Ironamp - Michael Rothacher

Discussion in 'Bán dẫn' started by nagini262, 26/3/15.

1. jamahamvui1978

jamahamvui1978 Advanced Member

:lol: :lol:
    Cướp được cặp sò sắt rồi đó. Anh chờ em làm ra Sao nhá :D

2. single end

single end Advanced Member

Đang chờ tin tốt từ em này nhưng thấy chông gai quá , vờm ác cơm mãi , thay linh kiện xin mãi không thắng nổi con gà đèn DHT đành gác em ac cơm góc xó . Ai zà bác làm nhanh nhanh để em nghe ké xem em nó như thế nào

3. jamahamvui1978

ACA không làm hay là do .... làm ẩu cụ ahj :lol: , đúng như cụ nói mỗi con amp có giới hạn của nó nhưng dù đặt cạnh con nào ACA cũng có lý riêng của nó. Tiếc em vừa đập con ACA của em chiều nay cho rộng nhà, bo nhét tủ chờ ngày đóng VFET vào chứ không cụ mang con DHT lên đá thử :mrgreen:
    Ironamp em làm xong rồi, bữa chiều nào cụ rảnh mời cụ ghé chơi. Khi đi nhớ mang theo DHT lên nghe trên cùng hệ thống mới chính xác được cụ ahj . Con Iron của em nặng quá chắc chẳng khiêng đi đâu được, mong cụ thông cảm :D

4. jamahamvui1978

Bữa nay em nhìn đặc tuyến của dòng 2sk18x vùng áp thấp/ dòng cao kết nổ đĩa các cụ ahj :shock:
    http://www.datasheetspdf.com/PDF/2SK180/608586/3

Quyết định kiếm việc làm đỡ rảnh tay chém gió gây mất đoàn kết :lol:. Nhờ các cụ giỏi tính ngó sơ đồ đặc tuyến của nó ( trang3, ô đầu link trên ) tính giúp nếu lấy 2sk18x làm theo mạch Ironamp thì áp/ dòng nhiêu là đẹp & OPT sao dễ hay nhất, tks!

5. jamahamvui1978

Hix, CN thấy bao la mà bữa nay fi lên cửu dì tính hốt khoảng 30cm fe 45 về làm con ironapm sò bự ai dè thánh nào hốt mất rồi. Lựa mãi mới được 14cm khá ngon nhưng phải trộn fe vỡ mẹt.
    Trong cái rủi có cái may. Hốt tá lả fe 38 mẽo, không thể đẹp hơn. Lạnh lùng hốt hết khi nó ghi rõ ràng fe M6 :lol:

Attached Files:

6. binhdldk

binhdldk Advanced Member

Em biết thánh nào hốt luôn nè :D

7. truong_tran_van

truong_tran_van Advanced Member

Chém kỹ thuật đừng "chém người" mất đoàn kết sao được

8. truong_tran_van

Cho em thông tin để hốt lại của thánh. Khà khà

9. jamahamvui1978

Ngon rồi. Cụ hỏi thử thánh ấy nếu dư chia em cục 3.5cm, không thì chia 1-2cm để thay những lá phạm cũng được.

10. jamahamvui1978

Lão làm mạch Ironamp đi, hay phát rồ phát dại lão ơi. Mấy con Vmosfet J của hitachi trong tủ lão thừa hay rồi.

11. truong_tran_van

Đang để ngắm thôi chưa đụng tới cứ mỗi lần toan tính mang ra xông điện ngộ nhở có sai sót gì khói ra thì đứt ruột. Chưa mua được ipt ưng ý nên chưa xuất binh.

12. jamahamvui1978

viewtopic.php?f=19&t=30000&start=175
    Từ năm 2009, thật khó tin. Lão Dê quả toàn tài và vô đối trong phạm vi nói tiếng Việt.
    Đọc một lèo hết 9 trang kết luận:
    Mạch cụ ana tương đồng mạch L'amp của Mike, khai thác vùng đặc tuyến đẹp nhất của Vfet với áp thấp dòng cao. Giang hồ nên chọn giải pháp rất giang hồ tải choke thay cho cặp bóng hay giàn trở cs khủng khiếp=> cực hiệu quả.
    Vấn đề ở đây là em vẫn chưa hiểu căn cứ nào cả cụ Bát và Mai cồ chọn giá trị trở tải 10-12r. Và cũng chẳng biết trở kháng cái choke cụ ana test nhiêu nữa.

cụ Dê thì khen cụ ấy khác chi khen TQ đông người. Mạch chém chơi của cụ chính là mạch Ironamp, đúng dòng đúng áp và nể hơn cụ dự chính xác kết quả.
    Quả là tiếc khi ngày đó các cụ nhà mình không mặn mà với Vfet nên toàn chém láo với chém gió là chính, chẳng thành hình được con amp nào và thông tin để lại ít quá.

13. nagini262

nagini262 Advanced Member

Đúng là thánh ve chai..., pó tay :(

14. craze

craze Advanced Member

Mấy cục Fe ngon duy minh với giaothu hốt hết rồi khakha... :lol:

15. jamahamvui1978

:lol: :lol:
    Chuột thôi mà, đồ hãng phang xiền nào chịu nổi . Quay tay cũng có cái hay là muốn kiểu gì chiều kiểu ấy ví như giờ đào đâu ra OPT 600:6/8 dòng 5A để chơi sò bự :lol:
    Cụ cũng quay đi, không làm cái gì dễ hơn làm OPT cho SS, em thề :D

16. kieukimkinh

kieukimkinh Advanced Member

Các cụ chịu chơi quá :lol: :lol:

17. jamahamvui1978

18. jamahamvui1978

Bữa nay nhờ thánh đưa đường chỉ lối, em kiếm đủ fe nâng cấp Ironapm. OPT sẽ clone ngoại hình cho giống quả Triple C-core của AN hoặc Quard C-core của J&K audio, những thứ em vẫn thèm thuồng nhìn ngắm thủa chơi đèn :D

Attached Files:

19. nagini262

nagini262 Advanced Member

Dãy cao chiếc Ironamp của cụ nghe thiếu trầm trọng, cụ phải tìm nguyên nhân coi là ở đâu, nếu là do ở cái OPT mà cụ đã quấn thì phải tìm cách thay đổi ngay công thức tính toán chứ nếu không thì thú thật cụ có làm octal C core đi chăng nữa thì Ironamp của cụ vẫn xách dép cái của em đã làm là điều dễ hiểu :wink:

20. jamahamvui1978

Tks cụ!
    Thực tế mỗi lần quấn là một tính dựa trên fe thực tế. Để em làm thêm một cái nữa, đặt cạnh nhau nghe ra răng. Phá cái dở hơn sau cũng được.

21. truong_tran_van

Vẫn cái tội ham Hery ấy mà

22. jamahamvui1978

Chào cụ, lâu quá mới thấy cụ trở lại.
    Tks cụ góp ý. Theo em biết thì H cao ứ làm mất dải cao. Trong trường hợp người ta quấn OPT hay IT đèn, cần phải ép H chơi 4-6 ngàn vòng, bọc lót không tốt, để nhảy đè lên nhau, không đồng trục .... may ra mới mất dải cao chứ quấn OPT bán dẫn 150:8 tổng số vòng sơ thứ chưa tới 1400 vòng. Do được nghe trước Vfet nên biết tiếng sẽ hơi sáng nên cất công 2 ngày tìm giấy bìa tốt lót cách điện cho nó nên C ký sinh có 4-5p cục... em nghĩ ứ phải tại đó .
    Lúc chưa gắn vào em sợ nhất quả Fe hơi quá khổ so với Ironamp dẫn tới Pcore loss sẽ cao nhưng sau khi gắn vào thực tế thì nỗi sợ hãi đó nghe chừng hơi vu vơ .

23. truong_tran_van

Vấn hđề nó không nằm ở tụ ký sinh mà nằm ở phối trở kháng giữa sò với OPT. Ngoài ra còn phục thuộc chất liệu Fe cho nên người ta thường nói được cái lọ lại mất cái chai. Vấn đề là phối hợp hà ihòa cả hai, thà dải dưới xuống được 30 Hz mà dải trên lên được 20 kHz. Còn hơn dải dưới 18 Hz mà dải trên chỉ đạt 14kHz. Còn một vấn đề nữa là khi quấn OPT mà tư tưởng u uất quấn lúc chặt lúc lõng thì nghe nó cũng âm u và mất dải cao. Cái Vụ Henry của thánh cũng hãi rồi

24. jamahamvui1978

Quá đúng, it người nói nhưng mỗi lần thay fe em thấy như một lần thay OPT :lol:
    Fe này đáng thử không cụ nhỉ, em săn mãi ở VN mới được bộ 32 khá nát mà tàu nó có cả núi:
    https://world.taobao.com/item/272516045 ... .29.TTsQrq

Thực ra dù cực nghiện dải cao nhưng Ironamp hiện tại em nghe vẫn thừa, hơi sáng với tai em :lol: . Tất cả dây loa, dây tín hiệu, đèn trong pre đều đang đóng những thứ ấm nhất vào. Em thích tiếng dải cao của Vfet vì nó như đèn, nghe rất thật rất long lanh chứ Không gắt, không la, không xé không phô như thường thấy ở mấy ông bán dẫn.
    Điểm đở nhất của Ironamp hiện nay là Bass dù kiểm soát tốt nhưng ek hiểu sao thiếu lực, em nghi tại OPT :D

25. truong_tran_van

Thiếu dòng

Share This Page

Loading...