Signalyst DSC1 DSD DAC 2.5 - Giải pháp cho nguồn nhạc số

Discussion in 'Thiết bị số' started by hieuvu, 23/1/18.

1. giaothu

giaothu Advanced Member

Em nhắc lại quan điểm rõ ràng, nói là làm chứ không phải xong rồi bỏ đấy!
    "Cái quan trọng và cần thiết nhất mà các cụ không mấy quan tâm đó là Amanero chính hãng. Theo em cần trích riêng ra một danh sách nhảy chung một hố, mua chung giá rẻ gấp đôi. Tại sao không? Lực lượng thì đông như quân nguyên là lợi thế cho những hộ nghèo được sở hữu đồ xịn, được ăn tết to
    Em lấy danh sách trước.
    1- giaothu: 5
    2- nvkhoa: 1
    3- thaibao23: 1
    4-

5-"
    Ngay từ đầu các cụ đã thống nhất đi đến một danh sách dư đủ để làm chuyện đó.
    Và bây giờ vẫn thế.
    Em nhận đứng ra ship Amanero về tới tay các cụ với điều kiện đủ 50 cái giá 1,4tr/1 cái. Trong đó đã bao gồm thuế, phí, và tiền ship.E chịu trách nhiệm thông tin chi tiết về vận đơn để các cụ theo dõi trực tiếp,( Xuất xứ nơi bán, giá tiền...). Vì đây là quyền lợi chung, gọi là mua chung đúng nghĩa của nó. Quyền lợi của các cụ đã rõ, nghĩa vụ của các cụ ghi tên mình vào danh sách phải có trách nhiệm chuyển khoản đúng, đủ và kịp thời để không ảnh hưởng chung.
    2. Danh sách:
    1. giaothu ( Trần Ba ): 5 cái
    2. hieuvu: 2 cái
    3. thaibao23: 1 cái
    4. DNH: 2 cái
    5. Starburn: 2 cái
    6. langbam: 1 cái
    7. lenanhkhiem: 1 cái
    8. nvkhoahcm: 1 cái
    9. kirato: 2 cái
    10. Duyminh: 1 cái
    11. vũ duy đông: 1 cái
    12. Ngoc2: 1 cái
    13. taicun: 1 cái
    14. hpham: 1 cái

Các cụ lưu tâm đây là diễn đàn Diy. trách nhiệm chung phải nhất quán rõ ràng, các cụ có trách nhiệm ý kiến dùm em chỗ này cái, chứ không đang theo một mục đích giờ lài thành mục đích mua chứ không phải là mua chung.

Ngoc2, phuchnd, DJVDK and 1 other person like this.
  2. lehuy173

lehuy173 Advanced Member

Em không hiểu lắm cái vụ danh sách Amanero này. Tóm lại là shop bác Uy không đứng ra vụ này à? Hay là phí cùa Bác Uy lấy cao nên các bác tự mua. Mới lại ai có nhu cầu thi mua chứ sao bác giaothu lại lên hô hào trách nhiệm chung.

3. giaothu

giaothu Advanced Member

Tiếp theo là phiên bản mới V end không rườm ra lằng nhằng. nguồn riêng biệt cho từng nửa bán kì, tích hợp sẳn trên board bằng LP2958. các cụ chỉ việc cấp nguồn DC sạch vào board, hoặc ổn áp trước càng tốt. tích hợp luôn relay số cho gọn nhẹ. ( bo chir gần bằng bàn tay)
    buffer thì tự chon, bác nào thích bán dẫn thì làm bán dẫn, bác nào muốn làm đèn đóm thì làm đèn. cho ra 2 luôn khỏi lăn tăn. các bác tụ chủ linh kiện rồi tập trung ship chung ships riêng cũng đc.

panzer90 likes this.
  4. giaothu

giaothu Advanced Member

Từ đầu em lập danh sách mà bác, các bác nhảy chung thì nhảy vô đây chứ nhảy vô đâu? Cụ uy có thấy nói gì với em đâu?

AmaZa, panzer90 and thaibao23 like this.
  5. Acuti

Acuti Advanced Member

Vậy danh sách mua amanero bác Uy lập theo file excel là bỏ hả bác giaothu ???
    Đề nghị bác confirm lại là anh em sẽ lấy board DSD, nguồn+Linh kiện DSD+biến áp từ chỗ bác Uy và Amanero thì theo post của bác giaothu ??
    thanks!

giaothu likes this.
  6. eng.tuananh

eng.tuananh Advanced Member

Em vừa hỏi b Uy thì b đó có nói nếu > 60 sẽ tính lại giá khác. Hiện tại số ng đăng ký cũng như thổi khói chưa tới giá đó. Các b nên bình tĩnh đưa ra phương án tối ưu cho cả 2 bên

Attached Files:

dodo143, Scorpio and chipno like this.
  7. dodo143

dodo143 Advanced Member

Em vẫn đề nghị mua qua anh Uy cho an toàn, nói thật chứ thấy email trao đổi mà phải google dịch thì em ko tin tưởng lắm. Sorry nếu phiền lòng

quangnt likes this.
  8. thaibao23

thaibao23 Advanced Member

Cụ nói vậy hóa ra cụ đi giành giựt khách à, theo em ai đăng ký theo danh sách của cụ thì cụ đứng ra ship, ai đăng ký theo danh sách của shop thì shop ship. Trách nhiệm và quyền lợi thế nào thì các thành viên tự quyết định.

Last edited: 8/3/18
  9. anhkhiem_059

anhkhiem_059 Advanced Member

Em chỉ biết tiếng việt thì mần sao bác. Cũng may có cụ Gút Gồ. Đừng lạm dụng từ sorry nhiều quá cụ ạ. Vì cụ đặt niềm tin kg đúng chỗ thôi.

hpham, Ngoc2 and thaibao23 like this.
  10. panzer90

panzer90 Advanced Member

E thk broad của bác! Bác cho e theo với ah. Bo kia nhìn chán đời qa. E nghĩ nên đặt in pcb tại tàu, mạ vàng chứ VN mình in công nghệ in còn kém lắm ah. Mình mất công làm thì làm ngon luôn, pcb mạ vàng, in chất lượng cao chút.

trunggugu likes this.
  11. giaothu

giaothu Advanced Member

Em cũng như các cụ là cùng mua chung. Các cụ hiểu lầm rồi. Em có buôn bán gì đâu mà dành giật. Nó rõ như ban ngày. Cụ nào cũng mua đc cả nhung phải chỉ rõ ra thông tin cụ thể mua như thế nào giá cả ra làm sao. Ậm ờ đâu có đc.

Ngoc2, AmaZa and thaibao23 like this.
  12. thaibao23

Chủ thớt ơi, anh đang nhậu đâu????

13. Ngoc2

Ngoc2 Advanced Member

Cách bạn Giaothu nghĩ về mua chung: "rõ như ban ngày. Cụ nào cũng mua đc cả nhung phải chỉ rõ ra thông tin cụ thể mua như thế nào giá cả ra làm sao" Tôi thấy hợp lý. Thanks

giaothu and trunggugu like this.
  14. trunggugu

trunggugu Advanced Member

Rất quan tâm tới board mới của bác. Nếu làm đc chip dán và trở dán ngon như bác PPY thì nhiều người có nhu cầu đấy.

Board của PPY rất gọn, nếu chưa tính phần transformer thì cũng sâu hơn 1 thân board Amanero một chút thôi.

Nếu bác có thêm thông số share cho anh em thêm nhé

Attached Files:

giaothu likes this.
  15. vndiyshop

vndiyshop Advanced Members

Bác giaothu à, em tham gia vào cái topic này cũng bác với bác hieuvu gọi em vào, hối em lập danh sách, thông báo giá cả để mọi người chuyển tiền, giờ bác nói vậy thành ra em chen vào việc của các bác à.

Về vụ giá cả amanero thì phải xét lại thời điểm chứ, lúc bắt đầu chỉ mới đăng ký khoảng 30 cái, em dự tính khả năng mình phải ôm thêm 20-25 cái. ai cũng biết amanero về giá sẽ gần 1tr4 (tùy quan hệ có thể rẻ hơn tí), nhưng với sl nếu không đủ em tính thêm 10%/1 cái để có chi phí cho lính em xử lý thủ tục và phục vụ các bác, thì theo em việc này cũng không có gì là quá đáng. giờ số lượng tăng lên, thì giá sẽ rẻ đi cũng là chuyện bình thường. chỉ cần chốt số lượng thì mình sẽ biết giá bao nhiêu thôi mà.

em đánh giá cao tinh thần của bác và đề xuất phương án như vầy. bác lập lại danh sách và chốt ngày đăng ký đi. số lượng người đăng ký đã chuyển tiền cho em thì em chuyển qua lại cho bác để bác đủ số lượng. còn nếu em ship thì chốt số lượng tại ngày 10/3 như đã thông báo trước.

còn nếu anh em ai có đề xuất gì thì cứ nói hen, để tàu chạy nhanh về còn nghe nhạc.

nvss, trunggugu, katerman and 3 others like this.
  16. hoangvu

hoangvu Advanced Member

LK DSD về chưa bác chủ shop @vndiyshop ơi

17. vndiyshop

vndiyshop Advanced Members

Đã hoàn thành lúc 5h chiều rồi nha. Chắc sáng mai có

cdhanh likes this.
  18. AmaZa

AmaZa Advanced Members

Chưa thấy bác chủ cho ý kiến về bo amanero ạ. Linh kiện bo nguồn của em đã về để chuẩn bị cho dự án. Thiếu mỗi bo amanero thôi ạ.
    [​IMG][​IMG]

Last edited: 9/3/18
    Scorpio and DJVDK like this.
  19. truong_tran_van

truong_tran_van Advanced Member

Liệu có sờ được nó không chú anh đón lỏng vài trăm con với

20. dnh

dnh Advanced Member

Chà chà, mới đầu năm mà topic xôm tụ quá rồi. Nhưng hơi buồn là lại xôm tụ theo chiều hướng ... rối nên có thể nhiều cụ sẽ hoang mang. Em xin trích dẫn lại lời của cụ chủ thớt ở đầu trang 1 topic này "Trong topic này sẽ cùng nhau chia sẻ lý thuyết, kinh nghiệm để tự thực hiện hoàn chỉnh một con pure dsd dac trên nền DSC1, với mục tiêu nghe phải hay, không nhiễu, không pop mà chi phí thì trong tầm kiểm soát.
    Để làm được như vậy rất cần nhiều bác tham gia, mỗi người một tay trên tinh thần mọi người cùng hưởng mọi người cùng zui."

Để thực hiện được như lời cụ chủ thới em xin có ý kiến thế này:
    - Cụ chủ thớt bớt thời gian vàng ngọc cập nhật mọi thứ vào đầu trang 1 (mọi vấn đề về kỹ thuật, danh sách đăng ký, hướng dẫn lắp ráp...) để mọi người dễ theo dõi, bởi với tốc độ như thế này mỗi lần cập nhật đọc lại hết mấy chục trang (và còn dài hơn nữa) sẽ rất oải.
    - Cho đến nay em thấy có hai bản: bản của cụ chủ thớt đã phát hành PCB và bản của cụ giaothu đang layout. Bản của cụ chủ thớt dễ làm, dễ kiếm linh kiện phù hợp với các cụ mới cầm mỏ hàn; bản của cụ giaothu gọn và pro hơn nhưng cũng phức tạp hơn. Đề nghị cụ giaothu hoàn chỉnh layout, làm board test để các cụ nào máu thì chiến (em cũng bị ...máu lên não rồi mặc dù em đã làm 2 con: con DSC1 và một con lập trình trên chip Altera MaxII theo dự án của cụ oneclicklogin).
    - Vụ mua chung linh kiện: các linh kiện trở, tụ ...thì dễ rồi nhưng vẫn đề nghị cụ chủ thớt lập rõ BOM list những con phù hợp nhất theo tiêu chí ngon, bổ, rẻ; ai thích linh kiện ngon hơn thì tùy điều kiện của mình. Quan trọng nhất là Amanero: em thấy lấp ló STT 14 trong danh sách có cụ hpham, đề nghị cụ đừng ẩn dật nữa mà đứng ra ship giúp anh em vụ này (bởi theo em biết cụ hpham đã ship linh kiện giúp rất nhiều dự án trên vnav này như ampli Dartzeel, ampli Sony VFETs, các dự án DAC... kể cả những con trong sách đỏ). Anh em update lại danh sách và chuyển tiền cho bác hpham, những ai đã chuyển cho bác Uy thì cũng sẽ được link về đó, số lượng còn thiếu so với 60 đề nghị cụ Uy ...ôm giúp, thanks cụ:D
    Vài dòng chia sẻ...
    P/S: cụ chủ thớt ráng bớt chút thời gian "chia sẻ lý thuyết, kinh nghiệm" cho anh em với nghen, kể cả ở Cầu Kiệu hay Cao Thắng cũng được:p

21. dnh

dnh Advanced Member

Đây là bản DCS1 của em, đang test với Amanero China (cũng là do cụ giaothu dụ dỗ):
    Đây là bản theo dự án của bác oneclicklogin (lập trình trên chip Altera MaxII):

22. kkalord

kkalord Advanced Member

Cuộc vui đã bắt đầu chưa cụ thaibao?
    Em đồng ý với bác dnh topic này chỉ nên dùng để "chia sẻ lý thuyết, kinh nghiệm để tự thực hiện hoàn chỉnh một con pure dsd dac trên nền DSC1". Vậy nên theo em là:

1.
    Về nguồn Amanero là rất quan trọng, do vậy em cũng đề nghị bác hpham và cụ ki la to giúp đỡ tìm nguồn và lập danh sách mua chung tại khu vực thương mai-Trao đổi về kinh nghiệm, mua bán cho đúng chỗ và qui định diễn đàn.

2. Bác hieuvu cho anh em xin danh sách BOM list tổng hợp và khuyến cáo linh kiện thiết yếu cũng như các linh kiện option. Hiện có nhiều shop cung cấp linh kiện mọi người có thể tùy chọn theo khả năng. Các shop cũng có thể dựa vào BOm list để lập combo để bán theo kít tại topic của shop. Thành viên có thể đăng ký tại topic shop để tránh nhiễu và tranh luận tại topic này ngoài việc trao đổi kinh nghiệm và lắp ráp.

EM xin có chút ý kiến vậy, để nhanh chóng có đồ về hàn xi đầu năm ạ. hi vọng tháng 4 có cái anh em giao lưu.

lehuy173 and giaothu like this.
  23. kirato

kirato Advanced Member

em mún ẩn mà cũng bị lôi ra bác kkalord, dcs 1 của bác giao thu thì làm xong rùi mà nghe được ít bữa mà cung đi giang hồ rùi, nay cũng máu nhảy vô hố này nữa, mà giờ chỉ có amanero combo384 hịn Ý thì chưa có.thấy các bác đăng ký mua chung thì e thấy rất hay: giảm được giá thành rất nhiều, tạo sự giao lưu, trao đổi rất vui, tạo diễn dàn vnav trở nên hót hơn.
    vậy mua chung amanero thì quan trong là các bác đăng ký danh sách được 50 cái thì chung ta sẽ nhờ bác hpham ship về. nhưng em thấy danh sách đang lộn xộn quá mà chưa thống kê chính xác, bác nào rảnh thì lập lại cho ae nhờ ạ. còn một số bác đăng ký và gởi tiền rồi cho bác Uy, bác Giaothu thì cũng xác nhận lại để tránh thiếu xót. bác hpham rảnh chút thời gian giúp ae nhé và tính hộ em 50 cái mua chung thì về vn là tất cả bao nhiêu tiền ? để ae chuẩn bị tiền. e có ý kiến vậy các bác thấy sao ạ?

hoangvu, Ngoc2 and thaibao23 like this.
  24. thaibao23

Ai nôi anh ra vậy anh vậy lói em xử choa

25. hoangvu

hoangvu Advanced Member

Hoàn toàn đồng ý với bác @kitaro !
    và em xin góp ý rõ ràng: bác @hpham thử tính chính xác dùm xem với SL 50 cái Amanero thì giá về đến đây là bao nhiu để anh em biết cân đối xem có mua hay kg (giá này không lên không xuống nữa). DS chốt đủ 50 cái (sau khi khói lửa đủ thì order vì có ae hưa rồi giờ cuối thay đổi tội cho ng ship phải ôm )

Còn vấn đề tế nhị: anh em mua chung, góp tiền mua ngay từ đầu (cùng nhau bỏ vốn ra ngay ban đầu) thì cái giá phải tốt cho anh em, còn anh em đứng ra ship thì chỉ bỏ công chứ đâu phải bỏ vốn đâu nên có chút đỉnh công cán cà phê gọi là tiền công. Nói như bác @hieuvu là hài hòa lợi ích => cả nhà cùng vui !
    Vài dòng nhắn gửi mong ae vui vẻ cho dự án này thành công.
    Thân

thaibao23 likes this.

Share This Page

Loading...