Ráp Amp 2A3 SE cho người mới bắt đầu .

Discussion in 'Đèn điện tử' started by Rumbeng, 8/12/05.

1. KIEU ANH

KIEU ANH Advanced Member

Cám ơn bác đã động viên việc tiếp tục của. Là đi lại dây và chuyển chỗ tụ lọc nguồn để giảm nhiễu vào tầng đầu khi nào xong E sẽ up hình lên để các bác cho thêm lời khuyên còn như hiện tại đã là ngoài mong đợi của E rồi với những người lần đâu ráp amp đèn

2. nguyenha7940

nguyenha7940 Advanced Member

Người lần đầu ráp đèn lại còn ráp dùng sợi đốt trực tiếp nữa chứ....
    Cố gắng lên bạn nhé.... Chẳng việc gì khó , chỉ sợ lòng không bền... Mà thôi....

3. dinhngan

dinhngan Advanced Member

Mỗi lần vào đọc cái thớt này lại muốn tự làm một cái quá mà chưa đủ can đảm. Chúc các bác có nhiều sản phẩm mới hay để thỉnh thoảng em vào tham khảo ạ.

4. lekhoat

lekhoat Advanced Member

Các cao thủ về bóng 2A3 cho em hỏi ?
    lúc trước xài nguồn 100 v khi bật công tăc nguồn thì kg bị tình trạng loé sáng xanh ở trong bóng .bây giờ em chuyển qua xài nguồn 220v cho tiện thì lại bị , bóng em đang đốt tim bằng ac , anh em cho hỏi là nếu để tình trạng như vậy có hại bóng công xuất kg? vì bóng nguồn em đang xài gz34 , nhưng thay 5r4 vô thì lại hết bị những tiếng nghe kg đủ lực mong các anh giải thích giúp
    1/ nếu cứ xài như vậy có ảnh hưởng đến thiết bị hay kg ?
    2/ giải pháp là cần khắc phục những gì ?
    em xin cảm ơn các bác đã xem tin ❤️❤️❤️

Last edited: 29/8/19
  5. Maidanhan

Maidanhan Advanced Member

Bác tả lại tình trạng này, hình như bác dùng từ theo thói quên nên chưa hiểu thấu ý bác

lekhoat likes this.
  6. Duong Vinh Phu

Duong Vinh Phu Advanced Member

Ko hiểu tình trạng như bác nói ( léo) là ntn?
    Khi mới bật thì bị réo lên rồi hết hay ko hết ? Thay bóng 5u4 thì hết theo e bóng nắn GZ34 của bác có vấn đề rồi bác thay quả khác đi

lekhoat and Maidanhan like this.
  7. lekhoat

lekhoat Advanced Member

sorry các bác vì mắt kém rồi vì dùng đt nên viết sai mong các bác thông cảm .
    Là khi bật nguồn lên bóng cx phạt xạ ánh xanh mờ như sương ( loé ) sau khoảng thời gian 5 phút thì hết , nếu chạy bóng GZ 34 hoặc U52 đều bị , tình trang có phải là căn bịnh hay kg , hay là bình thường của loại bóng 2a3 , nếu để như vậy chạy lâu có ảnh hưởng gì tới thiết bị hay kg , xin cảm ơn các bác đã xem tin

8. lekhoat

lekhoat Advanced Member

hi hi em đã sửa lại bài rồi tks bác

9. lekhoat

lekhoat Advanced Member

tks bác em đã sửa lại bài hi hi

10. cup_of_cafe

cup_of_cafe Advanced Member

Xanh mờ thì khả năng do bóng mới đó bác :) yên tâm xài thôi

lekhoat likes this.
  11. lekhoat

lekhoat Advanced Member

Tks bác lần đầu thấy hiện tượng này nên cũng hơi lo , xài cả năm dùng nguồn 100v bây giờ mới chuyển qua 220v thay chassic mới nên cũng phải đi dây lại , kg biết có thiếu sót gì kg ? bây giờ chắc cứ vậy yên tâm xài thôi

12. tepriu

tepriu Advanced Member

Chuẩn rồi. Ngày xưa cái 300b nhà mình cũng vậy lung linh huyền ảo nghe phe quá. Chạy khoảng 100h hết lung linh .xóa đi làm cái khác

lekhoat likes this.
  13. Maidanhan

Bác tìm hiểu chân cẳng 2A3, đèn nắn, và AE sẽ hướng dẫn bác đo khi bác thay đèn mà âm thanh thay đổi, nguyên nhân của sự này rât đơn giản.
    Tôi vừa giúp 1 bác ở hải Dương đỡ mất gần 1 củ khi nghe dân " lắp amly bằng Google " khuyên thay quả Valve Mỹ vào.
    Cái xanh xanh bác tả nó quan hệ hữu cơ với môn thay đèn của bác. Hiện khg sao đâu bác cứ nghe bằng Vavle cũ đi.

lekhoat likes this.
  14. lekhoat

lekhoat Advanced Member

Tks bác nhé nghe các bác giải thích như vậy em cũng yên tâm chơi thôi

15. Maidanhan

OK bác nếu đủ 100 giờ, thanh lý bán rẻ cho tôi để rôi nghich mấy thủ thuật các Cụ trc dậy khắc phục đèn thời bao cấp khó khăn nhé :D:D:D.
    100 giờ thanh lý hoang quá bác Teptiu ạ, ngay trc tôi đầy đèn Mỹ, gặp mấy anh I tờ ba hoa chích chòe chê đèn nc này nc kia, toàn giả nai mời đến chơi, đưa đèn Nga, China Mao time lọt khí gần hết chỉ còn vành thủy ngân mỏng, mờ chữ nhưng rõ đủ nhân dạng cho nghe, xong rồi lật lại vấn đề.
    Một Cụ sinh năm 1955 sau khi biết tôi chơi bài này, tự ái đứng dậy khi tôi mời đi ăn phở đêm nhưng khg quên trả tiền phở ( Cụ ấy mời ).

lekhoat likes this.
  16. lekhoat

lekhoat Advanced Member

hi hi đèn cổ thôi bác thấy hiện tượng lạ sợ hư thiết bị thì hỏi thôi , mê chơi đồ đèn nhưng kg phải thần đèn , mọi cái về kỹ tbuaatj mạch toàn anh em làm hộ , mình chỉ là người sử dụng thôi

17. Maidanhan

Đèn cổ hả bác. Hết ý đấy bác ạ. Già hỏng bác gọi tôi nhé.

lekhoat likes this.
  18. tepriu

tepriu Advanced Member

Hi hi chạy 100l là em xóa đi làm mạch khác .
    Bác maidanhan chạm tới china mao .làm em nhớ lại có 4 quả 6l6 quả lê china Mao mới tinh .hộp giấy mối ăn nát bấy rồi mà chua nghĩ ra lắm đâu trong kho .tới đây rảnh có lẽ em phải gắn mỗi thùng đồ 1 con chíp định vị giống như kiểu lưu tàng thư cho dễ tìm bác nhể.

Last edited: 29/8/19
    lekhoat likes this.
  19. lekhoat

lekhoat Advanced Member

nó như vầy nè bác

20. Maidanhan

Đẹp thế, khg sao đâu. Nó là hồ quang trong chân không đó, loại xanh này Led bây giờ có đầy nhưng có đc sắc thái khg lạnh thế này thì còn lâu.
    Con Mao time này tôi còn, chạy 450VDC cũng phát xanh nhưng lai hồng ngọc đẹp lắm, tôi có đưa lên đây rồi đấy. Con 6P6/ 6V6 đế đồng hun khói chơi kèn Robert Kendy hay lắm, trc làm cho bố tôi nghe vì ông thích nghe tay «cổ to» này.

lekhoat likes this.
  21. Maidanhan

Trung quốn họ khg tự làm đc tube sau 1949 đâu ( tức khg có công nghệ lõi ) toàn Liên Xô cũ viện trợ cả dây chuyền cho đến 1958 mới bắt đầu cải tiến dần, chủ yếu là bề ngoài, sau 1962 họ mới có nhiều đèn kiểu dáng riêng. Tôi còn nhiều đèn TQ Mao y hệt cấu trúc, màu vật liệu như của LX, chỉ nơi sx là 2 nhà máy chủ yếu của TQ. Nhưng người Á tỷ mỉ, dân họ rất đặc trưng cho tính cách này nên các đèn họ kiểm soát rất tốt chất lượng, bác qua mục «EL84 PP...», tôi gửi đèn TQ Maotime mà bác kia lắp vào nghe hơn cả đèn tên tuổi đấy. Bây giò thì tệ.

lekhoat likes this.
  22. lekhoat

lekhoat Advanced Member

bật lên nó đều như vậy nhưng chỉ một cây lập loè như ma chơi

23. nguahoangphonui

nguahoangphonui Advanced Member

Không sao đâu bác. Khi đèn sáng có ánh hồ quang xanh, bác lấy tay vuốt nhẹ lên bóng sẽ thấy màu xanh chuyển đổi kiểu như mây bay.

lekhoat likes this.
  24. tepriu

tepriu Advanced Member

Ý em có cái này hay lắm k biết nói ở đây có phù hợp k .nếu chưa chuẩn mod xóa giùm em phát.
    Nếu trong 4 room có anh em nào rành mua taobao.đặt mua nó 1 tạ con tán đồng loại 1,5 ly 2,0ly hay 2,5 ly ,có đủ kích cỡ chiều dài 3ly về làm DIY trên tấm sợi thủy tinh đẹp lắm .dùng khoan tấm sợi thủy tinh rồi cây vào tán mặt sau ra là cắm chân linh kiện vào hàn phát an ngay .hay làm để cây chân đèn nhu hình mình vẫn làm đây .
    Mẫu này cho tube 9 chân

Attached Files:

25. lekhoat

lekhoat Advanced Member

393A58F3-2A5E-4248-B5F9-5459037B1772.jpeg Hình hài em nó đây , lên cho anh em thấy mặt

Maidanhan and cup_of_cafe like this.

Share This Page

Loading...