Nhạc Số- Pure Dsd Dac Ngon Bổ Rẻ ,nguồn Âm Thay Thế Lp Cho Các Audiophile

Discussion in 'Thiết bị số' started by giahuy, 22/3/17.

1. action8

action8 New Member

Bác cho em chiêm ngưỡng em nó mấy pic được ko ạ?

2. giahuy

giahuy Shop

Ban moi nhat day Bac

leminhtulinh, action8 and KHONGTEN000 like this.
  3. giahuy

giahuy Shop

Manhhieu101090 and Jonnie Nguyen like this.
  4. qasound

qasound Advanced Member

Nôn nao quá anh @giahuy ơi. Người yêu DAC DSD của em mặt mũi thế nào anh?

5. giahuy

giahuy Shop

Giong y nhu cai tren du la thu sau hay thu 7 bac co the ruoc ve

qasound likes this.
  6. pqhung2005

pqhung2005 Advanced Member

Của em thì hôm nào xong anh ơi

7. bskhang

bskhang Advanced Member

Em vẫn chưa thấy tên trong danh sách. Cổ em lại dài thêm 1 khúc nữa rồi

8. giahuy

giahuy Shop

DAC Cũng xong trong cuối tuần này cùng Bác qasound ,phần music server anh đang đợi phần vỏ hộp để hoàn tất
    @Bác BSkhang : Bác chờ them 1 tuần nữa nhá !

9. bskhang

bskhang Advanced Member

Vâng bác

10. action8

action8 New Member

Quá đẹp bác ơi!

11. hoangdinhthu

hoangdinhthu Advanced Member

Tuyệt

12. qasound

qasound Advanced Member

Báo cáo bác, em nhận được DAC của anh @giahuy tối qua. Em xin trình bày cảm xúc cá nhân thôi, không bàn nhiều về kỹ thuật...
    Sau sự kiện hi end show tháng 12, em hẹn anh @giahuy 7 giờ tối để rước DAC về, thời điểm đó nôn nao lắm, cố gắng chỉnh chu thùng xốp, vài bao bộc em nó về. Đúng hẹn em nhấn chuông và lúc đó hình ảnh tác giả của DAC gây ấn tượng mạnh bởi nụ cười thân thiệt và ánh mắt niềm nở để đón chào một người em mới diện kiến lần đầu. Anh dẫn em lên phòng nhạc của anh, WOW một không gian của một DIY tầm cở thật sự đồ không cao cấp nhưng đúng chất định hướng ngon bổ rẻ về dây nhợt, nguồn, loa.... Anh cho em nghe một bản nhạc trong Album Ngàn Thu Áo Tím. Khi tiếng nhạc vừa đánh 02 nốt nhạc, em giật mình nói: " Anh Huy em nổi gai ốc hết rồi, và cảm giác đó lên lên xuống xuống khoảng 2 phút. Một không gian phòng nhạc rộng khắp phòng, rất giống như buổi hòa nhạc Tối Thứ 7 tại quán Cafe HI END của anh Phong Nguyễn Đình Chiều em thường đi. Âm thanh nhạc quá thực làm em ngỡ ngàng và sánh ngang với những bộ độc đắc mà lúc sáng em tham gia sự hi end show. 1 giờ đối với em là quá ít khi gặp được anh Huy để tham vấn về cách chơi nhạc như thế nào cho đúng hướng, quả thật em đã tìm ra con đường mà ở đó học phí sẽ không cao nữa. Anh em chia tay hẹn lần sau gặp để em nhận thêm con Music Server.

Về nhà em mời một anh hàng xóm có OPPO SONICA DAC để vs DAC GIAHUY. Anh em chơi trò test tù, nhờ gấu nhà em bật nhạc qua lại dùm trong khi 02 anh em bịt mắt lại và cảm nhận. OPPO SONICA bị hai quả boom nguyên tử DAC GIAHUY nện xuống đầu hàng vô điều kiện. Cũng chưa được siêu thoát em phải ôm DAC qua nhà hàng xóm để so sánh trên dàn ELAC 403..và quân Nga đã đánh đỗ sập tường thành Berlin. Anh ấy không thể tin DAC made in by giayhuy, và ngỡ ngàng khi hỏi về mức đầu từ. Và cuối cùng thêm 02 con nghiện lại bị nhiễm nặng đến 02 sáng mới kết thúc và 5 giờ sáng viết comment này. Hệ thống âm thanh của em lọt xác hoàn toàn chỉ bởi đầu DAC DSD Giahuy, nhưng để được đạt thiên đường thì chờ thêm vào Music Server....

Kết luận: tiêu chi ngon bổ rẻ của tiêu đề em "say YES Baby" , và cũng không quên cảm ơn anh Huy đã chia sẽ cho anh em những quý giá đến vậy.

khann1, nhtai, bee2008 and 7 others like this.
  13. lmcuong4u

lmcuong4u Advanced Member

Dac của bác @giahuy chống chỉ định đem về nhà ban đêm mà, vì audiophile nào mang về cũng đều mất ngủ :):):), nguy cơ tan nát gia đình rất cao!!! :D:D:D

qasound, pqhung2005 and mile like this.
  14. pqhung2005

pqhung2005 Advanced Member

Cám ơn bác qasound đã chia sẻ, DAC và music server em chưa đến lượt, phòng bác giahuy em chưa có điều kiện đến nghe nhưng may mắn một lần vào công tác HCM đã được gặp và em rất ấn tượng và nể phục con người bác giahuy.

mile likes this.
  15. nvss

nvss Advanced Member

Đọc mô tả của bác @qasound và đánh giá của các bác làm em mê quá. Giọng văn lại có cả hơi hướng của siêu phẩm Cô Giáo Thảo nữa chứ. Haha...
    Ước mong có được cả 2 sp này.

K.gửi Bác @giahuy: bác đọc tin nhắn pm giúp em và hãy làm cho em thoả mãn nhu cầu sớm nhất bác nhé. Hihi...
    Cảm ơn bác nhiều.

pqhung2005 and Gau@soc like this.
  16. gzelka

gzelka Advanced Member

Em đem dsd dac của bác Gia Huy về nghe, rất hài lòng, nhưng vẫn cứ canh cánh muốn so thử với Sonica 9038 pro, nay có bác xác nhận hơn Sonica toàn diện, thích quá.

nvss, qasound and pqhung2005 like this.
  17. nvss

nvss Advanced Member

Con của Badc Gia Huy cũng là chip dac 9038 pro phải ko bác?

18. cutom

cutom Advanced Member

Chipless mà bác. Bác đọc lại từ đầu nhé, Giahuy DAC chỉ dùng vài con IC thôi, ko có chip.
    Em thấy các bác đang xếp hàng nhiều, mặt khác em lại đang say mê PCM. Nên khi nào bác Giahuy rãnh em cũng nhờ bác giúp một em pure DSD DAC để thưởng thức.
    Em không thích convert (hoặc upsample), chỉ thích play từ album nguyên bản. Nên đang suy nghĩ về chuyển mạch tự động PCM/DSD.

nvss likes this.
  19. Capt_Lee

Capt_Lee Advanced Member

Em cũng đang đau đầu vấn đề chuyển mạch tự động giữa PCM và DSD đây ah. Em cũng đi theo hướng như bác Huy nhưng lại thích tự mày mò hàn xì.
    Cám ơn bác Giahuy đã cho ae hướng đi tuyệt vời :D

20. BuiCuong

BuiCuong Advanced Member

Em không biết về điện tử . Nhưng đọc thấy hay quá . Cảm ơn bác Gia Huy

21. Hoangnamsla

Hoangnamsla Approved Member

Báo cáo bác @giahuy, hôm kia em đã nhận được DAC của bác, sau hai ngày test qua hệ thống audio của em (Linn ADSM, Pre Tube 310A, Amply Tube 211, loa Tannoy Memory), em cảm nhận giữa 2 DAC như sau:
    1. Chạy cùng file Lossless, âm thanh tương đương Linn ADSM;
    2. Chạy file DSD, DAC của bác giahuy quá ấn tượng, hơn hẳn Linn ADSM, âm thanh rộng, rất gần với LP (tối nay về thử tiếp với Album Ngàn Thu Áo Tím so với DB77 của em xem sao).
    rất mong chờ Music server của bác Giahuy.:):):)

qasound likes this.
  22. lehuy173

lehuy173 Advanced Member

Đọc nhiều quá bị ù đầu. Bác Gia Huy xác nhận lại giúp em DAC của bác có phải theo mô hình này không?
    - Phần đầu giống DSC1 của sygnalyst
    - Phần lọc dùng biến áp
    - Phần buffer dùng jfet
    Thế còn Tube là phần gì ạ? Có phải pre không ạ. Nếu là Pre thì gắn luôn volume trước tầng tube có được không ạ?

23. khucthuydu79

khucthuydu79 Advanced Member

Đọc 1 mạch hết 19 trang, thật sự rất nể phục sự sáng tạo và tìm tòi của các bác, trước giờ mình chỉ trung thành với cd, thậm chí con cd denon s10 của mình có da mình cũng còn ko nối cáp optical ra để nghe từ nguồn máy tính, nhưng đọc topic này cứ như bị cuốn vào vậy, dù chất lượng thế nào thì đây là trí tuệ Việt, mình thích nhất điều này.
    Nhân tiện mình có pm cho bác giahuy xin bác build 1 con để gia nhập với ae cho vui luôn.

Last edited: 7/12/17
  24. tqv-hcm

tqv-hcm Advanced Member

Bác viết bài hỏi cứ như hỏi cung ấy nhỉ,nếu bác rành về kỹ thuật thì hãy đọc và nghiên cứu làm theo,nếu không biết kỹ thuật thì nên nghe thử trải nghiệm thôi đừng đi sâu quá rồi tẩu đấy,lắp volum vào thì dễ thôi nhưng sẽ ảnh hưởng chất âm nên để cho ampli làm việc của nó thì đúng chức năng hơn ...?!

25. oneclicklogin

oneclicklogin Advanced Member

Người hỏi bác GiaHuy tự nhiên Bác nóng mũi. Kg biết bác có ý đồ gì kg.

tqv-hcm likes this.

Share This Page

Loading...