Hỗ trợ 24/24h cho các bạn đang làm ampli TDA-7294

Discussion in 'Bán dẫn' started by tuanhuy, 5/5/06.

1. man man

man man Advanced Member

chào bác thuanblack em về rồi, bác rảnh mai em qua bác nhé, hihi em đi chơi lau hơn dự kiến lên dự án bỏ bê quá ạ.
    chết cũng tại đam mê, bạn gái em nó hỏi vẫn chưa xong à? em bảo chưa, anh bận đi chơi nên chưa làm, giờ cũng chưa kêt thúc được 7294 ạ.
    à mà em có chút quà mang biếu bác đấy. vitamin tây nguyên ạ, hihi :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

2. diyamplifier

diyamplifier New Member

Làm tới đi bác,rùi đốt cháy giai đoạn làm amp cs lớn :mrgreen:

3. man man

man man Advanced Member

hehe. tới luôn chứ, bỏ và nhảy luôn. bắt kịp anh em các cụ là vấn đề lên nhảy cách bỏ Lm, từ tda chơi amp luôn cho nó máu.
    người ta sợ sống chứ có ai sợ chết đâu. :mrgreen: :lol: :?

4. naichuoi

naichuoi Advanced Member

quá tốt. mình ủng hộ hết mình. hi hi. cứ thành công cái TDA đi rùi mình sẽ giới thiệu cho người có thể hỗ trợ được dự án leach amp

5. man man

man man Advanced Member

báo cáo bác chuối, em được diyamply cho tda, nên em sẽ tìm hiểu thêm nó thôi bác, để cảm nhận và tăng đam mê, theo thông tin thì bác cũng đang leach amp :mrgreen:
    nên em theo luôn cho kịp, bằng anh bằng em :lol:
    đi sau thì lại mệt đuổi ạ, Hưng bảo đi tắt đón đầu à
    hero cuẩ bác cũng đã bị cướp rồi thôi, em cũng đi ăn xin tda cho nhanh, bạn gái nó giục, em lại có sò nướng ạ :lol:

6. mrphamngocminh

mrphamngocminh New Member

em làm mạch in 7294 đây!có anh nào cần thì pm em nhé! :arrow: :arrow: yahoo: mrphamngocminh@yahoo.com :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

7. man man

man man Advanced Member

cảm ơn cụ nải chuối. cự hôm nay cho em đồ coi như là hoàn thành rồi. :lol: vấn đề là giờ em nó thế nào, có nướng hay không có thơm, kèm theo tí tương ớt và thêm ít habeco là em say. phê lòi :lol: :lol: :lol:

8. quydiachat

quydiachat Advanced Member

trời chưa chi đã nghĩ đến ic nướng rồi. tụ lọc nguồn cụ cứ chơi 4 em tụ 10000uf vào cho nó oách

9. man man

man man Advanced Member

vâng! em cảm ơn bác quydiachat ạ. :lol: có nướng thì mới biết mình xxx hay mình liều ạ, em đang hy vọng nó ổn. :mrgreen: chiều nay em mang loa sang bác thuanblack để cho bác ấy test giúp bác ạ. :wink:

10. naichuoi

naichuoi Advanced Member

Iem đề nghị vài thành viên hay mò mẫm sang nhà lão thuận góp tiền vào đi làm cái biển treo ở trước cửa phòng ông ấy nhỉ.

đại loại như "Club tập nướng sò" hay là "Tự sướng Club" rùi ở dưới thêm quả địa chỉ tin cậy với tất cả các đối tượng nhể.

11. diyampli

diyampli Advanced Member

Ah thế ra bác mới nướng sò ah,em nghe giang hồ đồn thổi nướng hẳn sò sắt cơ đây :mrgreen:
    hoang nhỉ :lol:

12. man man

man man Advanced Member

giang hồ đồn thổi đâu cụ chuối vừa cắm điện cái :lol: BÙM thơm ngát luôn :lol: :lol:
    hihi địa chỉ tin cậy mà bác, có khi cụ chuối sang thăm cái biển đó nhiều nhất nhé :lol: :mrgreen:

13. man man

man man Advanced Member

em cũng mới 2 em 7294 thôi, chưa nhiều lắm :lol: :lol:
    vẫn ok lắm bác ạ. :mrgreen: cũng có mà uống mà ẩm và thẩm thấu đó cụ.
    :lol: :lol:

14. man man

man man Advanced Member

báo cáo toàn thể gia đình. hôm nay em chính thức được nghe tda 7294 tại nhà em. nói chung là không phải em làm, em nói thật thế, em chỉ được sự giúp đỡ quá nhiệt tình từ diyampli chắc do em lặn lội 100km, và làm việc kể cả chơi và nhậu đến 4h sáng, nên cũng không nghe thử. bây giờ em nghe với 1 chút "dấm" trong người, nghe cũng hay. phê phết, không biết do mình phê hay do là nghe tda7294 phê, mà nghe tép và mid cứ gọi là ngất, tiếc là em bass hôm nay chán nên đi chơi.
    nên em thấy theo nhận định của em là tương đối tốt đối với những người chưa có bạn gái, hay cãi nhau với bạn gái thì tda7294 như con gái lúc ghen, âm trong và cao vút, lời hay ý ngọc cứ gọi là ra liên tục, nhưng trong đó cũng như phụ nữ là chiều sâu không cao, như phụ nữ đang yêu thích là nhích, yêu là chén, muốn là được nên theo em là tda7294 đạt đến các trình như người phụ nữ đang yêu.
    ý của em là về độ yêu, độ ăn đồ, càn lướt đàn ông và độ chảnh của em nó là khá cao, nhưng cũng với các yếu tố đó tức là độ quan tâm đến giác quan của người bạn trai thì tda7294 thực sự như teen.
    tức là em nó chỉ biết đến mình, không thực sự quan tâm đến cảm nhận của cánh mày râu, em nó thích là nhích, yêu là chén và muốn là được. mong cả nhà cho ý kiến ạ
    cảm ơn diyampli.
    bạn gái em hết lời khen
    vì nó chảnh như em đó ạ
    có biết quan tâm ai đâu ạ. mong các bác chém giúp ạ, em lên leach amp rồi. :mrgreen: :lol: :lol:

15. man man

man man Advanced Member

em mạn phép bổ xung thêm là nghe tda cũng khá trong âm thanh cao và trung ạ, một phần do loa quyết định nữa ạ, loa em loa cỏ ạ.
    cái nữa là các bác hiểu tâm trạng của tda 7294 sẽ thấy cái hay của em nó ạ. teen và chảnh là hơi bị cao đấy ạ, ai yêu tda7294 là người có nghị lực và vô cùng tâm huyết với tình yêu đã chót trao tay ai đó ạ, nên có chăng cũng chỉ là tình yêu thôi ạ.
    kính mong ý kiến của cả nhà ạ. em chân thành cảm ơn ạ

16. garbolino

garbolino Advanced Member

Công nhận............. nick bác hay thật :lol:

17. phongftk

phongftk Advanced Member

Con TDA nhà em vừa mới hoàn thành mà ngặt nỗi 1 kênh nghe được rất tốt còn 1 bên thì nghe tiếng rất nhỏ, các bác xem thử khả năng là nó bị gì nhiều nhất ợ. Cảm ơn các bác.

Attached Files:

18. man man

man man Advanced Member

hay là do bác Gà suy đoán. em cũng chẳng thấy hay. bố mẹ đặt vậy thì biết vậy thôi ạ, bác Gà cũng thế mà. khi Gà và Vịt đều thuộc gia cầm thôi bác. :lol:
    đó là em cảm nhận thấy tda7294 có được khi em cho nó hót lần đầu tiên vào hôm qua, em nói lên cảm xúc của mình và tự mình nhận xét thôi bác.
    đó mới chỉ là nghe thôi, tham chiếu thì cũng không được vẻ vang cho lắm ạ, nói chung là em tai trâu nên cũng thấy dc có như vậy thôi bác.

19. quydiachat

quydiachat Advanced Member

bác xem lại con trở R3 có phải là 22k không hay là 22ohm, R2: 680ohm, C5: 22uf không. có lẽ do bác nhầm con r3 rồi nên kêu nhỏ.
    tản nhiệt thì to bác bắt như vậy cũng không ổn lắm đâu dựng đứng nó lên rồi bắt 7294 vào thì tản nhiệt tốt hơn.
    @ man man: đi nhậu mà không có ic nướng thì cũng không say được đâu :lol: :lol:

20. vantuan8485

vantuan8485 Advanced Member

Con 1 khả năng nữa là chạm chập đầu vào hay các mối hàn của bác ko ngấu.
    Cái tản nhiệt này em đoán ko dựng được bác ui vì nhà thấp wa cần xây lại nhà mới dựng được :D

21. phongftk

phongftk Advanced Member

Toàn bộ các lỗ bắt vít em đều chơi vít cấy nên khi nào gỗ bị mục thì em mới sợ. Em xem khả năng mối hàn không dính là có lý, tối về em kiểm lại toàn bộ vậy. Đa tạ bác "Vạn Tử An Phát Pho Phát Phai"

22. diyampli

diyampli Advanced Member

Cụ sao nại nói thế :mrgreen: cắm điện chạy ngay mừ,em mà đi uống rượu thì muốn ăn cái bánh mì vàng ươm của cụ cơ
    cụ quấn xuyến thế dễ đi lắm,vì dây chồng dây mà :mrgreen:

23. vantuan8485

vantuan8485 Advanced Member

Bác hk hiểu ý em rồi ý em nói cái chasic của bác thiếu chiều cao dựng tản nhiệt đứng lên thì thò tản nhiệt ra ngoài không đậy nắp được bác ah.
    Nếu ko tự tin về mối hàn bác nên hàn hết lại thật kĩ nhé để tránh trường hợp chạ nữa chừng lăn đùng ra chết bác ah!

24. phongftk

phongftk Advanced Member

Lần này làm rất là ẩu là không đo kiểm chi cả vì cất cái đồng hồ ở đâu mà tìm hổng ra. Em đã thay cái VOLUME, mọi thứ đã bình thường, 2 kênh đã hát. NÓ lại nảy sinh vấn đề khác là 2 kênh không cân, bác nào có kinh nghiệm cho em xin cách làm cái Balance nhé. Xin cảm ơn nhiều.

25. man man

man man Advanced Member

báo cáo bác quydiachat em là độc cô cầu say ạ. ic nướng có khi lại phấn chấn, thơm và béo ạ. chạy thì em nó chạy rồi à đều hai kênh tăm tắp, tiếng cao ngút ngàn. nhưng tản nhiệt thì nóng khoảng hơn 50 độ C. em vẫn cho chạy nhiệt tình, chẳng thấy có vấn đề gì, vẫn ok.
    em tính tăng tản nhiệt lên, ghép 2 tản nhiệt trên 1, nhìn cứ gọi là a king luôn. khi xong em show hàng cho bác nhứ. giờ chưa xong em chưa show đâu ạ.

Share This Page

Loading...