì ko ạ .. mót miếc gì ko ạ .. thank

14. coi

coi Advanced Member

cố kiếm cho dc cái cpd cùi bắp cũng ngon hơn mấy cái đầu tàu bác à...

15. fantasyyy

fantasyyy Approved Member

Hôm nay tôi xin được thông báo tình hình phát triển dự án mang bí số TDA7294 của tôi :D
    Sau một thời gian dài (khoảng một tháng) theo dõi tất cả các luồng trên mục Bán Dẩn, tôi đã trang bị tương đối đủ về cơ bản những kiến thức cho dự án TDA7294 của mình. Vì đây là dự án lớn :lol: và đầu tiên, đồng thời nguồn "nguyên vật liệu" rất khó tìm kiếm nên mỗi quy trình tôi đều phải hết sức cẩn thận, vừa làm vừa nhìn sơ đồ tránh "gây tiếng động" về khuya khi cấp nguồn .
    Được sự giúp đỡ hết sức nhiệt tình của bạn huylongxuyen đã cung cấp nguồn nguyên vật liệu tối quan trọng, nên dự án của tôi được khởi công sớm hơn dự kiến. Nếu không có gì trở ngại thì sẽ cắt băng thánh thành đúng vào dịp Noel :)
    Và đây là nguyên vật liệu cơ bản cho dự án

Lần đầu tiên trong đời làm mạch in, qua các công đoạn theo dây chuyền rất hiện đại in, ủi, ngâm thì lô sản phẩm đầu tiên củng được ra đời, nhưng khi nhìn lại tấm mạch in là hết muốn ăn thịt chuột luôn, giống như bị chó cạp vậy đó, nham nhở tùm lum, mạch tan không hết dính chùm nhìn phát ói.

Đang vào thế bí, định thi công theo quy trình point - to - point thì bạn huylongxuyen gửi về tặng cho 2 tấm mạch in. Sắp chết đuối mà vớ được cái phao tôi bắt tay vào ráp thử, vì ban ngày phải đi "kiếm cơm" nên chỉ thi công vào đêm, có đêm làm đến gần 3 giờ sáng. Sau mấy đêm thức trắng thì "lò phản ứng" mang bí số TDA7294 đã đi vào hoạt động và cất tiếng hát đầu đời, nhưng tiếng nghe rất nhỏ và hơi rè.
    Được sự tư vấn về kỹ thuật chuyên môn của bạn huylongxuyen qua điện thoại, tôi thay đổi lại các trị số linh kiện và mức áp nguồn cấp cho phù hợp hơn thì đến nay em nó hát phải nói là rất hay, ầm trầm dàn trải, chắc khỏe không bị bể khi vặn to, âm cao rất ngọt và không quá gắt. Giữa đêm khuya nghe tiếng búng guitar, tiếng da tay kéo trên sợi đàn trong bài Romeo and Juliet nghe ken két, tôi không thể tả được nỗi vui sướng lúc đó, cứ ngồi lặng nhìn em nó hát trong tư thế "trần truồng" mà trong lòng miên man (vì buồn ngũ), lúc đó tôi mới cảm nhận được giá trị của sản phẩm Made In Tự Tui là như thế nào.
    Nhưng niềm vui chưa kéo dài được hết bản nhạc thứ năm thì . . . . gấu nhà em xuất hiện và phán 1 câu xanh rờn "Ngày mai ông còn ra đây ngồi nữa là tui cắt hộ khẩu ông ra ngoài này luôn . . . . .". Hehehehe

16. fantasyyy

Thế là tiến độ thi công bị đình lại, chờ ít hôm bã quên quên tối mình sẽ chui ra cùng với em nó nữa (ngoại tình trắng trợn chưa) Hjhjhj

Mấy hôm nay rãnh lên gò Tà Mâu kiếm được một số linh kiện để hoàn thành phần cuối cùng cho dự án là ráp thật luôn.

Cặp loa hiệu Sony giá 200k Công suất Min 30W - Max 60W

Cặp màu trắng kia hiệu Sony Vaio giá 150K Công suất Min 20W - Max 60W

17. garbolino

garbolino Advanced Member

Cái cuộn cảm lõi Ferit ấy bác cắm vào chỗ nào vậy bác?

18. fantasyyy

Vỏ UPS còn dính cái biến áp khoảng 12A, nhưng điện ra không phù hợp cho TDA7294 nên để đó làm chuyện khác sau này, cái vỏ sẽ là áo đầm cho em nó mặc hát vào dịp Noel :) . Giá 2 món là 60k.

Sau bao ngày trăn trở về cái biến áp nguồn, hôm nay quyết định mua một em biến áp Hoàn Cầu 12A, nhưng nó ra 30-0-30, cao quá sợ sẽ thiêu sống em TDA nên tôi nhờ thợ "hại đời" em nó và "tuột" em nó xuống còn 25-0-25 . Giá em nó tính luôn chi phí sau khi thuê ông thợ "tuột" xuống là 170k.

19. fantasyyy

Cặp tụ lọc nguồn còn dính luôn cái boad (bị rã trong ampli Denon) về cải tiến lại và gắn thêm cầu diot có giá là 60k

20. fantasyyy

Ngoài ra còn "ăn mày" được một số linh kiện linh tinh :)

Đợi ít hôm "gấu" em nguôi ngoai, em sẽ tiếp tục nối lại dự án còn dang dỡ và sẽ show hàng em nó trong thời gian gần đây :). Và nhân đây cho tôi gửi lời cảm ơn đến tất cả các bạn trên VNAV.VN, đặc biệt là bạn huylongxuyen đã giúp tôi rất nhiều trong thời gian qua. Một lần nữa xin chân thành cảm ơn !

21. fantasyyy

Cái cuộn cảm hình xuyến em sẽ nối vào bo nguồn B+ , còn hai cái cây dài dài quấn dây đồng em sẽ mắc nối tiếp trên 2 đường xuất ra loa. Anh thấy có ổn không góp ý dùm em một tiếng, vì em thấy trên này có người chỉ làm thế sẽ lọc nhiễu tốt lám.

22. huylongxuyen

tết tây này em về nếu tiện e lên bác chơi k thì chắc khoản gần 23 âm lịch em về .bác dẫn e qua gò mua đồ nhe. e kiếm 2 cặp loa giống bác vậy. uhm bác có tụ dầu input chưa .e mua cho bác 1 cặp.e mới săn được 1 cặp 1mf nge đã quá.

23. garbolino

garbolino Advanced Member

Bỏ hết đi bác ah.

24. huylongxuyen

em làm thử né tốt thật anh ơi.vặn hết volum mà k 1 tí ù nào cả mai e pos hình lên nhe

25. coi

coi Advanced Member

Người ta chỉ dùng ferit trên đường cấp nguồn, còn trên đường tín hiệu thì chỉ lấy ferit bao xung quanh, chứ e chưa thấy ai cho tín hiệu audio chạy quanh lõi xuyến cả.

Share This Page

Loading...