Ráp Amp 2A3 SE cho người mới bắt đầu .

Discussion in 'Đèn điện tử' started by Rumbeng, 8/12/05.

1. tepriu

tepriu Advanced Member

Toàn sừng tê với cao hổ k .

2. nguahoangphonui

nguahoangphonui Advanced Member

Cái này ý tưởng hay bác. Em thấy bên stav có bán, phải loại này không bác. Nhưng mua ở tao bao chắc rẻ hơn.

Attached Files:

3. cup_of_cafe

cup_of_cafe Advanced Member

Đèn của anh Tàu Mao này thực sự tốt. Em trước có mấy quả 4P1L của anh tàu mao lắp đẩy 300B tiếng nghe thôi rồi. Anh Hai không đỡ lại được :D

4. nguahoangphonui

nguahoangphonui Advanced Member

Của bác toàn cao cốt hổ, nhưng có xanh lè như con này không bác.

cup_of_cafe likes this.
  5. cup_of_cafe

Toàn sừng tê ngà voi thế này. Chất quá bác :)

6. tepriu

tepriu Advanced Member

Đúng nó bác a.
    Anh em nào khéo tay thiết kế hoàn chỉnh xong chia file mang ra cnc nó khoan cho ve chỉ việc cay tán vào là hàn thôi .vd nhu chematics el 84 pp hay dễ làm ý .nếu làm thanh hàn linh kien thì cat miếng sợi thủy tinh khoảng 5 ly dài tùy thich.khoan cach nhau 1 phân cay tán hàn trở vào tiện vô cùng

7. Maidanhan

Maidanhan Advanced Member

Mấy ông này lượng thủy ngân dầy đặc, hỏi sao đèn tản nhiệt ra ngoài không tốt hơn dù khai thác dòng cao. Mà phàm là đèn Drive dòng càng cao thì ΔU, ΔI càng cao nên ( ΔP= ΔU * ΔI ) càng lớn và Audio tại Loa càng rõ, nét đầy đặn, hào sảng.
    Dân Trung Quốc họ thấp hơn ta (mặt bằng chung ) về học thức và học lực nên khi họ thấy cái gì "kết quả tốt" là cứ duy trì cho đến sau 1978 và đến nay thì kinh hoàng về chất lượng. Quả FD422 đó, bắt chiếc Mỹ y hệt Version 2E22, phiến đen tuyền, nhoáng, xử lý bề mặt Anode cực tốt. Con máy thông tin dùng 1 quả này kích thước bé tý, thấy bảo phát xa lắm.

cup_of_cafe likes this.
  8. Maidanhan

Dòng đèn SRSxxx của Đức cũ toàn chân quái thai. Tôi dỡ chân đèn hình Rada cũ ra khoan lỗ để làm thử như này rồi nhưng buộc phải âm xuống chass làm dấu khg thi thoảng trong đêm sờ lần nó giật tung lên.
    Bác khéo tay ra phết, khoan tay mà đều đẹp.

9. tepriu

tepriu Advanced Member

Vì mỗi cái miếng đó em phải chạy đi mua cái khoan bàn bác ah .lỗ chassi cho đèn 8 chân giờ chuyển qua 9 chân.
    Tao bao thì đủ kích cỡ .cho linh kiện thì 1,5ly -1,7ly thì vừa ngắm chân con dien trở

10. BachDuong

BachDuong Moderator

Bác hoàn toàn có thể mở 1 topic riêng với chủ đề này để bàn luận cho đỡ loãng topic sẵn có bác nhé

11. BachDuong

BachDuong Moderator

Diễn đàn này toàn người tử tế, cư xử với nhau đàng hoàng. Bác tiếp tục truyền đạt mấy thứ văn hóa kiểu này thì mời bác nghỉ chơi nhé. Cảnh báo nhiều lần quá đâm nản với bác rồi

12. cup_of_cafe

Các bác nhắc lại nhớ em 300B thủa chập chững :D

13. Maidanhan

Bác nặng lời quá, sự thực là có nhiều người chê bai và nối nóng không đúng vai, tai sao tôi khg được phê bình người ba hoa trong khi có người chế tôi mà khg chứng minh đc sự đúng sai sau đó. Tôi thấy thế là khg công bằng.

14. Maidanhan

Tôi hiểu tâm trạng của bác nên rất nhiều bài viết hằn học, từ ngữ kém lắm nhưng không bao giờ thực hiện chức năng " Report " vì làm thế tôi thấy có vẻ như tiểu tiết cá nhân mình đi.
    Bác qua mục Analog rất nhiều bài kiểu đó. Ngay trong mục đèn này thôi, vài tuần qua đã có 3, 4 bài nhưng tôi không thèm để ý.
    Tôi tin rằng bác có phần nào hơi quá với tôi nhất là sau khi bác viết thế này, rất nhiều bài lạm dụng tên bác nhưng khg bao giờ tôi đề cập, tôi có thể chỉ cho bác:

15. Maidanhan

Bác đừng cho là tôi soi xét vặt vãnh, nếu tôi chỉ các bài lạm dụng tên bác ra, tôi tin bác sẽ tâm tư.

16. BachDuong

BachDuong Moderator

Tất cả thành viên phải có trách nhiệm thực hiện các quy định của diễn đàn. Moderator có trách nhiệm theo dõi, nhắc nhở các thành viên thực hiện đúng nội quy, xử lý các trường hợp vi phạm. Nút report là để các thành viên phát hiện các bài viết có dấu hiệu vi phạm diễn đàn, thông báo để ban quản trị xử lý.

Thành viên có vấn đề khiếu nại đối với người điều hành diễn đàn có thể phản ảnh tại chuyên mục phù hợp.

17. tepriu

tepriu Advanced Member

Hi bác cup of cafe.
    Cho mình líu áo bác cái nhỉ.
    Nhà có 6 tube 4p1L này tính làm cái pre .ma nghe nói đốt tim nó hay u hum. Phải làm regulat DC kỹ , trước giờ chỉ làm đốt tim Ac thôi .
    Mình tính thế này bác xem cần sửa chỗ nào góp ý chi mình nhé .
    9v qua năn diot vào tụ 10.000mf/35v vào TL 1083 rồi tụ qua chock tụ out.
    Ý mình muốn hỏi là chock lên để sau TL 1083 hay trước.
    Thanks

18. Maidanhan

Tôi hiểu tâm huyết của bác, nhưng nếu tôi nêu các bài lạm dụng tên bác nêu đích danh Mod " Làm như thế " là tôi hèn vì tâm trạng của bác chưa chắc đã cho phép nhìn ra vấn đề ngay.

19. cup_of_cafe

Hum tại vì nó là đèn đốt trực tiếp và ở những vị trí tầng đầu thì hum hay bị khuếch đại nhiều lên. Cách giải quyết đơn giản là nắn lọc kỹ đốt tim sẽ loại bỏ hum.

LT1083 thì ok nhưng hơi to, bác chỉ cần LT1084 là đủ. Trước đây không có LT1084 em toàn chạy LM317 :D

Mạch đốt tim không cần choke bác nhé. Bác thích dùng thì cho ra sau mạch nắn lọc :D

20. Maidanhan

Bác làm nguồn đốt riêng, sau sơ cấp quấn 1 lớp 0.25mm thật đều hết chiều dài quấn dây, 1 đầu bác để treo, 1 đầu bác hàn mazz. Con nguồn đốt này bác cũng dùng hộp sắt chụp lại vỏ cũng hàn mazz, khg bao giờ Ù. Bác hỏi thêm bác Cunghdv vừa làm xong việc này.

21. Maidanhan

Bác có thể tìm thấy câu thế này: " Mod phải mở một Topic riêng ... " với hàm ý rằng, bác mở Test nhỏ nhỏ để AE trc khi xuống tiền mua cho xứng, thành việc bác dùng chức năng Account mod để giăng bẫy cài ai đó.
    Tôi mà tham gia vào việc cảnh báo đó thì thành cực dở: " Có hai thằng mù đi lại từ 2 đầu đường, bất ngờ chúng đâm sầm vào nhau và nhất loạt hô: " Tiên sư mày, mày mù à "". Nó cắt nghĩa cho sự im lặng của tôi dù tôi khg chủ động mâu thuẫn với ai cả.

22. tai_trau

tai_trau Moderator

Em thấy bác bắt đầu hỗn hào rồi đấy. Thực ra diễn đàn này đông nhưng cũng không phải là nhiều. Hầu như mọi người khá hiểu nhau bác ạ.

23. Maidanhan

Để tôi nói cho rõ nhé: Nếu như người ta lạm dụng danh người khác một cách bừa bãi, mình cũng vào cho dù là góp ý khác gì mình họa theo, mình có khác gì người đang làm chuyện không ngay ngắn kia.
    Nó cắt nghĩa cho sự im lặng của tôi
    Bác chỉ hộ chỗ hỗn hào là sao, tôi chưa hiểu, bác đọc câu này:
    Rất tách các ý

24. tai_trau

tai_trau Moderator

Em thấy qua bao nhiêu thời gian rồi bác mãi vẫn cứ vậy. Theo em bác không hợp với diễn đàn này đâu bác ạ, em cũng không đủ sức để giải thích cho bác nữa.

25. Maidanhan

Tôi khg có quyền cấm bất kỳ ai nghĩ và ai nói. Bác có thể khuyên bảo góp ý theo cách bác nghĩ nhưng tôi khg làm gì xấu cả. Khg hiểu bác đặt vị trí nào mà phê bình tôi " hỗn hào " trong khi tôi viết rất rõ ràng. Nhiều nài viết tệ hơn nhiều ngôn từ tệ lắm chưa đc ai nhắc bác ạ. Tôi khg chỉ ra làm gì, các bác đủ chức năng để tìm kiếm.
    Tôi sẽ khg bài qua lại với bác để tránh mẫu thuẫn khg cân thiết mà tôi khg chủ ý gây ra.

Share This Page

Loading...