Mod Sony PS1 để làm CDP đẳng cấp Audiophile

Discussion in 'Thiết bị số' started by soz, 13/6/07.

1. coi

coi Advanced Member

nhưng con này là SC4309 bác ui, khác nhau gì ko?

2. soz

soz Advanced Member

SC4309 thì em chịu, không hiểu nó là con gì, em thử google mà cũng không thấy thông tin con DAC SC4309 nào. Thế mới đau.

3. sontruong

sontruong Approved Member

Con của emcũng là SC430944PB
    G63C I85
    SSUROO41D
    Vậy là nó khác với PS1 rồi ! (AKM4309 ) Chất nó có khác nhau ko các bác !

4. soz

soz Advanced Member

Bác nào chụp cho em xin hình con chip SC4309 với.

5. alexmax

alexmax Advanced Member

Hiện tại em PSOne này nghe có hay không ạ ?
    PS1 series 5001 của em chưa đụng chạm gì nghe đã ăn đứt mấy em CDP tầm 2M trở lại .

6. free

free Advanced Member

Các bác ui, em cũng bắt chước các bác mode xong con PS1 nghe quá hay và em tính mode luôn bộ nguồn nhưng kg có điều kiện làm mạch in vậy khi nào các bác có làm cho em ké một bo mạch nguồn nhé các bác.

7. alexmax

alexmax Advanced Member

Vụ này nghe chừng famus quá làm em đi tìm mua 1 con PS1 mà không kiếm ra . dưới chợ giời có 1 -2 con nhưng toàn đầu 7xxx mà mấy ông bán hàng hét giá trên trời lun . Em có chiếc remote của PS2 nhưng mất cục Adapter nhận ( nửa cắm vào máy ) hôm nay đi hỏi cũng không nơi nào có . Bác nào biết ở đâu bán chỉ giùm em với nha !
    @ All : Em thấy có PS1 đời 9xxx (1,2M) mới cứng lun không biết có Mod được không các bác nhỉ ? nếu được thì yên tâm lớn về nguồn và mắt ...

8. soz

soz Advanced Member

@free: Mạch nguồn thì không cần phải PCB đâu, Bác ra chợ mua test board (loại có lỗ chi chít ấy) về lắp là ngon ngay.

@Alexmax: Bác chạy ra Thịnh Yên, bác để ý cửa hàng có tên là Thế Giới Game vào đó hỏi có khí có đấy.

9. whiterabbit

whiterabbit Approved Member

Sự việc là như thế này, em đã làm 3 lần khác nhau và thử lại hẳn hòi đúng bài hát đấy, đúng setting như vậy, kết quả cho ra như sau:

1. Dùng hai tụ lởm đúng 3,9MF và hai tụ của Đức: âm thanh cho ra trong trẻo, trung thực, tiếng gì ra tiếng nấy.
    2. Dùng tụ WIMA 2,1MF: tiếng BASS ấm và sâu hơn rất nhiều (hay hơn, híhí), trong khí tiếng TREBLE thì bắt đầu hơi bể một tí, nghe không còn trung thực nữa. Tối nay về em gỡ luôn hai con tụ ấy ra cho nối trực tiếp xong sẽ review cho các bác tiếp nhá.

PS: Mấy bữa nay em cứ đắm đuối với nhạc nhẽo, quên mất cả vợ con...hihihi, khéo chiều nay về vợ nó vất béng con PS1 vào sọt rác thì toi bác nhỉ ....

10. coi

coi Advanced Member

các bác cho e hỏi con 4309 này làm nhiệm vụ chuyển đổi D/A có phải ko? nếu vậy thì nó lấy tín hiệu từ con nào vào chân số mấy?

11. PhanTran

PhanTran Advanced Member

12. soz

soz Advanced Member

@whiterabit: Nối trực tiếp là thế nào thế, đừng có bỏ con tụ ra đấy nhá, DC nó táng hỏng mất cái Amp hay loa thì cấm có bắt đền anh nhé.

PS: Chú ý chăm sóc vợ con cẩn thận để còn chơi lâu dài nhé.

13. Lotomo

Lotomo Advanced Member

Bác soz về đã thử đèn van chưa, lúc nào rảnh tặng em vài hạt đỗ để em kết hợp với đèn van nhá. Hôm chủ nhật đi cả bác không đem tiền, híc ngại quá phải mượn đỡ của bác :cry: .

PS: Cảm ơn bác tặng quà cho cháu nhé. Hì hì rảnh bác qua chơi với cháu nha.

14. sontruong

sontruong Approved Member

Em đấu thử con PSone ( loạimini ) chưa Mod vào trực tiếp dàn của em thì thấy ăn đứt con Sony 333ESD cỏ của em ! Em cũmg có đươc bác Soz góp[ ý là cứ mod mà em thầy hình như DAC và mạch nó cũng khác với PS1 ( AKM4309 ) còn của em là SC4309 , có bác nào Mod thử con PSone mini này rồi thì giúp em với ! Em ở TPHCM !

15. alexmax

alexmax Advanced Member

em thấy mấy Diyer Đức quốc xã Mod PSOne mini (102) gấu lắm . chắc mod xong còn hay hơn PS1 ấy chứ . Em cũng khoái vụ này rồi đây chỉ mỗi tội dốt đặc về điện tử ( có em PS1 mà còn đang loay hoay quá ) .
    Các bác giúp em với !

16. soz

soz Advanced Member

@Lotomo: Cái đèn van đó chỉ để dự phòng thôi, thấy hay hay nên mua để đó, nhỡ may nửa đêm đèn nó cháy thì còn có cái mà thay. Hình như Lotomo làm gần chỗ mình (Phạm Ngũ Lão) trưa nào anh em đi uống cafe mình sẽ mang diot theo nhé.

PS: Chúc mẹ con cháu nó khỏe mạnh, ăn uống tốt nhé.

17. Lotomo

Lotomo Advanced Member

He he thế thì gần quá bác ui. Em ở ngay Trần Quang Khải - Trần Khánh Dư. Hay chiều mai làm chầu cafe bác nhé, để em rủ ông Phan Tran đi luôn, giờ đấy ông ý đến đón vợ.

18. alexmax

alexmax Advanced Member

trưa mai Em mời các bác ra chỗ em cafe nhé 26 Lê Văn Hưu . Tiện thể em xin thỉnh giáo các bác . DT của em 0906521972

19. soz

soz Advanced Member

@Lotomo: He he, thỉnh thoảng Phantran vẫn tranh thủ trước khi đi đón vợ là cafe cà pháo với anh em đấy. Hẹn chiều mai nhé.

@Alexmax: Trưa mai, mấy giờ bác? em sẽ thu xếp qua, bác chuẩn bị mỏ hàn, tụ tị và nhất là cái chasiss để show hàng nhé.

20. maguro

maguro Advanced Member

bác cho em xin cái link được không ạ!!

21. alexmax

alexmax Advanced Member

Đây bác http://methe-family.de/cd.htm

22. alexmax

alexmax Advanced Member

Mỏ hàn nhỏ xíu phải không bác soz ?
    Em sẽ chạy ra chợ giời mua tạm 2 em tụ 3,9mf đểu , 2 trở 22k và gì nữa bác nhỉ ? trưa mai em đợi bác từ 11h30 còn ra được khi nào thì phụ thuộc vào bác thôi ( nhờ vả mà hihi )

23. maguro

maguro Advanced Member

Đây bác http://methe-family.de/cd.htm[/quote

cái này ông ta mod pS1 bác ạ, ở dưới có view chất âm của các đời

SCPH - 1002 : Die Natürlichste und in Sachen Playstation als Cd-Player das Maß der Dinge

SCPH - 5002 : Annähernd an der 1002, etwas langsamer

SCPH - 5502 : etwas Mittenbetont aber sehr schnell und spritzig, nicht ganz so Räumlich wie 1002

SCPH - 5552 : Angeblich auch sehr ordentlich spielende Playstation ( hier liegt mir aber erst 1 Kommentar vor)

SCPH - 7002 : Nicht schlecht aber definitiv nicht so gut wie 1002 oder 5002/5502er Reihe

SCPH - 7502 : Besser als 9002 aber nicht als 1er und 5er Reihe

SCPH - 9002 : Eigentlich die Schlechteste in dieser Reihe. Höhenbetont und schlaffer als die Vorgänger

SCPH - 102 : Dies ist die neue Bauform ( Brotdose ), also die [highlight=red]PSONE .[/highlight] Klingt, wie schon weiter oben beschrieben, [highlight=red]erschreckend schlecht.[/highlight]

24. alexmax

alexmax Advanced Member

PSOne đây ạ :http://www.musicconnection.de/pdf/dynastation2.pdf

25. maguro

maguro Advanced Member

dạ cám ơn bác nhiều!!

Share This Page

Loading...