Tám chuyện đèn đóm: khè newbie

Discussion in 'Đèn điện tử' started by ThanhTruc03, 22/11/10.

1. Maidanhan

Maidanhan Advanced Member

Vụ trên SU thì em không rõ , nhưng chuyện Tube dùng trong MIG 25 , viên phi công Beleko đảo thoát sang Nhật năm 1976 , bộ ngoại giao Liên Xô ra công ra sực ép để Nhật trả lại , Nhật cứ trì hoàn . Sau khi các kỹ sư Mỹ sang tháo tung nó ra , khi nhìn thấy trong cơ cấu hoạt động của nó có chứa rất nhiều Minisubtube , họ không hiểu tại sao khi mà ÂU đã sang kỷ bán dẫn mạnh mẽ trong KTQS . Nhưng đến khi chú ý đến hiệu ứng EMP :Xung điên từ sau những vụ nổ mạng cỡ bom nguyen tử , một hiệu ứng được phát hiện sau 08/1945 sự kiện Hyroshima : EMP phá hủy tất cả các linh kiện tích cực có điện cực tiếp xúc trực tiếp , các kỹ sư Mỹ thốt lên "The dump Russian Pig is so intelligent . . . " : MIG25 là một trong những chiến đấu cơ đầu tiên có khả năng bắn các tên lửa mang đầu hạt nhân , nguyên nhân chính gây khủng khoảng tại Vịnh Con Lợn năm 1962 . ý đồ lớn là sau khi tác chiến trên ten lửa hạt nhân tầm trung , kể cả pilot chưa ra khỏi vùng ảnh hưởng , các cơ cấu điều khiển vẫn làm việc , vì Tube không chịu tác đông của EMP , khả năng sống sót của Pilot cao hơn .
    6Ж9Г không tương đương laọi đèn nào cả , kể cả chân mềm hay 9 chân . Nó được thiết kế dùng riêng cho một số sản phẩm không phổ thông
    Thông tin bác Công cung cấp là có trải nghiệm , các bác có thể gọi số 0914040026 để kiểm nghiệm .

Thông tin sơ bộ về Beleko các bác tham khảo ở đây , tiếng Việt (Tiếng Anh tôi sẽ gửi sau , nếu cần ):

http://mohinhvn.org/forum/showthread.php?t=3828

Gắn mới thực tế làm Amp , khi mắc phần nắn DC bằng Diode , bấm mỏ hàn súng , để gần , tiếng nổ nhỏ ở Loa nghe rõ hơn nếu mạch nắn đó nắn bằng Tune

2. datjbl

datjbl Advanced Member

Nhà sư phụ em mãi Hải dương , sau khi giã từ cây phấn ở Học viện quân sự, thầy về TP HD rùi bác ah , em chưa nói đến chuyện nó hót hay hay ko , dưng riêng cái chuyện nó chạy từ khi em biết nó cũng đã khoảng 16 năm rồi , chạy P.P hẳn hoi , cao áp 450V ( vụ này em hỏi thầy rồi nha ) OPT của Orionton mà thầy bảo những năm 70 thế kỷ trước thầy sang đó học ,xuống nhà máy thực tập , rồi tình cảm này nọ , chiếm được cảm tình của một nghệ nhân trong nhà máy đó , rồi chủ nhật hàng tuần đi xe chỉ luồn kim xong dán nhãn Orionton , có cặp OPT đem về nước thầy chơi với EL34 , cho đến một ngày thầy gặp người bạn Nga tặng 2 cặp 6П27С đó thì EL34 ( Svetlana hình như , vụ này ko rõ lắm do thầy kể lại thôi ) thầy cho người bạn khác , đến khi embieets thầy thì thấy thầy và cô vưỡn nghe amp đó đến bây giờ
    Đương nhiên có lần em lật đít lên ngó thì ôi thôi , toàn điện trở Nga , tụ nối tầng thì của Hung gá rì , biến áp nguồn C-core , xuất âm C-core , túm lại nhìn vào chán lắm , thời đó cũng đã biết dùng Volume chuyển mạch bước như hí èn sau này ( vãi hàng ) , thú thực với các cụ , em tìm đỏ con mắt bên trái , xanh con mắt bên phải mà không ra 6П27С .
    Riêng cái việc nó tương đương với em nào thì em biết , em cũng chẳng phải Fan này nọ của hãng nào , nhưng thích có để tặng lại Thầy nhân 20-11 năm nay , em đã đưa cặp EL34 miu lợt mà thầy bảo ko thích thì bó tay rồi , hỏi thì thầy nói : Tê giác mãi vẫn là tê giác , mấy con bò miu lợt Thầy ko thích ( bó tay với Thầy ) . Đấy nha anh concerto ,của anh Hai mà đến bây giờ DIyer thế giới cũng đỏ mắt kiếm tìm . Hôm rồi về Thầy chơi , thầy cho tập sách của Mai Thanh Thụ , mừng hết biết , còn thầy thì chửi : Kỷ nguyên bán dẫn rồi còn đi đọc lại cái này ( bó tay lần nữa rồi xin thầy ra về ) .
    Ah quên , mới kiếm được cho Thầy cặp JBL4428 ghép với cái amp đó , nó thổi những bài như : Mẹ yêu con , tiếng đàn ta lư , chiều mạt cơ va , hoặc thầy thích nhất bản đa núp xanh xanh gì đó thì mê hồn ( em toàn nghe tiền chiến nên ko hợp gu Thầy ) , chỉ thích cô con gái của Thầy từ ngày xưa mà Thầy chê em xxx ko gả , đến giờ vẫn còn mê !

3. Dinhsonthuy

Dinhsonthuy Advanced Member

Hi bác

Bóng từ thời Liên Xô trước 1991, không có bóng nào đóng tên các bóng của Tây Âu . Tuy nhiên , trong một số đời , Reflextor , Vokhop , Orel có đóng mở ngoặc ghi tên tương đương hoàn toàn (Interchangable ) như 6H8C 1971 , 1976 Vodkhop .

Hệ thống đèn của Liên Xô rất chặt chẽ : Các đèn đặt tên theo tiêu chuẩn nhà nước Liên Xô cũ và các đèn tương đương trên thị trường QUỐC TẾ . Bác có cần , tôi Scan tài liệu tiếng Nga rất rõ , sau đó nhờ bà con dịch thuật công khai
    Svetnala là một hợp tác xã về Tube ở USSR cũ , rất danh tiếng , lại khó mà đặt tên theo hàng Âu khi nhà nươc Liên Xô còn tồn tại , đang đối đầ sâu sắc

4. ttanh

ttanh Advanced Member

em mê nhất sư phụ này, chơi thế này nó mới tới bến chứ

5. VQ_audio

VQ_audio Advanced Member

He he , kụ Mai bốc đồng wé - MiG-25 là tiêm kích đánh chặn mang sao nổi tên lửa hột nhân :mrgreen: có khi kụ nhầm vs Tu-22K mang tên lửa Raduga Kh-22 (AS-4 Kitchen) :wink:
    PS í kụ concerto là em 6Ф3П remark

6. Pointed

Pointed Advanced Member

Vụ mic25 mang bôm hạt nhận là có đấy bác ạ ver MiG-25RB "Foxbat-B", nhưng em đọc về mic25 thấy buồn cười nhất là mấy anh đế quốc nói mic25 mang đậm chất Nga; mang trên mình vài tấn cồn...để làm chất truyền nhiệt cho hệ thống làm mát; bay thế thì phê phải biết; mời các bác ứng dụng vào làm mát audio Đang ngồi tập huấn buồn quá mm spam tí :mrgreen:

7. Maidanhan

He he , kụ Mai bốc đồng wé - MiG-25 là tiêm kích đánh chặn mang sao nổi tên lửa hột nhân :mrgreen: có khi kụ nhầm vs Tu-22K mang tên lửa Raduga Kh-22 (AS-4 Kitchen) :wink:[/quote]

Bác để ý em viết ". . . có khả năng bắn . . . " và " . . . khả năng sóng sót . . . " , thế mà bốc đồng à :)
    Tên lửa gắn đầu đạn hạt nhân đâu có khó bác . Nó không phải là tên lửa hạt nhân chiến lược .

8. VQ_audio

VQ_audio Advanced Member

Hệ thống VK thời LX phân cấp rất chuẩn kụ à - tiêm kích đánh chặn vai trò rất khác vs tấn công tầm xa :mrgreen: thêm cái kô mod bẩu xì păm 6Ф3П <> 6BM8 , ECL82

9. Bacuc

Bacuc Advanced Member

Ô , lạ nhỉ , các thầu Công Hùng , Vương Cộng gặp tôi vẫn nhớ . Con gái thầy Công Hùng rất thùy mị, mình gặp ở ThiênCầm năm 2003, cô ấy cũng quý , nhưng các cu bảo "Con thầy ... gái cơ quan". lúc gặp tại Hà nội , mình chủ động xa đi . Sau thầy bảo "Anh là người nghị lực . . . ."

6П27С đó bền lắm đó , nó là phiên bản nâng cấp của 6П3С , có đưa vào các kết cấu của EL34 , nhưng đặc biệt hình dáng khác hòa toàn , cao gần bằng , thân bè hơn
    Về sau này , Svetnala thòi Hậu có làm EL34 và đưa hoàn toàn một số kết cấu EL34 Mullar cổ điển vào , bác ạ
    Lớp người của các Thầy sâu sắc với nứoc Nga , với khối XHCN , Chị em không dám bàn, nhưng các Thầy vô cùng uyên tuệ , sống có tình người , chan chứa cội nguồn .
    Các thầy không sùng bái nước Nga , nhưng các thầy nhìn nó như tổ quốc thứ 2 với một lý đơn giản :"Không co sự trợ giúp như thế , cho dù vì động lực gì , làm sao ta có hàng ngũ trí thức như ngày nay " . Nhớ mãi ngày chuyển từ tiếng Nga sang tiếng Anh trong bách khoa , Thầy Hào bảo "Anh đến nhà . . ." rồi tặng giáo trình "Start", bảo ''... mang ở Nga về . . . " , kỳ thi chuyển giai đoạn năm 1993( E đang học mở rộng, lên chính qui) , tiếng Nga đề rất khó , em đựoc điem tuyệt đối :10 . Các kỳ thi , chỉ đựoc 8 và 9 .

10. Maidanhan

Bác ơi , bối cảnh vụ Vịnh con lợn lại khác

MIG25 được đưa bí mật vào Cuba . Tính năng vượt trội đương thời và khả năng mang vũ khí của nó khiến MỸ giật mình vì hiểu người ý đò chiến thuật của Nga : Dùng nó để mang vũ khí nguyên tử vào sâu nước Mỹ vì Cuba rất gần . Các trang quân sự em vào khá nhiều mà

11. VQ_audio

VQ_audio Advanced Member

Ặc , MiG 25 và tiền thân nó là mẫu thử nghiệm Ye-155 lên giời lần đầu 1964 thì làm sao có mặt ở Cuba 1962 đc :mrgreen:

12. Maidanhan

Vụ Vinh Con lợn này là khủng khoảng tên lủa .
    Em đã in bài về vụ USA pháy hiện MIG 25 ở Cuba này rồi , để em tìm lại trình bác .Về thời gian , bác có lý hơn em

13. concerto

concerto Advanced Member

Nhờ thế nó mới còn sống nên thầy của bác mới không thấy quý Mu-là EL34 là thế. Bóng Âu Mỹ EL34/6CA7 nguyên thiết kế chạy áp chịu đựng lên đến hơn 700V và em Marshall thập kỷ 70 thường chạy từ 500V-600V nên bỏ em Nga nhà nó vào là chết sớm như trường hợp của em đã kể cho bác. Cũng là Svetlana đấy sau này cũng chết sống ráng làm EL34 đấy nhưng vẫn còn xa vời để đạt được áp chịu đựng đến hơn 700V. Đây là chưa kể cục em của thầy bác dùng cao áp 450V là ở dạng Auto Bias hay Fixed Bias đấy nhé vì nếu là Auto Bias thì hiệu thế Anode-Cathode còn thấp hơn 450V nữa đấy. Còn Marshall là nó chạy 500V hiệu thế Anode-Cathode đàng hoàng ....
    Chuyện cái gì cũng Nga, mê đèn Nga thì ... em thấy thường xuyên vì em cũng đã từng làm việc chung với 1 số bác học Nga ... Điều đó không có nghĩa là cái gì của Nga cũng ngoong cũng tốt. Dân DIY có đi lùng cũng chỉ vì nhiều lúc nghe tin đồn thổi rồi tò mò ... khi chưa thấy quan tài thì chưa đổ lệ. Nếu cụ còn ngờ thì cụ có thể đăng trên Ebay với hàng tít là cụ có mấy trăm bóng 6P27C đổi ngang lấy bóng Mu-là EL34 hoặc Sylvania 6CA7 xem thiên hạ sẽ phản ứng và feedback như thế nào thì biết liền. Nếu thực sự 6P27C nó có tốt hơn Mu-là EL34 hoặc Sylvania 6CA7 thì thiên hạ sẽ đổi ngang ngay!?!?!

Bóng 6C27C thực ra không thiên về phỏng theo bóng EL34 của châu Âu mà thiên về phỏng theo đế quốc 6CA7 :wink:

14. NTDUNG

NTDUNG Advanced Member

Các bác ơi em thấy có sơ đồ lắp PP như thế này có vẻ lạ và dùng ít tube ít tụ.Không biết tại sao không thấy ai lắp nhỉ, bác nào biết phân tích cho ae chút với :roll:

Attached Files:

15. GOHOME

GOHOME Advanced Member

Bác liên lạc với hảng MQ ( Magnequest ) đặt hàng L1 ; L2 thì biết tại sao liền ! :D

16. datjbl

datjbl Advanced Member

To bác Bacuc

Ô hay , em tưởng bác nhiều tuổi lắm rồi chứ ? Em ra trường năm 93 , em thì cắp mỏ hàn theo Thầy từ năm thứ 2 khi hết đại cương là theo thầy chinh chiến ngay . Chắc giai đoạn bác học thì thầy Giác làm trưởng khoa thì phải ( HVKTQS) !

6П27С em chỉ được thấy nó duy nhất hiện diện trên cái amp của Thầy , chưa nhìn thấy cái thứ 2 nên ko dám bàn luận nhiều .
    P/S @ Bacuc : " cơm Thầy , vợ bạn , gái cơ quan " : Trong cuộc đời tối kỵ : cướp cơm của Thầy , cướp vợ của bạn , dưng gái cơ quan mà chiến được là em chiến luôn :D :lol:

17. datjbl

datjbl Advanced Member

Anh concerto kính : Túm lại là anh có cặp 6П27С này ko ? hé hé , nếu có cho em xin để em tặng Thầy em , hé hé vì em thấy cao nhân nhà em nói anh là tích trữ nhiều loại bóng lắm . Nhưng em cũng tin một điều , có đăng trên e-bay thì cũng ko có loại này để bán , đơn giản vì nếu có, các DIyer thế giới họ cũng giữ lại làm kỷ niệm và tham chiếu với mấy anh đế quốc , anh có công nhận là nó thuộc sách đỏ rồi ko ?

18. concerto

concerto Advanced Member

Em lúc hơn 20 năm về trước chỉ mua có vài quả đủ thay cho cái Marshall cho bạn em thì sau khi chúng nó lăn quay là em đã "dứt điểm tình ta" với nó luôn nên em không có "can đảm" để còn dư để tặng lại bác trong khi lúc đó Si-men hoặc Tesla EL34 mới chỉ có 20 đô thì xài cho sướng thay vì xài 6P27C để chúng chửi ! :( Ngoài 6P27C ra thì ngay cả 6P3C em cũng sẽ không bao giờ đụng tới nữa vì có cùng kinh nghiệm thương đau khi bọn lái buôn quảng cáo tương đương với 6L6GC và em cũng đã bị chót dại mua mấy quả đủ thay cho cái Audio Reseach D90 dùng GE 6L6GC và cuối cung là nó chỉ sống không qua nổi 1 tuần lễ ....

Nói về bóng công suất Audio của Nga thì ngay chính mới đây em sửa cái ARC D250 nguyên dùng 6550A của đế quốc cũng vì có tay thợ nào đó trước thay vô nguyên dàn EH 6550 mà kết quả sau vài tháng là cháy đen thui cả board mạch ... Gọi lên ARC thì họ bây giờ chỉ dám dùng Svetlana "C" 6550C để thay thế nhưng chỉ chọn được 1-2 bóng trong 1 lô 10 bóng thì mới chịu nổi và đương nhiên họ chém rất đẹp so với giá thị trường ....

Còn Svetlana "C" 300B nguyên cọp dê lại WE300B mặc dù âm thanh rất ngoong những tuổi thọ thì cũng thường chỉ sống được 6 tháng là chết queo và thường tèo là do ngắn mạch từ G-spot ra thẳng Cathode ...

---> Tóm lại em cạch bóng Audio công suất của Nga ngố mà tương đương với chủng loại Âu Mỹ trừ khi thật rẻ và chấp nhận chạy áp thấp và bias thấp. Họa may thời này em còn có thể chỉ còn chơi 6P3C-E hoặc 6P14P-EV/ER nếu mua được rẻ. Còn về chất âm thì em không dám bàn vì mỗi người mỗi ý! Không những bóng công suất Audio thì ngay cả bóng công suất tần số cao kiểu như 572B cũng thế hoặc ngay cả bóng bằng sứ tổ bố hoạt động công suất cao và tần số cao cũng ... còn xa vời về chât lượng lẫn ổn định lẫn hiệu suất so với bóng Centron, Amperex và Eimac .... Nghĩ lại còn thấy hãi khi ông anh em gần 30 năm trước phải nhận 1 sứ mạng thay cái bóng lò tôi/luyện sắt/thép cao tần nguyên dùng bóng Eimac của Mẽo nhưng vì đã không còn bóng Mẽo thay thế nên bắt buộc phải dùng bóng Liên Xô và kết quả là phải thay cái biến áp tim đèn công suất cũng cao hơn, chân cắm cũng phải thay cho tương đương bóng Nga cũng to xác hơn, kích thước bóng cũng to hơn nên hệ thống giải nhiệt bằng nước cũng phải chế biến lại ... và kết quả đạt được tưởng tương đương thì cũng mừng mà ngược lại là công suất ra cũng bị thấp hơn (tốn nhiều thời gian tôi hơn và cũng tốn điện hơn) và tuổi thọ tưởng sao cũng ngắn hơn ....

Nói thế không phải là bóng Audio đế quốc lúc nào cũng tốt mà phải là từng thời kỳ nữa đấy. Bóng 6550A của GE vào thập kỷ 80 đã bắt đầu chỉ còn sx bên Mexico thì chất lượng rất chuối mặc dù vẫn ngoong so với bóng TQ, Nga, Tiệp cùng thời và ngay cả đương thời ... nhưng bỏ vô em ARC hoặc 1 số em nguyên thiết kế cho bóng GE 6550A nguyên sx bên Mẽo thì cũng chết rất sớm. Do đó vào thập kỷ 80 đầu 90 thì ARC chỉ còn dùng bóng ECG Sylvania 6550 vì vẫn là bóng sx bên Mẽo và cũng còn nhiều lúc đó vì thời đó người ta chỉ chuộng GE 6550A nên bóng Sylvania vẫn còn tồn kho để xài. Chơi bóng GE 6550A mà có chữ JAN là thuộc hàng bố đỉnh trong họ này.

19. BachDuong

BachDuong Moderator

Ồ, đến lúc nào bác "cạch" bóng 6p45s và SV811-10 thì nhớ tới em nhé :lol:

20. concerto

concerto Advanced Member

Cụ à ... nhà em đã có viết nếu RẺ thì em vẫn chơi vậy mà cụ vẫn còn canh chơi em đây mà! :evil: :lol:
    Cụ có biết là giá bóng 6P45S của Liên Xô giá thời này chỉ bằng 1/3 giá EL519 của Philips hoặc 6LF6 của đế quốc không cụ ? Nếu chất lượng của bóng Liên Xô chỉ bằng 70% bóng Philips hoặc đế quốc nhưng với giá chỉ 1/3 thì nhà em sẵn sàng chơi 6P45S. Hơn nữa ở những mạch cho Audio thường hoạt động ở áp thấp hơn rất nhiều so với áp chịu đựng của bóng 6P45S được thiết kế nên chuyện chết vì áp cao không còn là vấn đề đối với bóng 6P45S trong ứng dụng Audio. Nói về giá thành thì 1/3 là rẻ hơn nhiều lắm vì nhất là nếu chơi OTL thì cần tối thiểu 2-4 bóng mỗi kênh thì dện bóng Philips hoặc đế quốc vào là có nước nghèo đi ăn mày. Đây là chưa kể là kiếm bóng Philips cho đủ số lượng để match nhau còn lõ con mắt nữa đấy trong khi 6P45S vẫn còn hơi bị nhiều nếu liên lạc được với mấy chú bên Nga! :cry:

Còn SV811-10 thì bắt buộc phải chơi bóng Nga thôi vì Âu Mỹ không có bóng tương đương ngoại trừ dện bóng 211/VT4C vào nhưng chắc chắn là không rẻ và vốn không phải là bóng thiết kế chuyên ở áp 500-600VDC. Nếu mà Âu Mỹ có tương đương thì chắc bọn buôn túp nó "hô biến" rồi rì-víu đồn thổi lung tung để đội giá lên 3-4 lần có tới thì lúc này chịu khó xài SV811-10 cho đỡ ... nghèo :lol:

21. tcqanh

tcqanh Advanced Member

đây ạ.

bóng này em năn nỉ lắm lão kia mới nhường lại cho em 1 cặp... vì em thấy thông số đẹp quá, mà lại design for audio mới ghê vậy làm em cứ nghĩ bóng này chỉ chuyên cho regu... híc, :D

Attached Files:

22. tcqanh

tcqanh Advanced Member

đàng ấy không quên điệp vụ tất khả thi 811 này nhé. nếu chơi soang thì 1 cặp cho miền Nam, 1 cặp miền Bắc luôn (đương nhiên là cho lão BỜ DỜ) :wink:

nói về bóng SV thì vừa rồi ở show hí èn, em có nghe qua bóng SV527 mạch PSE chế độ ultralinear thấy khá ấn tượng khoảng tiếng bass, tiết tấu nhanh và độ động. nghe SE mà cứ tưởng như PP chăm quát :mrgreen: . việc chuyển triết lý kinh doanh SE 3 cực sang PSE siêu tuyến tính cho thấy hãng Unision Resaerch... có vẻ đi hướng đi đúng :wink:

23. tcqanh

tcqanh Advanced Member

ai bẩu thay mấy bóng công suất bèo vào cái amp k=chạy chế độ khủng như của ARC chi :D

em biết có bóng Gold Lion rất tốt, nghe đồn là cọp dê theo thiết kết của bóng 6550 GEC cổ. giá cũng chẳng rẻ. em xúi bạn em thay 1 lúc 8 bóng này (trước kia dùng 6550 có cánh) cho cái ampli VT100 mà em để lại cho bạn ấy. lão khen quá xá và chạy cả năm nay chưa thấy than thở gì :lol:

thì... đúng òi :mrgreen:

cả hai loại bóng này em chơi mấy năm nay... mà muốn các em nó hư... sao vẫn chưa chịu hư :wink: . đương nhiên em chơi áp thấp và bias thấp :lol:

24. concerto

concerto Advanced Member

Dễ ẹc! Tặng 1 bóng, biếu 1 bóng, thẩy xu 2 bóng! :evil: :lol:
    Nhỡ em chỉ còn 1 cặp thôi thì cụ có cách nào Oai-Phai để 1 bóng chạy ở miền Bắc còn 1 bóng chạy ở miền Nam rồi Oai-Phai thành xì tê không các cụ ? :mrgreen:

25. concerto

concerto Advanced Member

Cái Vỡ-Túp 100 mà cụ nói là thời sau này òi cụ ơi nên Ô-đi-ô Rì-sấc không còn dám chơi áp cao kiểu như thời đầu thập kỷ 80 đâu cụ! Bóng Nga 6550 áp thấp thì âu-kơ chứ vừa áp cao mà còn bias cho cao nữa thì lúc đó nhà em nó mới chết ngộp. Cụ thấy cái đa-ta-xít của GE 6550A 1 cặp Banh-tốt là nó oánh ra đến 100W và Ô Rì-sấc D250 chơi đúng 4 bóng mỗi kênh oánh ra tối thiểu 180W là chơi đúng theo tối đa hỏa lực của GE cho phép; thậm chí lưới G2 của GE chỉ đề có 300V (B+=600V) mà ARC dện luôn đến 350V nên sau này ARC chơi bóng GE sx ở Mếch-xích do chất lượng không được như thời bóng JAN dành cho quân sự được sx ở Mẽo trước đó nên cũng lăn quay sớm là phải đạo !
    Thú thật với cụ em rất mê âm thanh của mấy em GE 6550A được thiết kế tối đa hỏa lực này nhưng tiếc rằng GE 6550A thời này không gẻ tị nào chứ nếu không là em xúi (dại) anh em chơi tới bến ! :mrgreen: Hơn nữa kiếm mấy cái OPT bán sẵn thị trường thật sự để đạt 100W 20-25kHz +/- 1dB lõi EI cũng không dễ trừ khi phải bị tự quấn hoặc đặt thì lúc này sẽ không gẻ :(

Share This Page

Loading...