HI END Music Server ngon bổ rẻ

Discussion in 'Thiết bị số' started by giahuy, 14/9/17.

1. Liam

Liam Advanced Member

Bác tìm chỗ khác xem sao, e thấy Nec 5800 nhìu chỗ bán lắm mà.

2. bskhang

bskhang Advanced Member

Kiểu này NEC5800 lên giá rồi, may mà em còn làm kịp 2 con

3. mylove299

mylove299 Advanced Member

Nhượng lại e đê ôm lắm vậy anh :D

4. NGHP

NGHP Advanced Member

5. bskhang

bskhang Advanced Member

Em mua cho em và bạn bác ơi. Cũng đã nhờ bác GH diy cái dac và nguồn linear 1/2 tháng nay rồi

6. NGHP

NGHP Advanced Member

Em vẫn thấy Aurender nó làm rất gọn gàng
    Như con A10: Tổng 4 nguồn của nó khoảng 25x3+50=125VA rất ngăn nắp.
    Bác @giahuy xem version 2.0 của bác theo hướng này được không?
    Đời này chơi hàng alltec của Đức
    https://www.alttec.de/downloads/gruppeIV/1.pdf

Đời này hàng AMGIS của Mỹ
    Nguồn 200 của bác làm 4 con 50 (LP low profile)có được không

Last edited: 10/11/17
  7. mylove299

8. bskhang

bskhang Advanced Member

Chổ Chương IT365 giá mềm nhất. G2020 giá 3tr. Con bạn em lên E3 1220: 4tr, con em E3 1265L, ram 4x4: 5.7tr

9. giahuy

giahuy Shop

Bác check Pm nhé các bác có thể gọi em khi cần thiết
    Thanks

10. giahuy

giahuy Shop

Cập nhật danh sách đăng ký : (10/11/2017)
    0- Bác Chauphuong : j1900 + nguồn 200W
    1- Bác Lmcuong4you : Nguồn 200w for Nec
    2- Bác tqv-hcm : Nguồn 200w for Nec
    1- Bác M ... ( combine Dac DSD + nguồn 200w for Nec + Music server với nguồn linear)
    2- Bác PQ... (Combine Dac DSD + nguồn 200W for Nec)
    3- Bác J... ( combine Dac DSD + Music server với nguồn linear)
    4- Bác B.. ( combine Dac DSD + Music server với nguồn Linear )
    5 Bác Bskhang (combine Dac DSD + nguồn 200W cho Nec )
    6- Bác Guile ( nguồn 400w)
    7- Bác Pdthang (nguồn 400w)
    8- Bác Mylove 299 ( bộ đồ lòng nguồn 200W cho Nec)
    9- Bác Ngoc2 ( bộ đồ lòng nguồn 200 w cho Nec)
    10-Bác Goldenriver99 ( Nguồn 200w cho Nec)
    Dear Bác
    Thứ hai em sẽ show phiên bản Music server all in one như kiểu aurender tuy nhiên mạnh mẽ hơn có thể chơi flac convert, DSD ISO nhẹ nhàng ,cũng rất gọn gàng và đẹp
    Music server all in one em chỉ dùng cấu hình Celeron J1900 hay J1800 (J1900 đã tuyệt chủng ở VN) Fanless
    với bộ nguồn linear gắn trong music server luôn , vì nhiễu hay nhiệt của bộ nguồn khi gắn trong là rất nhỏ và có thể cách ly khu vực dễ dàng .
    Ngược với nhiều Bác sau khi thử nghiệm so sánh J1900 với các máy Ị5 ,I7 khác em lại thấy cấu hình thấp lại hay nhất là khi chơi thuần DSD hay thuần PCM , Nguyên nhân do CPU thấp tiết kiệm điện , các bộ VRM hoạt động với dòng nhỏ nên các xung cao tần sinh ra nhỏ , nhiệt sinh ra nhỏ lại fanless nên mạch hoàn toàn không rung động cho nguồn âm rất tĩnh .
    Cùng 1 nguồn Linear của em , khi có tải đo với mạch loại J1900, J1800,ATOM nhiễu cao tần < 1mV
    Nhưng với I5 nhiễu cao tần chỉ có thể đạt mức < 3mV và phải xử lý thêm tụ và choke
    Nên các Bác có không mua được Nec server cũng không nên buồn hãy tìm mua J1900 và lam kiểu all in one cho nó gọn gàng để dành thời gian thưởng thức âm nhạc
    Có thể nói không ngoa , nều dùng J1900 với nguồn linear server , Win 10 hay Win server 2012 R2 Optimized , dùng với foobar hay Jriver âm thanh và ổ SSD , SQ đập chết Aurender !ít nhất là trên DAC DSD Giahuy của em

nhtai, lmcuong4u, mile and 5 others like this.
  11. NGHP

NGHP Advanced Member

@giahuy em đợi bản Music server all in one của bác, hiện đã có Nec server nhưng vẫn muốn gắn nguồn trong cho gọn.
    Nếu được em vẫn đợi nguồn xuyến LP khoảng 120-150VA gắn cho Nec.
    Em thấy case và PSU của nec làm quá tốt, không nỡ bỏ đi.
    Cảm ơn bác.

Last edited: 11/11/17
  12. emChip

emChip Advanced Member

Gửi bác @giahuy, nhờ bác thông tin thêm về Music server all-in-one (tính năng + giá) giúp em với nhé. Thanks.

13. mylove299

E lại hay nghe nhạc việt mà nhạc VN chủ yếu là Flac nên J1900 e chỉ sợ 1 điều là ko đủ mạnh để up lên DSD để chơi vs DAC của bác. Tối qua e tìm thấy main cho audio mà giá lại mềm. Cổng usb mạ vàng được chống nhiễu, có thể vô bios cài đặt có cấp nguồn usb hay ko. Nhưng e lại thấy nó có cổng HDMI nên phân vân quá. Các bác vô cho ý kiến ạ.
    Main: GA-H81.amp-up
    Featuring a gold plated USB 2.0 port, GIGABYTE USB DAC-Up provides clean, noise-free power delivery to your Digital-to-Analog Converter. DACs can be sensitive to fluctuations in power from the other USB ports, which is why GIGABYTE USB DAC-Up takes advantage of an isolated power source that minimizes potential fluctuations and ensures the best audio experience possible.

GIGABYTE USB DAC-Up also allows the port to be configured in BIOS for enthusiast system configurations which do not require USB power to the DAC. This makes it suitable for high-end audio enthusiasts building extreme fidelity audio systems.
    • Redefining Motherboard Audio
      GIGABYTE AMP-UP Audio combines a range of unique features and technologies that are designed to give audio enthusiasts and PC gamers more control over their motherboard audio than ever before.
    • Gain Boost

To further optimize the audio experience provided by the onboard OP-Amp, GIGABYTE motherboards also debut Gain Boost. Gain Boost provides onboard switches to select between 2.5x and 6x amplification modes depending on output device. Most OP-Amps are capable of providing a high-gain audio output that is ideal for high-end headphones and speakers that have higher impedance headroom. Gain Boost allows users to switch between 6x and x2 amplification depending on the speakers or headphones being used.
    • Upgradable Onboard OP-AMP
      GIGABYTE motherboards are the world's first to feature an onboard operational amplifier (OP-AMP), allowing users to physically switch out and try different OP-AMPs which offer distinct and nuanced properties that make the audio clearer, punchier and more life-like. Additional OP-AMPs can be purchased separately to further expand audio capabilities.
    • Audio Noise Guard

Audio Noise Guard with Path Lighting
      GIGABYTE motherboards feature an audio noise guard that essentially separates the board’s sensitive analog audio components from potential noise pollution at the PCB level. LED trace path lighting Illuminates to show the separation of the PCB layers.
    • Gold Plated Audio Hardware

GIGABYTE motherboards pack top quality gold plated audio connectors for improved connectivity and long lasting durability. Gold has superb signal conductivity and will not tarnish over extended periods of use. The ALC898 audio codec is also shielded by a gold plated cover which eliminates electrostatic interference.
    • Nichicon High End Audio Capacitors
      GIGABYTE motherboards use the highest quality Nichicon high end audio capacitors. These professional audio capacitors deliver the highest quality sound resolution and sound expansion to create the most realistic sound effects for professional gamers.

14. chauphuong

chauphuong Advanced Member

Trc tôi có ngắm qua cái main như này (hay kiểu như này) nhưng cũng ko ấn tượng mấy bởi cổng usb mạ vàng gì gì kia ko có ý nghĩa lắm do nguồn của bác giahuy đã rất sạch rồi. Như bác ý claim thì dòng từ cổng usb nhiễu dưới 1 mV. Còn những tính năng còn lại liệt kê trong bài thì để là cho audio on board, càng ko bổ béo gì.

15. Haolq

Haolq Advanced Member

16. chauphuong

Bác mua về nếu dùng nguồn của bác giahuy sẽ chỉ dùng được motherboard, bỏ case và mua case mới. Tóm lại hơi phí.

pqhung2005 likes this.
  17. Haolq

Haolq Advanced Member

Vậy mua ở đâu bác ? Nếu mua conlap top cũ gỡ lấy ruột có khả thi ko ?

18. Ngoc2

Ngoc2 Advanced Member

Main: GA-H81 + Bộ xử lý Intel® Core thế hệ 4 cấu hình cao hơn nec 5800 công suất nguồn tương đương nhau. Theo Tôi đây cũng là gợi ý tốt cho ai thích. Nguồn 200 w cho nec 5800, cpu i5 chạy được thì cũng chạy được và là đồ mới bảo hành 36 tháng.

19. chauphuong

Bác thử sang hdvn tìm nick robertino (có topic bán mini pc) nhờ tìm, trc em mua của cậu này, support tốt. Chỉ e j1900 ra lâu rồi (2014??) giờ tìm main mới hơi khó. Có thể tìm main tích hợp chip đời mới hơn, ko nhất thiết phải j1900, em nghĩ cứ con nào max TDP xấp xỉ 10w là ok.

20. Chilathuvui

Chilathuvui Approved Member

Chào bác giahuy, bác cho em đăng ký 1 bộ nguồn 200W cho NEC (em đã có vỏ ghép chung rồi) với ạ, em cám ơn Bác nhiều.

Cập nhật danh sách đăng ký : (10/11/2017)
    0- Bác Chauphuong : j1900 + nguồn 200W
    1- Bác Lmcuong4you : Nguồn 200w for Nec
    2- Bác tqv-hcm : Nguồn 200w for Nec
    1- Bác M ... ( combine Dac DSD + nguồn 200w for Nec + Music server với nguồn linear)
    2- Bác PQ... (Combine Dac DSD + nguồn 200W for Nec)
    3- Bác J... ( combine Dac DSD + Music server với nguồn linear)
    4- Bác B.. ( combine Dac DSD + Music server với nguồn Linear )
    5 Bác Bskhang (combine Dac DSD + nguồn 200W cho Nec )
    6- Bác Guile ( nguồn 400w)
    7- Bác Pdthang (nguồn 400w)
    8- Bác Mylove 299 ( bộ đồ lòng nguồn 200W cho Nec)
    9- Bác Ngoc2 ( bộ đồ lòng nguồn 200 w cho Nec)
    10-Bác Goldenriver99 ( Nguồn 200w cho Nec)
    11- chilathuvui - ( bộ đồ lòng nguồn 200W cho Nec).

21. bskhang

bskhang Advanced Member

Main Asrock Q1900m như bác Gia Huy lựa chọn có thể order trên ebay về được mà bác

22. bskhang

bskhang Advanced Member

Em search phát thấy bán nhiều lắm, chịu khó tìm có thể có link rẻ hơn nữa

23. chauphuong

24. Haolq

Haolq Advanced Member

Thank bác chauphuong. Đang rối quá. Cái J1900 số đo đẹp nhưng chất lượng linh kiện ko ngon bằng NEC server. Vậy bác Giahuy chốt lại cái nào tiếng hay nhất ?

namkhanhaudio8899 likes this.
  25. pqhung2005

pqhung2005 Advanced Member

Chỉ là ý kiến cá nhân, nếu số đo dù đẹp nhưng một chín, một mười thì ưu tiên chất lượng linh kiện.

Tags:

Share This Page

Loading...