Ráp amply đèn SEPP ăn Tết

Discussion in 'Đèn điện tử' started by HaiLua, 28/12/10.

1. SAA

SAA Advanced Member

Yes Sir :)

Ý quên, vụ đưa sóng vuông vào sư phụ chưa chỉ :lol:

2. HaiLua

HaiLua Advanced Member

Bác vừa chụp hình vừa hút thuốc hay sao mà mờ quá vậy... :lol:
    Em vẫn còn Tết, chưa mần gì hết, hỗm rày mình bác Bảy mần, em mắc cỡ quá... :lol:.

3. SAA

SAA Advanced Member

Cái PnS Canon để lâu quá ko đụng tới, nay lôi ra chụp nó mới mờ mờ ảo ảo như vậy :)

4. SAA

SAA Advanced Member

Em mạo muội nhấn đại vô cái nút có vẽ hình vuông vuông trên cái máy phát , quan sát trên máy hiện sóng như thế này

5. SAA

SAA Advanced Member

Tiếng í í hình như phát ra từ OPT, không lẽ OPT quá tải ??? :(

Khi đưa tín hiệu sin 1v /1Khz vào , đo ngõ ra được khoảng 3.7 VAC , vị chi gần 1.7W , giống y sì khi chạy mô phỏng ... :(

6. Listen_by_heart

Listen_by_heart Advanced Member

- Rã hết linh kiện ra, xả mối hàn cho sạch, đổ 8 lon Ken vào 1 cái chậu, nhúng khăn vừa đủ ướt lau đều hết các chân linh kiện.

- Tháo fe OPT và nguồn, đổ chai Chivas 14 year old vào lon sữa 1kg, nhúng OPT và nguồn vào rồi phơi khô, làm 3 lần như vậy.

Bảo đảm hết tiếng í í í.
    :oops:

7. vietnguyen

vietnguyen Advanced Member

Em chết sặc với bác Sần mất :lol: !!!Làm theo chỉ dẫn bác Sần có lẽ thêm tiếng í í í.......ĐÃ Đã đã.....!!!!!Em theo làm với :lol: !!!

8. mrseven

mrseven Advanced Member

Hôm bữa em cũng phát hoảng vì cái OPT 3K5 SE phát ra tiếng í í í nhưng sau khi hỏi dò và do vài cái OPT khác thì....bình thường.

9. Hamcq

Hamcq Advanced Member

Không có cái vuông nào đúng vuông. Output ít nhứt cũng phải là 4watts. Cứ "chỉnh" theo ông Sần :lol:

10. ThanhTruc03

ThanhTruc03 Advanced Member

Tiếng í í này OPT phát ra ở tần số cao, tiếng này càng nhỏ (hoặc chỉ nghe thấy ở tần số càng cao) thì chất lượng OPT càng cao. Em đo thử những cục OPT vô fe từng lá, và những cục không cần vô fe (lấy fe từ choke nguyên khối) thì cục mình vô fe từng lá tiếng í í to hơn, chắc do mình ép fe không chặt (do không có ê tô) bằng những cục được máy ép fe sẵn.

11. mrseven

mrseven Advanced Member

SEPP chạy 6AU6-6H1-6H13 e mới đo Sin 1v/1khz, ngõ ra ~ 3.5 VAC, gần bằng dế nhũi của bác :lol: nếu chạy đúng 6FQ7/6CG7 thì chắc cao hơn.
    Em chưa đo băng thông & cũng vì vẫn còn bị nhiễu. Vụ này chắc do đi mass theo kiểu ''làm biếng'' nên sóng Sin dance dữ quá :lol:

Ai có 6CG7 hoặc 6H30P cho em mượn thữ :roll:

12. HaiLua

HaiLua Advanced Member

Sau tết em chưa kịp khai trương mỏ hàn thì vô tiến độ ở cơ quan luôn nên còn để một đống ở nhà, tội lỗi quá...Chắc phải vài tuần nữa em mới thư thả ghim mỏ hàn...

13. mrseven

mrseven Advanced Member

Mấy hôm nay em cũng chưa lôi em nó ra để mần tiếp được vì cũng lu bu công việc thêm chú nhóc con đi học nữa, thôi em chờ các bác ghim mỏ hàn nóng là em tiếp tục :lol:

14. ThanhTruc03

Em khởi động vụ loa TV là có âm mưu làm loa tham chiếu cho các bác.
    SEPP oánh loa TV chắc rất hợp để cạnh cái máy vi tính trong văn phòng

15. mrseven

mrseven Advanced Member

Đại sư làm xong 1 kênh chưa thử trước 1 kênh SEPP của em, nếu ngon làm tiếp kênh còn lại :lol:

16. ThanhTruc03

Âu pân bap phờ, thùng mút xốp, chỉ cần dùng dao rạch giấy, 2 cây đinh vit, 5 phút thi công xong cặp loa. Loa rất gọn nhẹ, vác đi đâu cũng được. Âm thanh bất ngờ. Nhờ bass xìu nên nghe lâu không mệt

17. oldchip

oldchip Advanced Member

Đại sư làm xong 1 kênh chưa thử trước 1 kênh SEPP của em, nếu ngon làm tiếp kênh còn lại :lol:[/quote]

Em cũng vừa chốt giá trị linh kiện em 4P1L PSE chim chít. Tiếng mid đặc biệt mid high thì thôi rùi đúng gu em luôn. Em cố gắng đi trước mần xong em này để các bác lấy khí thế xài hết quà tết của em chứ nếu để nó mốc meo hôi mùi bia rượu nhà bác trưởng ban đấy. Các bác làm sepp nhanh nhanh cho em lấy khí thế làm theo chứ chậm quá em ngứa ngáy tay chân em làm xong trước các bác luôn đấy :mrgreen: .

18. mrseven

mrseven Advanced Member

Chiều thứ 7 tuần rồi em lôi SEPP ra mod lại, kết quả rất khả quan theo lời lão Ham nói tối thiểu 4W, em mod trước mắt được 3.5W (cấp sin 1V / 1khz ra được ~ 5.35 V). Mod lại thêm nữa chắc ra 4W là có thể, vậy cục quà Noel của cụ Ssass ai thích quấn thêm thứ cấp thì quấn để mạnh hơn hoặc không thì hơn 3.5W là ăn đứt mấy em GU 50SE rồi.
    Em mới hoàn thiện 1 kênh nên chất âm không test được nhiều, nhưng em này thích hợp nhạc giao hưởng, pop, rock hơn là nhạc vàng.

Em đo Sin ở 20Hz:

Ở 20kHz :Lên đến > 50kHz cũng chỉ suy giảm db thôi

Cấu hình hiện tại: 6AU6 (triode,nối tầng tụ)- 6H1 - 6H13. Các bác đang nằm trong dự án hãy action!

19. mrseven

mrseven Advanced Member

Em chưa hài lòng với 3.5W nên tối qua lôi ra Mod tiếp, kết quả đáng bất ngờ là lên được 5W, em vẫn chưa dùng hồi tiếp nhưng kết quả ra thế này thì quà Noel có đất dụng võ rồi, không cần quấn lại thứ cấp tháo ra mất công mất đẹp :lol: Quá đã !

20. ThanhTruc03

=> đè bẹp 2A3

21. mrseven

mrseven Advanced Member

Chính xác, ngoài ra còn có thể thổi series loa TV của đại sư khỏe re :lol:
    Không ngờ em 6N1P chịu đòn ghê gớm khi em ép Va lên 330V / 12mA tiếng keng xà beng :roll: , Thôi E đi vơ 1 số bóng 6N1P để dành đây.

22. an-haiphong

an-haiphong Advanced Member

Chúc mừng bác,thế là bác đã có SEPP để đón tết...phụ nữ rồi :D .Tôi cũng đang làm tiếp 1 chú SEPP khác để đón tết "giết sâu bọ" :lol:

23. HaiLua

HaiLua Advanced Member

Chúc mừng bác bước đầu thành công, bác ráng phấn đấu lên thêm tí nữa để anh em chạy theo mệt xỉu luôn :lol: .

24. mrseven

mrseven Advanced Member

@An-Haiphong: Cảm ơn bác. Gói quà của bác có cái hộp AEC lại có mấy chữ viết tay của em trên đấy mấy năm trước, đúng là trái đất tròn mà, nó lại quay lại tay em hihi.

@Hailua: Em mới nhận phương án mod mới, hứa hẹn CS tăng lên đáng kể. Em sẽ action kênh còn lại rồi báo cáo các bác sau.

25. HaiLua

HaiLua Advanced Member

Nghe nói có thể cho ra CS tối đa 8W lận đó, bác ráng chút nữa đi...lưu ý tầng thúc đó nha, nó chạy so le nhau mới đúng... :lol:

Share This Page

Loading...