Mod CDP thú vui & niềm dam mê

Discussion in 'Thiết bị số' started by nhatminh, 24/2/14.

1. mapngo

mapngo Advanced Member

cái này liệu có ảnh hưởng đến tuổi thọ của mắt ko bác, cụ thể là làm mắt bền hơn ?

2. hoatieu_2006

hoatieu_2006 Advanced Member

Cụ này tẩu nặng cái vụ clock rồi. Cụ thử tháo clock đã MOD lắp lại cái nguyên bản và nghe thử xem............. :lol:

3. kamikaze

kamikaze Advanced Member

M.O.D body cho CDP ( chỉ body )có được tính vào đây không cụ chủ ..vì không biêt hàn.tụ tị.... :D em là em rất thích giải phẩu thẩm mỹ các em nó

4. hoangtrong

hoangtrong Advanced Member

Cái nào cũng là mod, cái thì mod phần hồn, cái thì mod phần (nhan) sắc!

Làm đẹp thêm cũng là mod, làm xấu hơn cũng là mod. Cứ thay đổi là mod, Mod muôn năm ! Không thay đổi được vợ, thì ta cứ mod cái CDP để có cái nó theo ý mình :mrgreen:

5. n_nhoang

n_nhoang Advanced Member

delete....:mrgreen: :mrgreen:

6. kamikaze

kamikaze Advanced Member

Chỉ tiếc chuyên môn không là tụ . tị ... nhưng body các em nó vào tay la em đù tự tin khi nào xong lại khoe với các bác.... Các cụ M.O.D hót hay hơn... em thì phần nhìn M.O.D chưa biết có đẹp hơn không .... :(

7. snel

snel Advanced Member

Em có mod thêm cho em Sony 228esd 1 miếng nắp đáy bằng sắt với độ dày 4mm, tăng trọng lượng em nó lên thêm gần 3kg :D
    Ngoài ra em thêm sắt miếng khoảng hơn 2kg cố định vào bên trong body em nó. Tổng trọng lượng em nó gần 12kg :D

8. Đức Sơn Tây

Đức Sơn Tây Advanced Member

Chào bác nxhung! Bác có kinh nghiệm gì về mod đầu cd để có thể dùng nguồn ắc quy 12v bên ngoài không ạ, chia sẻ cho em với. Thanks a!

9. n_nhoang

n_nhoang Advanced Member

Chào bác
    Đầu CD gia đình đều sử dụng nguồn đôi , phần cơ thông thường chỉ cần cấp +/- 10v nên muốn sử dụng nguồn ắc quy thì dùng loại 12v phải cặp 2 chiếc tạo nguồn này (+/-) là được .tuy nhiên phần DAC đa số yêu cầu cấp đủ +/-12v và một số loại chip DAC lại yêu cầu nguồn âm tới -15v nên phần này cần tạo nguồn -18 hay -24v cấp cho máy
    Theo thống kê như vậy thì việc dùng ac quy cho CDP thông thường rõ ràng là khá phiền hà so với lợi ích mang lại nên thực tế em chưa triển khai bao giờ :mrgreen:
    Có một số loại đầu phát có khả năng chạy nguồn đơn trực tiếp ra đời đã lâu mà chúng ta có thể thống kê là đầu CDP dùng cho oto , đầu CDP dùng cho du lịch chạy pin ,các loại cassette có CD, dòng Sony PS1 , đầu đọc trong các máy tính , laptop.... :wink: .Nhưng có vẻ chúng không hí en nên cũng ít thấy dân audiophile khai thác

10. GIA MA HAM

GIA MA HAM Advanced Member

Các loại opamp tiêu biểu và chất âm theo cảm nhận cá nhân ( tham khảo ) .
    Opamp đơn :

+opa627 : opamp huyền thoại của hảng burr brown chất âm mềm mại , vửng vàng , dày dạn , độ động (dynamic ) rất tôt tiếng bass rất sâu và mềm , mid tự nhiên, dày treable tơi nhuyễn và long lanh có thể nói đây là con opamp khá hoàn hảo truy nhiên điểm trừ lớn nhất của con này là giá cắt cổ . giá rẽ nhất hiện nay là không dưới 20$ 1 em (bật mí nho nhỏ Trong mạch analog của con 3500GL mod em sử dụng 8 con opa627 : :mrgreen: )

Chào Bác nhatminh cho em hỏi nếu em thay mấy con Opam này cho đầu CD Esoteric x1s của em có đươc không , có cải thiện chất âm không ạ . em thích chất âm ngọt ngào mềm mại . con Eso của em em thấy chưa được Ngọt ngào lắm nhất là giọng nữ cao ạ

11. nvkhoahcm

nvkhoahcm Advanced Member

Cắt cổ 700k 1 em nè..
    http://phoamthanh.phomuabn.vn/index.ph ... 7&mod=list

12. PSman

PSman Advanced Member

2 cây lục giác nhà bác nvKhoa dùng để gác tụ là loại hàng độc, phải mua với giá 200k 1 cây, tặng kèm khi mua 1 cặp tụ bất kì. :lol:

13. GIA MA HAM

Các bác cho em hỏi thay Opam có dễ không ạ em mù tịt về kỹ thuật , mong các bác chỉ giáo ạ cám ơn các bác

14. nvkhoahcm

nvkhoahcm Advanced Member

CD Esoteric x1s của bác hình như dùng op-amp chuyên dụng, hoặc gì gì đó em không rõ...nhình hình chỉ thấy dài dài...không đoán được là gì.
    Nếu cùng loại 8 chân thì thay dễ như ăn kẹo. Nhưng kẹo của bác e khó nhai rồi... :D

15. GIA MA HAM

:( :( :( Có cao thủ nào giúp em với , em mở ra mà nhìn cũng chẳng biết nó là con op-pam gì ạ

16. Zorro

Zorro Advanced Member

Máy bác xài loại opam hình dáng kiểu SIP8, nó cũng chính là con opam 8 chân bình thường kiểu DIP8 (2 hàng 4 chân), nhưng chân xếp thành 1 hàng, trong ký hiệu opam thì loại này gắn thêm chữ L (long-dài) phía sau.
    Nhìn trong hình thấy máy xài tổng cộng 10 con, em đoán 8 con cho RCA và 2 con cho Balance, không biết loại Single hay Dual.

Nếu muốn thay opam kiểu này cũng hơi khó, vì đa số opam xịn và gấu bây giờ toàn loại DIP8 và DMP8 thôi, nếu vẫn muốn thay thì có thể câu dài chân của opam loại DIP8 và hàn vào mạch vẫn được, nhưng rất cực.

17. GIA MA HAM

Thế thì em chịu rồi , tiện thể các bác cho em hỏi luôn ạ . em tính nâng cấp lên con Esoteric DV50s , nhưng thấy ghi là Universal player . không biết em này dùng mắt gì có khó kiếm không ạ

18. nynoko

nynoko Advanced Member

Thấy bảo con cdp 337ESD mod lên hay lắm, có bác nào đã từng chơi và mod con này chưa? MOd
    hộ mình với

19. Zorro

Zorro Advanced Member

Trùng hợp quá, mới hôm qua vừa tư vấn cho ông bạn mua máy này để mod :D
    Em đã mod giùm bạn 2 cái 337ESD này, em thấy nó cũng tương đối hiệu quả so với chi phí mua máy và chi phí để mod, âm thanh cũng tương đối được bác ạh.

20. nynoko

nynoko Advanced Member

Bác có ở Hà Nội không nhỉ, cho địa chỉ số điện thoại bê đến nhờ bán MOd. Cũng nghe nhiều đầu cd, bán đổi tốn xèng quá, dừng lại ở con 337 esd khá lâu.

21. viethung888

viethung888 Advanced Member

Các cụ cho mình hỏi đế cắm cho 2 em opamp đơn này bán ở đâu?

Attached Files:

22. hoatieu_2006

hoatieu_2006 Advanced Member

stav đầy bác ơi
    giá rổ bác vào cập nhạt nhé :D

23. viethung888

viethung888 Advanced Member

Ko có cụ ơi! Chỉ có loại Socket 8pin thôi

24. BTP

BTP Advanced Member

25. nhatminh

nhatminh Advanced Member

Loại socket dual to 2 single nếu ở Sg thì có thể giao lưu với em .
    Mobile của em là 0906.880.753 (Minh)
    Thân ái !

Share This Page

Loading...