Signalyst DSC1 DSD DAC 2.5 - Giải pháp cho nguồn nhạc số

Discussion in 'Thiết bị số' started by hieuvu, 23/1/18.

1. thaibao23

thaibao23 Advanced Member

Ý kiến của bác tốt và chân thành. Bác giúp lập lại danh sách mua Amanero nhé, em thấy bác có kinh nghiệm qua vụ Odroid C2.

P.S: Ông chủ thớt có nói câu "hài hòa lợi ích => cả nhà cùng vui !" hồi nào vậy ta, hehe

hoangvu likes this.
  2. hpham

hpham Advanced Member

Em đâu có "ẩn dật" đâu nè, em lâu rồi không nghía qua vnav nên không có thông tin. Mấy hôm nay rảnh chút mới vô thì thấy anh em sôi nổi quá nên cũng muốn làm một bộ. Em thấy lùm xùm vụ amenaro này là không cần thiết. Bác Uy đã chuẩn bị sẳn cho anh em mọi thứ cần rồi chúng ta chỉ việc đăng ký và thổi khói là rung đùi chờ thôi. Về giá cả, em thử tính thì với số lượng 50pcs về đến SG cũng khoảng 1tr4 (chưa fix được vì có khi phát sinh này nọ nhưng nói chung là không nhiều nữa). Với giá bác Uy đưa ra khi 30pcs nhưng nay đã 50pcs-60pcs thì bảo đảm giá sẽ giảm và còn có thể tốt hơn giá em tạm tính nữa. Mục tiêu các bác là mua được hàng tốt với giá rẻ thì với số lượng này các bác rất dễ dàng đạt được "tham vọng" đó không quan trọng ai sẽ là người mua.

Các bác mua chung đăng ký mua với bác Uy và em cũng vậy. Cái khó khăn cho người mua là cần phải chốt được số lượng từ các bác đăng ký và quan trọng hơn nó phải là con số thực. Em nghĩ nên có một hạn định cho việc đăng ký sẽ dễ dàng hơn cho người đứng ra mua chung.

Em mong được tham gia như anh em cho phong trào xôm tụ, vui là chính.
    Em xin hết.

chipno, Scorpio, dnh and 3 others like this.
  3. vndiyshop

vndiyshop Advanced Members

..........,,.....................................

Scorpio likes this.
  4. hieuvu

hieuvu Advanced Member

Hi các bác.
    Link linh kiện đây các bác.
    View attachment 289140 [/QUOTE]
    Thứ này là linh kiện chân cắm, mục đích ban đầu là để cho các bác thích nghe nhạc số mà chưa nghe qua con DSC1 v2.5, nay có thể làm quen với chất âm vượt trội của nó so với phiên bản đầu tiên (và có thể là nhiều con DSD DAC khác), có thể cầm mỏ hàn và diy được.
    Nó không dành cho các bác thích nghe nhạc bằng mắt, cảm thụ âm nhạc bằng comment của người khác.
    - Về Amanero: tàu cũng được mà Tây thì càng ngon.
    Mua chung có cái hay: biết nguổn gốc xuất xứ, giá thì theo số lượng có thể mặc cả được.... Người ship hộ, đương nhiên phải là người được tin tưởng và nhiệt tình, nhưng chính vì vậy lỡ có một sản phẩm hư hỏng, ai đứng ra chịu đây. Không lẽ đễ ông ship hộ chịu. Các chi phí bất thường khác nếu có phát sinh, thì tính ra sao đây. các bác mua chung phải lường trước, chớ để người ship hộ phải đắn đo thì cũng mất vui.

Mua ở shop cũng có cái tiện là giá đã fix thì cứ phải nhận hàng chính hiệu.

- Shop Uy không biết đã lo ship linh kiện và pcb đến các bác đặt hàng chưa, để em còn hướng dẫn thêm đôi chút cho các bác mới tập tễnh.

- 50 cái pcb DSC1 v2.5 linh kiện cắm này, em đã đặt gia công và gởi đến các bác diyer.
    các bác hoàn thành sớm để nghe, thú vị lắm.

- em cũng đã layout xong và gởi gia công pcb DSC1 v2.5 bản chân dán. Kích thước rất gọn 120mm x70mm. Amanero và nguồn cắm thẳng trên bo. Nhưng do là bo dán, khó cho nhiều bác, bo này em sẽ chỉ làm bo thành phẩm. Các bác không hề biết tí ti gì về điện, muốn nghe thì mua sẵn bo thành phẩm, về cắm điện là nghe.

foxes_lover, nvss, yennhi and 4 others like this.
  5. hieuvu

hieuvu Advanced Member

Hai ba bữa nay đi khảo sát mặt bằng, say bí tỉ, chưa phone cho hpham được.

Mấy biến thế này có thể tốt, nhưng không phù hợp, vì chỉ có 4 dây ra. Khi cần làm out balance hoặc thay đổi ratio biến thế thì không được.

6. thaibao23

thaibao23 Advanced Member

Em không rành vụ ship hàng, bác nào biết chỉ em với nhé, đừng chửi em hỏi xxx:

Nếu ship khối lượng như vậy (50 chẳng hạn), nhà cung cấp tốt (chính hãng italy) thì nếu có bo nào hỏng thì nhà cung cấp không có chế độ bảo hành ạ hay người nào xui thì phải ôm xô?

7. lehuy173

lehuy173 Advanced Member

Mọi người có ý kiến rồi. Vndiyshop lập cái topic riêng về đặt mua linh kiện, PCB và thậm trí cả bo thành phẩm luôn. Tóm lại em nghĩ cái gì liên quan tới thương mại cứ thông qua 1 đầu mối là shop. Shop sẽ cân đối tất cả các đầu. Em chỉ biết mua thôi.

Syncbr likes this.
  8. panzer90

panzer90 Advanced Member

E thì ai ship cũng đc nhưng chất lượng pcb phải tốt. Chứ pcb của bác hieuvu thì xấu qa bác ah, ko biết chất lượng thế nào. Đã làm thì cố in pcb loại dày, mạ vàng luôn để đảm bảo chất lượng tín hiệu.

9. Scorpio

Scorpio Moderator

quangnt, uydo and AmaZa like this.
  10. hieuvu

hieuvu Advanced Member

shop có sẵn con LT3042 không Uy, để CN nếu rãnh anh thử.

11. Ngoc2

Ngoc2 Advanced Member

Chào bạn hieuvu. Bạn cho hỏi sau biến áp 10k:10k mạch cần khuyêch đại bao nhiều lần để đạt 2V cho cổng RCA và 4V cho cổng XLR

12. uydo

uydo Advanced Member

+Uydo nua nhe

vndiyshop likes this.
  13. hieuvu

hieuvu Advanced Member

Bữa giờ em cũng chưa được có cái biến thế balance nào thành ra chưa đo được.

Hiện đang sử dụng biến thế quân sự Mỹ 3,5K: 18K, 2 cuộn dây, loss insertion em không biết bao nhiêu, nhưng với unity gain là ok.
    @hoangvu đã mua biến thế tàu 10k:10k test chưa, cho tí nhận xét coi.

14. cdhanh

cdhanh Advanced Member

15. dangkyhai

dangkyhai Advanced Member

...DSC1 v2.5, nay có thể làm quen với chất âm vượt trội của nó so với phiên bản đầu tiên...
    Nó không dành cho các bác thích nghe nhạc bằng mắt, cảm thụ âm nhạc bằng comment của người khác...
    - .[/QUOTE]
    Kết bác những câu nói trên. Đúng thế. Bác cho tôi một chân boar DSC1 v2,5. Tôi hàn thì rất là ok nhưng mà lĩnh vực này thì là lính mới. Mong bác và anh em khác có gì chỉ bảo thêm. Phần boar nguồn thì tôi dùng pin, boar Amanero tôi đã mua rồi ah...
    Gút lại bác cho đăng ký nhé. Cảm ơn sự chia sẻ của bác và ae.

16. quangnt

quangnt Advanced Member

E cũng thổi khói sang chỗ Mr Uy, thiết nghĩ dồn vào một đầu mối dễ quản lý hơn, e thấy các cụ đang lăn tăn mỗi món đắt rẻ

17. kien258

kien258 Advanced Member

4k7 với 10k có sử dụng được ko anh .

18. vndiyshop

............:::::::::::::::::::::::

19. vndiyshop

“””””””””””””””””””””””””””””””””””
    F651CFCF-895D-4410-AA3A-7E1B300E7F8B.jpeg DDF9C350-98A1-4A8E-BFEC-2651F5FCB8FB.jpeg

20. hola

hola Advanced Member

Em cũng muốn bon chen theo dự án này....hiện chưa có gì..không biết có còn đăng ký được không? tổng chi chí là bao nhiêu ạ?

Last edited: 10/3/18
  21. truong_tran_van

truong_tran_van Advanced Member

Theo em thì ai mua cũng được dựa trên tiêu chí mua chụng giảm giá để có giá tốt cho mọi người vậy ai mua thì chốt giá cho anh em biết, Theo tôi thì vndiyshop hoàn thiên báo giá cho anh em biết để tiếp tục

22. Scorpio

Scorpio Moderator

Có vẻ như board của mình đang được lôi ra hàn demo .. hehe

23. vndiyshop

Của bác Uydo , haha

24. cuongnt72

cuongnt72 Advanced Member

Có đủ linh kiện chưa bác Uy ơi, sáng mai chạy lên lấy một lần luôn.

25. vndiyshop

Đủ bác ạ

Share This Page

Loading...